☆☆☆ อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรีมีอะไรน่าเที่ยวบ้าง (แบบครอบครัว) ☆☆☆

<< < (5/6) > >>

น้องอุ้ม...นมนำพุง:
อิอิ  บ้านเกิด  มันเยอะมากเลยนะค่ะ

แต่เหมือนพี่จะได้คำแนะนำไปเยอะแล้ว
ขอให้เที่ยวให้สนุกนะค่ะ

เด่วจะกลับบ้านไปเที่ยวบ้าง  :80033_1:

BMW23:
เพื่อนๆแนะนำไปเยอะแล้ว ผมขอเพิ่มเติมไร่องุ่นซิลเวอร์เลค จะอยู่ใกล้ๆกะวัดญาณ เย็นๆบรรยากาศดี เหมาะแก่การถ่ายรูป
ร้านอาหารในสัตหีบที่น่านั่งก็มีร้านสโมสรเรือใบ อยู่ใกล้กะที่ว่าการอำเภอสัตหีบ
(ผมเป็นนักการเมืองท้องถิ่นอยู่ที่นั่นน่ะ) ยังไงก็ยินดีต้อนรับนะครับ

สัปเหร่อฯ@พาเสียว NoLimitZ:
เรือจักรีนฤเบศร์(ไม่รู้เขียนถูกป่าว) : เข้าทางแยก กม. 10 ขับเลยชอ่งแสมสารไปหน่อยเดียวถึง
พิพิทธภัณฑ์ ธรรมชาติเกาะและทะเลไทย : อยู่ในช่องแสมสาร เสียค่าเข้าชมเล็กน้อย เดินขึ้นเขาชมพิพิทธภัณฑ์ จากยอดเขาสู่ใต้ทะเล
สามารถติดต่อขอข้ามไปเกาะแสมสารได้ เสียค่าเรืออีกหน่อย 150 ต่อหัว มีบริการพาดำน้ำชมปะการัง ดูแลโดยน้องๆ ทหาร และครูฝึกหน่วยสงครามพิเศษทางเรือ อุปกรณ์ฟรี (ถ้าจะไปอันนี้ อาจเจอผมได้)
ฟาร์มปลาการ์ตูน Percular farm : ชมปลาทะเลหลากหลายชนิดที่จัดไว้ให้ชม เสียค่าเข้านะ ในช่อฝแสมสารเช่นกัน
วิหารหลวงพ่อดำ ลอดโบสถ์พระราหู : ในวัดช่องแสมสาร
ศูนย์อนุรักษ์เต่าทะเล: อยู่ใน สอรฝ.(หน่อวยต่อสู้อากาศยานรักษาฝั่ง) แลกบัตรเข้า
วัดหลวงพ่ออี๋: ในเมืองสัตหีบ
พระพุทธรูปเขาชีจรรย์: อยู่ไม่ไกลนักจากสัตหีบ
หาดทรายแก้ว: เข้าไปในศูนย์ฝึกทหารใหม่ (แลกบัตร) แถวๆ บ้านอำเภอเลย สวนนงนุชมาหน่อยนึง เข้าไปแล้วตรงไปเรื่อยๆ จะมีแยกไปซ้ายมือ แล้วก็จอดซื้อบัตรเข้าหาด ข้างหน้าศูนย์ฝึกทหารมีเกาเหลาเนื้ออร่อย
หาดนางรำ: ไปทางเดียวกับเรือจักรีฯ มีแยกออกทางซ้ายก่อนถึงเรือ เสียค่าเข้านิดหน่อย
หาดดงตาล: อยู่ใน  กองเรือยุทธการ แลกบัตรเข้า
หาดเตยงาม : อยู่ในหน่ยนาวิกโยธิน
เกาะขาม: ตอนนี้ปิด เพราะลมแรง อยู่คนละหน่วยกับผม เลยไม่รู้ติดต่อที่ไหน
เลยเข้าระยองไปนิด ก็มีอีกหลายหาด

ร้านอาหาร:
สโมสรเรือใบ: อยู่ในเมืองสัตหีบ เส้นเลียบหาด วิ่งไปทาง กองเรือยุทธการ อาหารทะเล อร่ยราคาไม่แพง
ข้าวขาหมู ในตลาดสัตหีบ ร้านอยู่หัวมุมถนน สั่งห้าวขาหมูปนหมูกรอบ แซ่บหลาย
ตกเย็นๆ แนะนำ ตรงตลาด กม 1. ที่จะมาตั้งขายอาหารกันทุกเย็น มีข้าวผัดอร่อยๆ กินที่ร้านกะเพราะปลา
ในตลาด ร้าน น้อยข้าวต้มกุ๊ย ก็อาหารตามสั่งอร่อยดี แต่ทำช้าหน่อยนะ

แค่นี้ละกันครับ

easyboy85:
อ้างจาก: สัปเหร่อฯ@PST (Unlimited) ที่ กันยายน 03, 2010, 09:08:43 AM

เรือจักรีนฤเบศร์(ไม่รู้เขียนถูกป่าว) : เข้าทางแยก กม. 10 ขับเลยชอ่งแสมสารไปหน่อยเดียวถึง
พิพิทธภัณฑ์ ธรรมชาติเกาะและทะเลไทย : อยู่ในช่องแสมสาร เสียค่าเข้าชมเล็กน้อย เดินขึ้นเขาชมพิพิทธภัณฑ์ จากยอดเขาสู่ใต้ทะเล
สามารถติดต่อขอข้ามไปเกาะแสมสารได้ เสียค่าเรืออีกหน่อย 150 ต่อหัว มีบริการพาดำน้ำชมปะการัง ดูแลโดยน้องๆ ทหาร และครูฝึกหน่วยสงครามพิเศษทางเรือ อุปกรณ์ฟรี (ถ้าจะไปอันนี้ อาจเจอผมได้)
ฟาร์มปลาการ์ตูน Percular farm : ชมปลาทะเลหลากหลายชนิดที่จัดไว้ให้ชม เสียค่าเข้านะ ในช่อฝแสมสารเช่นกัน
วิหารหลวงพ่อดำ ลอดโบสถ์พระราหู : ในวัดช่องแสมสาร
ศูนย์อนุรักษ์เต่าทะเล: อยู่ใน สอรฝ.(หน่อวยต่อสู้อากาศยานรักษาฝั่ง) แลกบัตรเข้า
วัดหลวงพ่ออี๋: ในเมืองสัตheeบ
พระพุทธรูปเขาชีจรรย์: อยู่ไม่ไกลนักจากสัตheeบ
หาดทรายแก้ว: เข้าไปในศูนย์ฝึกทหารใหม่ (แลกบัตร) แถวๆ บ้านอำเภอเลย สวนนงนุชมาหน่อยนึง เข้าไปแล้วตรงไปเรื่อยๆ จะมีแยกไปซ้ายมือ แล้วก็จอดซื้อบัตรเข้าหาด ข้างหน้าศูนย์ฝึกทหารมีเกาเหลาเนื้ออร่อย
หาดนางรำ: ไปทางเดียวกับเรือจักรีฯ มีแยกออกทางซ้ายก่อนถึงเรือ เสียค่าเข้านิดหน่อย
หาดดงตาล: อยู่ใน  กองเรือยุทธการ แลกบัตรเข้า
หาดเตยงาม : อยู่ในหน่ยนาวิกโยธิน
เกาะขาม: ตอนนี้ปิด เพราะลมแรง อยู่คนละหน่วยกับผม เลยไม่รู้ติดต่อที่ไหน
เลยเข้าระยองไปนิด ก็มีอีกหลายหาด

ร้านอาหาร:
สโมสรเรือใบ: อยู่ในเมืองสัตheeบ เส้นเลียบหาด วิ่งไปทาง กองเรือยุทธการ อาหารทะเล อร่ยราคาไม่แพง
ข้าวขาหมู ในตลาดสัตheeบ ร้านอยู่หัวมุมถนน สั่งห้าวขาหมูปนหมูกรอบ แซ่บหลาย
ตกเย็นๆ แนะนำ ตรงตลาด กม 1. ที่จะมาตั้งขายอาหารกันทุกเย็น มีข้าวผัดอร่อยๆ กินที่ร้านกะเพราะปลา
ในตลาด ร้าน น้อยข้าวต้มกุ๊ย ก็อาหารตามสั่งอร่อยดี แต่ทำช้าหน่อยนะ

แค่นี้ละกันครับ

เพิ่มร้านก๋วยเตี๋ยวครับ  สุนหมูเด้ง

อร่อยครับ หิหิ ร้านพี่สาวเค้าเอง

Iron Man:

ตอนนี้เหลือแค่ว่า

“ จะเช่ามอไซด์ หรือรถยนต์ที่ไหนดีคร๊าบบ ”

แถวสัตหีบและเขตจอมเทียน

ใครรู้รบกวนแนะนำด้วยนะคร๊าบบผม

ขอบคุณมากๆ คร๊าบบ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว