หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หนังเรื่อง "เฉิ่ม" ที่หมั่าจ๊กม๊ก และคู่กับนุ่น วรนุช หนังสาวอาบอบนวดที่ดีที่สุดที่เคย  (อ่าน 19021 ครั้ง)
pplover999
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:02:54 AM »

ตอนเข้าโรงใหม่ๆ ไม่เคยคิดที่จะดุเลย เพราะจากชื่อเรื่องที่ไม่น่าสนใจ และอะไรๆหลายๆอย่าง แต่พอมีโอกาศได้ชมทางเคเบิ้ลแล้ว บอกได้คัาเดียวว่า นี่คือหนังไทยที่ดีที่สุดอีกเรื่องในชีวิตที่ได้ดูเลย คิดในใจเลยถ้าไม่ได้ดุจะเสียดายมากเลยจ้า นุ่นวรนุช รับบทนวล สาวอาบอบนวด เด็กต่างจังหวัดที่เข้ามาสุ้ชีวิตในกรุงเทพหาเงินเลี้ยงพี่น้องทางบ้าน หมั่ารับบท คนขับแท๊กซี่คนซื่อ หมั่าเล่นเรื่องนี้ได้นิ่งและดราม่าดีมาก ไม่ค่อยเห็นเล่นบทแบบนี้เท่าไหร่ อยากให้ดุฉากจบที่นุ่น แต่งชุดสูทสีขาว ถือชุดเจ้าสาว อยุ่ที่หน้าร้านหมํ่าที่เปิดซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า นุ่นสวยมากๆในชุดนั้น พร้อมกับเพลงรักของสุนทราภรณ์ที่ดังขึ้นมา จบได้ซึ้งกินใจดีมากจ้า

พี่ๆน้องๆคนไหนมีโอกาศอย่าลืมหามาชมรับรองไม่ผิดหวังจ้า แคบภาพจากในหนังมาให้ชม ไม่ให้ติดภาพดาราตามกฎของเวป อ่างไหนใครคุ้นๆบ้างหรือเปล่าจ๊ะ  62024_1

***ปล. นุ่นที่รับบทนวลเรื่องนี้ มีเลิฟซีนเล้กๆน้อยๆแต่ได้ใจด้วยจ้า  03
S@dism
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 42

Guitar Hero Never Die

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:21:48 AM »

หนังในดวงใจอีกหนึ่งเรื่องครับ เพลงเก่าๆก็เพราะ 62031_1
yorch
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:01:08 AM »

เป็นหนังเรื่องนึงที่ไม่เคยคิดอยากดูเลย สงสัยต้องหามาดูบ้างแระ  90242_1
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:03:56 AM »

เป็นหนังเรื่องนึงที่ไม่เคยคิดอยากดูเลย สงสัยต้องหามาดูบ้างแระ  90242_1

คิดเหมือนผมตอนแรกมากเลยครับ อย่างแรกชื่อเรื่องก่อนเลย ชื่อเรื่องเชยมากครับ ไม่ชวนดุเลย ถึงมีหมํ่ากับนุ่นมาแสดงก็ตาม คิดว่าคงเป็นหนังตลาดๆเรื่องหนึ่งแค่นั้น แต่พอได้ดุแล้ว มันเป้นหนังไทยที่ดีที่สุดเรื่องหนึ่งในชีวิตที่เคยดูมาเลยครับ ดุซํ้าได้รอบแล้วรอบเล่าเพราะความประทับใจครับ  62024_1
คนเคยดี
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
*

พลังหื่น : 244

อย่างน้อยก็เคยดีมาก่อนวะ

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:01:59 AM »

80351_1เพราะเป็นหม่ำเล่น ก็เลยได้ยินว่าไม่ตลกเลย ก็เลยไม่ได้สนใจดู
 36514_1มาได้ดูตอนเปิดผ่านๆ ในช่องดาวเทียมเหมือนกัน
เลยดูตั้งแต่ต้นจนจบ...มันหนังชีวิตนี่หว่า..หนุ่มขับแท๊กซี่กับนวลนางในอ่างน้ำ......... 36523_1
ผมแนะนำเลยว่า สมาชิกบอร์ดเราควรดูทุกท่านครับ..มันจะอินและคุ้นเคยมาก.......... 80043_1

ขอแปลงร่าง เป็นคนเคยดี...(ชั่วคราว) แล้วเค้าจะกลับมาเป็นคนเดิม
สถานะปัจจุบัน...คงเป็นคนเคยดีตลอดไป..กลับไปเป็นคนเดิมไม่ได้แล้ว
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:16:16 AM »

80351_1เพราะเป็นหม่ำเล่น ก็เลยได้ยินว่าไม่ตลกเลย ก็เลยไม่ได้สนใจดู
 36514_1มาได้ดูตอนเปิดผ่านๆ ในช่องดาวเทียมเหมือนกัน
เลยดูตั้งแต่ต้นจนจบ...มันหนังชีวิตนี่หว่า..หนุ่มขับแท๊กซี่กับนวลนางในอ่างน้ำ......... 36523_1
ผมแนะนำเลยว่า สมาชิกบอร์ดเราควรดูทุกท่านครับ..มันจะอินและคุ้นเคยมาก.......... 80043_1

เรียกได้ว่า อาชีพคนขับแท็กซี่ กับน้องนางในอ่างนํ้านี่ มีความใกล้ชิดกันมากจ้า สุข เศร้า เคล้านํ้าตาจริงๆจ้า  80049_1
Half Cloud
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 6

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:28:14 AM »

เป็นหนังดีอีกเรื่องหนึ่งครับ เป็นหนังไม่กี่เรื่องที่หม่ำแสดงได้ดีครับ แต่เพื่อนผมบอกไม่เห็นสนุกเลย สงสัยมันติดภาพหม่ำที่ตลก ทะลึ่ง หยาบคาย มันเป็นประเภทชอบหนัง ตลก กระเทย ผี พระ อ่ะคับ ผมก็ได้แต่ เฮ้อออออออ
McPorky
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 12

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:29:32 AM »

เคยดูผ่านๆ เหมือนกัน

จบยังไงนะ

สัจธรรมเหรอ? (ไม่อยากสปอย)

ก็จริงนะแท็กซี่กะนางกลางคืน (รวมทั้งเด็กเที่ยว) เวลานั่งแท็กซี่ได้ยินโม้มาบ้าง

โห พี่ บางทีมันขึ้นมา มันชวนผมไปเอาก็มี ผมก็บอกกูไม่เอา กูจะเอาเงิน

ไรเงี้ย
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:41:56 AM »

จบยังไงนะ

ก็จริงนะแท็กซี่กะนางกลางคืน (รวมทั้งเด็กเที่ยว) เวลานั่งแท็กซี่ได้ยินโม้มาบ้าง

โห พี่ บางทีมันขึ้นมา มันชวนผมไปเอาก็มี ผมก็บอกกรูไม่เอา กรูจะเอาเงิน

ไรเงี้ย

เป้นหนังไทยที่จบได้น่าประทับใจที่สุเรื่องหนึ่งเลยจ้า หลังจากที่เสี่ยที่รับนวลไปเลี้ยง ถูกคู่อริฆ่าตาย นุ่นก้ไม่มีใคร หมั่าโดนกระเทยเฒ่าจะอัดถั่วดัาแต่หนี้รอดมาได้พร้อมฆ่ากระเทยเฒ่าตาย แล้วเอาเงินจากกระเทยที่จะให้หมั่าไปเป็นค่าตัว เอาไปให้นวลที่คอนโที่เสี่ยซื้อให้นวลอยู่ นวลรู้ว่าเป็นเงินที่หมั่าเอามาให้ เพราะจําได้ว่าตอนคบกันใหม่ๆ นวลเคยบอกว่าอยากเปิดร้านตัดชุดแต่งงานขึ้นมา และมีใบปลิวที่นวลเคยให้หมั่าดุ ตอนนี้มันเปื้อนเลือด เพราะหมั่าไปฆ่าคนตายมา หมั่าเดินออกมาจากคอนโดนวล พร้อมดีใจที่ได้ทัาความฝันของนวลให้เป็นจริง แต่พอดีเจ้าหน้าที่มาเจอหมั่าพอดี หมั่าเห็นจึงวิ่งหนี แต่ไปถุกรถชนสะก่อน ตอนแรกนึกวส่าถ้าหนังจบแบหมั่าตายจะเศร้ามากๆเลย แต่จริงไม่ใช่ หมัาารอดตายและได้มาเปิดร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า ส่วนนวลได้เอาเงินที่หมั่าให้ไปเปิดร้านตัดชุดแต่งานตามความฝัน ฉากจบประทับใจมากๆ ช่วยยั้าคําพุดที่ว่่า ถ้าลองคนสองคนฟ้าดินกําหนดให้มาเป็นคู่กันแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก้ต้องได้มารักกัน รถทีีนวลนั่้งไปจะส่งชุดเจ้าสาวให้มาเกิดอุบัติเหตุที่หน้าร้านของหมั่าพอดี ฉากจบประทับใจมาก ตอนที่หมั่าหยิบซีดี เพลงของสุนทราภรณืมาเปิด นวลจัาเพลงนี้ได้ เพราะเคยฟัะงกับหมํ้าบ่อยๆ พอทั้งคู่หันมาเจอกัน นุ่นวรนุชแสดงฉากนี้ได้เก่งมาก นั้าตาค่อยๆไหลลงมาที่แก้ม พร้อมกับชุดเจ้าสาวที่ถือไว้ พันคําพุดก้ไม่เท่าได้ดุด้วยตัวเองจ้า  62024_1
yyi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:42:33 AM »

อืม...ไว้ผ่านทาง เคเบิ้ลอีกรอบแล้วจาดูก๊าบ
วาระซ่อนเร้น
*

พลังหื่น : 265

I Love T-Bone

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:47:18 AM »

เป็นหนังดีที่ไม่ดังอีกเรื่องนึง  62023_1
ผมก็ชอบนะ มือเขียนบทระดับ คงเดช จาตุรันต์รัศมี มากำกับหนังเอง
ฉะนั้นเรื่อง บท จึงต้องเน้นๆกันหน่อย  สรุปว่าเป็นหนังดีที่ชาว BLV ควรดู 555  62031_1

ป.ล. ฉากประทับใจที่ หม่ำกับนุ่น มาเจอกันเนี่ย  ดูครั้งแรกก็นึกถึงหนักรักชั้นดี อีกเรื่องนึงทันทีเลย
เถียน มี มี่ 3650 วันรักเธอคนเดียว  05
ใครที่ศรัทธาในรักและการรอคอย  แนะนำอย่างแรง  05

ไม่รักแต่...คิดถึง
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:03:19 AM »

เป็นหนังดีที่ไม่ดังอีกเรื่องนึง  62023_1
ผมก็ชอบนะ มือเขียนบทระดับ คงเดช จาตุรันต์รัศมี มากำกับหนังเอง
ฉะนั้นเรื่อง บท จึงต้องเน้นๆกันหน่อย  สรุปว่าเป็นหนังดีที่ชาว BLV ควรดู 555  62031_1

ป.ล. ฉากประทับใจที่ หม่ำกับนุ่น มาเจอกันเนี่ย  ดูครั้งแรกก็นึกถึงหนักรักชั้นดี อีกเรื่องนึงทันทีเลย
เถียน มี มี่ 3650 วันรักเธอคนเดียว  05
ใครที่ศรัทธาในรักและการรอคอย  แนะนำอย่างแรง  05

เรียกได้ว่า 2 เรื่องนี้ถ้าใครกัาลังมีความรัก หรือมีความรักแล้ว ดุแล้วหัวใจคงพองโตอิ่มอกอิ่มใจแน่นอนจ้า  62024_1

McPorky
*

พลังหื่น : 12

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:04:32 AM »

จบยังไงนะ

โห พี่ บางทีมันขึ้นมา มันชวนผมไปเอาก็มี ผมก็บอกกรูไม่เอา กรูจะเอาเงิน

ไรเงี้ย

เป้นหนังไทยที่จบได้น่าประทับใจที่สุเรื่องหนึ่งเลยจ้า หลังจากที่เสี่ยที่รับนวลไปเลี้ยง ถูกคู่อริฆ่าตาย นุ่นก้ไม่มีใคร หมั่าโดนกระเทยเฒ่าจะอัดถั่วดัาแต่หนี้รอดมาได้พร้อมฆ่ากระเทยเฒ่าตาย แล้วเอาเงินจากกระเทยที่จะให้หมั่าไปเป็นค่าตัว เอาไปให้นวลที่คอนโที่เสี่ยซื้อให้นวลอยู่ นวลรู้ว่าเป็นเงินที่หมั่าเอามาให้ เพราะจําได้ว่าตอนคบกันใหม่ๆ นวลเคยบอกว่าอยากเปิดร้านตัดชุดแต่งงานขึ้นมา และมีใบปลิวที่นวลเคยให้หมั่าดุ ตอนนี้มันเปื้อนเลือด เพราะหมั่าไปฆ่าคนตายมา หมั่าเดินออกมาจากคอนโดนวล พร้อมดีใจที่ได้ทัาความฝันของนวลให้เป็นจริง แต่พอดีเจ้าหน้าที่มาเจอหมั่าพอดี หมั่าเห็นจึงวิ่งหนี แต่ไปถุกรถชนสะก่อน ตอนแรกนึกวส่าถ้าหนังจบแบหมั่าตายจะเศร้ามากๆเลย แต่จริงไม่ใช่ หมัาารอดตายและได้มาเปิดร้านซ่อมเครื่องใช้ไฟฟ้า ส่วนนวลได้เอาเงินที่หมั่าให้ไปเปิดร้านตัดชุดแต่งานตามความฝัน ฉากจบประทับใจมากๆ ช่วยยั้าคําพุดที่ว่่า ถ้าลองคนสองคนฟ้าดินกําหนดให้มาเป็นคู่กันแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก้ต้องได้มารักกัน รถทีีนวลนั่้งไปจะส่งชุดเจ้าสาวให้มาเกิดอุบัติเหตุที่หน้าร้านของหมั่าพอดี ฉากจบประทับใจมาก ตอนที่หมั่าหยิบซีดี เพลงของสุนทราภรณืมาเปิด นวลจัาเพลงนี้ได้ เพราะเคยฟัะงกับหมํ้าบ่อยๆ พอทั้งคู่หันมาเจอกัน นุ่นวรนุชแสดงฉากนี้ได้เก่งมาก นั้าตาค่อยๆไหลลงมาที่แก้ม พร้อมกับชุดเจ้าสาวที่ถือไว้ พันคําพุดก้ไม่เท่าได้ดุด้วยตัวเองจ้า  62024_1

ท่านเอ้ย  80047_1

ผมก็ไม่อยากสปอย

แต่ ท่านล่อเป็นช๊อตๆ เลย

80047_1

ใจดีไปเป่า  80041_1
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:21:55 AM »

แท็กซี่จนๆ  ที่มาจากบ้านนอก   ไม่มีชื่อเสียงอะไรที่จะเสีย     ถ้าต้องมี เมียเป็นหมอนวด

แต่คนที่มีปริญญา มีวงศาคณาญาติ เพื่อนฝูง   ที่มีหน้าตาในสังคม   จะมีเมียเป็นหมอนวด

มันเป็นเรื่องยากจริงๆ  ต่อให้แต่งประวัติน้องกันใหม่   ก็ต้องไปเจอเพื่อน   เจอญาติที่เคย

เป็นลูกค้าเก่าของน้องจนได้    ยิ่งในเขตกรุงเทพ&ปริมณฑล  เจอแน่ๆ   เช่น งานเลี้ยงรุ่น

ที่เพื่อนๆ(ขาเที่ยวหญิงทั้งนั้น) พาลูกเมียมางานเลี้ยงรุ่น เห็นน้องเข้า วงแตกกลางงานแน่ๆ

ขนาดSLเรียน ป.โท โดนแฟนพาไปบ้าน เจอพ่อ เจออา ของแฟนหนุ่ม  แทบวิ่งหนีไม่ทัน 80035_1

เป้นเรื่องจริงที่สะเทือนใจอีกเรื่องเลยจ้า นึกถึงเพลงนางงามตุ้กระจกเลย ชั้าเพราะความที่เธอจน นี่หรือคนสังคมรังเกียจ ช่วยผุ้ชายระบายควสาามเครียด สิบร้อยพันยันรัฐมนตรี

ท่านเอ้ย 

ผมก็ไม่อยากสปอย

แต่ ท่านล่อเป็นช๊อตๆ เลย

ใจดีไปเป่า  ---- เห็นถามตอนจบเลยเล่าสะยาวเพราะความประทับใจจ้า นิดหนึ่งๆ แต่พันคําพุดสุ้ดุเองไม่ได้เลยจ้า  62024_1 36311_1

เหลือม@มังกรบิน พาเสียว No Limitz FHM Group แก๊งงานดี
บริการประชาชน คือหน้าที่อันมีเกียรติ
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว

พลังหื่น : 5697

มังกรบิน สมุนไพรกินแล้วแข็งที่สุดในสามโลก

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:56:27 AM »

โอ้ยพี่ครับ ผมรีวิว  หนังเรื่องนี้เป็นชาติแล้วพี่       

อย่าเลียนแบบครับพี่ jed1 jed1  ย้อนไปดูกระทู้เก่าๆๆก็ได้ครับ

มังกรบินดีจริง   Tel 0830425123 , 0814032775 ยินดีบริการ  ตลอด 24  ชัวโมง ถ้า ผมไม่หลับเสียก่อน  รายได้จากการจำหน่ายมังกรบิน บางส่วนมอบให้กับ ช่วยเหลือกิจการสาธารณะประโยชน์ครับ รายละเอียดมังกรบินคลิ๊ก
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,13850.0.html 
sixaxis
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 50

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:04:42 PM »

06

อยากเป็นคนที่ ขย่ม น้องนวลทางด้านหลังอ่ะ
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:24:14 PM »

06

อยากเป็นคนที่ ขย่ม น้องนวลทางด้านหลังอ่ะ

ฉากนั้นเด้ดมากเลยจ้า ไม่นึกว่าน้องนุ่นจะยอมเล่นแบบนี้ด้วย ตับๆๆ  36523_1

อ้ยพี่ครับ ผมรีวิว  หนังเรื่องนี้เป็นชาติแล้วพี่       

อย่าเลียนแบบครับพี่    ย้อนไปดูกระทู้เก่าๆๆก็ได้ครับ --- 555 ป่้าเหลือมใจเย้นๆและขอดทาด้วยจ้า ไม่รุ้ว่าป๋าเคยรีวิวไว้แล้ว เห้นหนังมันน่าประทับใจเลยมาบอกพี่ๆน้องๆจ้า  36311_1
@@my dream@@
สมาชิกทรงคุณค่า
*

พลังหื่น : 1300

ตามล่าหาฝัน แม้จะไกลเพียงใด

« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 12:53:17 PM »

หนังประจำตัว ของน้าเหลือมครับ   ขอบอก biggrin

ผมเลิกกินสุกี้แล้วนะครับ ผมหันหน้าเข้าวัด  06
คนเคยดี
*

« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 01:02:48 PM »

"ถ้าลองคนสองคนฟ้าดินกําหนดให้มาเป็นคู่กันแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก้ต้องได้มารักกัน" 36523_1
ประทับใจคำนี้มากครับ ......

ขอแปลงร่าง เป็นคนเคยดี...(ชั่วคราว) แล้วเค้าจะกลับมาเป็นคนเดิม
สถานะปัจจุบัน...คงเป็นคนเคยดีตลอดไป..กลับไปเป็นคนเดิมไม่ได้แล้ว
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 01:11:43 PM »

"ถ้าลองคนสองคนฟ้าดินกําหนดให้มาเป็นคู่กันแล้ว ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นก้ต้องได้มารักกัน" 36523_1
ประทับใจคำนี้มากครับ ......

ตั้งแต่เกิดจนถึงวันสุดท้ายของชีวิต สิ่งที่สวยงามที่สุดสิ่งหนึ่งในชีวิตคนเราคือ การที่เราได้ไปรักใครสักคนแล้วได้ความรักตอบแทนกลับมา ความรักจึงเป้นสิ่งที่สวยงามที่สุดสิ่งหนึ่งที่เคยมีมาบนโลกของเราเลยจ้า บางครั้งความรักที่แท้จริงแข็งแกร่งกว่าความตายมากมากนัก ความตายพรากได้แต่เพียงร่างกายเท่านั้น แต่พรากคนที่มีรักจริงต่อกันไม่ได้ เหมือนพ่อแม่ที่ยอมตายเพื่อลุกได้โดยไม่หวังอะไรตอบแทนเลย นั่นคือความรักที่แท้จริงจ้า ใครที่ยังไม่มีความรักอวยพรให้สมหวังกับความรัก ส่วนใครที่มีแล้วขอให้รักกันนานๆ เหมือนสติีกเกอรืในเรื่อง เฉิ่มที่รถแทีกซี่ของหมั่าที่เขียนว่า รักแท้ทนทานเหนือกาลเวลาจ้า

***ปล.คําพุดซึ้งๆนี่ผมจัาเขามาพุดอีกทีจ้า อายจัง  36311_1
คนไม่ดี
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 285

« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 03:13:35 PM »

ไอ้ตอนที่ดูเรื่องนี้ จำได้ผมเช่ามาจากร้าน เรื่องแรกเป็นหนังผี เรื่องสองเป็นเรื่องเฉิ่ม
ดูเรื่องแรกหนังผี อยู่คนเดียว นอนไม่หลับ(ช่วงนั้น ตึกข้างๆเพิ่งมีคนกระโดดลงมา)
เลยดูเรื่อง เฉิ่ม ต่อเลย...

ดูอยู่ ตอนนั้นผมว่านุ่นสวยที่สุดในหมู่นางเอกแล้วนะ มาเล่นเป็นหมอนวด
ผมก็สงสัย ระดับนุ่น นี่เรต ราคา เท่าไรล่ะเนี่ย...
luckyboy
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 1136

เพียงเจอไอ้หนุ่มผมยาว น้องสาวก็ลืมพี่หมดสิ้น

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 03:19:36 PM »

โอ้ยพี่ครับ ผมรีวิว  หนังเรื่องนี้เป็นชาติแล้วพี่       

อย่าเลียนแบบครับพี่ jed1 jed1  ย้อนไปดูกระทู้เก่าๆๆก็ได้ครับ

ผมก็เม้นไปตั้งแต่กระทู้ ท่านเหลือมแล้วคับ 62024_1
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 03:21:28 PM »

ไอ้ตอนที่ดูเรื่องนี้ จำได้ผมเช่ามาจากร้าน เรื่องแรกเป็นหนังผี เรื่องสองเป็นเรื่องเฉิ่ม
ดูเรื่องแรกหนังผี อยู่คนเดียว นอนไม่หลับ(ช่วงนั้น ตึกข้างๆเพิ่งมีคนกระโดดลงมา)
เลยดูเรื่อง เฉิ่ม ต่อเลย...

ดูอยู่ ตอนนั้นผมว่านุ่นสวยที่สุดในหมู่นางเอกแล้วนะ มาเล่นเป็นหมอนวด
ผมก็สงสัย ระดับนุ่น นี่เรต ราคา เท่าไรล่ะเนี่ย...

ถ้านุ่นมานั่งตุ้จริงๆนี่ ตัวทีอปของที่นั่นอย่างไม่ต้องสงสัยเลยจ้า ฉากที่นุ่นแต่งตัวออกมานั่งที่ตุ้พร้อมเพื่อนๆ คนอื่นโนกลบหมดเลยจ้า ยิ่งนุ่นใส่ชุดแดงด้วยยิ่งเด่นใหญ่เลย อย่างนุ่นนี่ ราคาน่าจะพอๆกับไวดืไลนืตัวท๊อปๆของอ่างเกรดเอดังๆเลยจ้า 5 - 6 พันได้มั้งจ๊ะ

แต่มีจุดด้อยข้อเดียวของในหนัง คือ...ฉากกระเกยืแก่จะปลั้าหมํ่าในม่านรุด แถมยังเป้นเกยืที่ไฟแว่บๆที่หน้าอกอย่างกับเกยืหุ่นยนตือีกต่างหาก แต่ก้เป้นฉากที่ทัาให้รุ้ว่าหมํ่าจัาเป็นต้องฆ่าเกยืแก่จริงๆไม่งั้นโนถั่วดัาแน่ๆ เรียกว่าสู้เภพื่อเอาตัวรอดก้ได้จ้า  36311_1
juka
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 277

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 05:15:44 PM »

มาช่วยยืนยันอีกคนนะครับว่าเป็นหนังดี  เนื้อเรื่องดี  จบก็ประทับใจนะครับ  ลองหามาดูกันนะครับ   05  05
พี่สด แก๊งค์สี่โมงเยร็ส
หากขาดดนตรีและเซ็กส์...โลกนี้คงสวยน้อยลงเยอะทีเดียว
สมาชิกVIP : ระดับ 4 ดาว

พลังหื่น : 212

เรื่องทิ่มเรื่องแทงแยงรู กะดอไทยไม่แพ้กะดอใดในโลก

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 06:07:27 PM »

ขอบคุณครับ คงต้องหามาดูบ้างแล้วหล่ะ

62031_1

ช่วงนี้มีความสุขกับครอบครัว และ audiophileครับ... cool
xboy1999
*

พลังหื่น : 65

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:54:03 PM »

ต้องหามาดูซะแล้ว ปกติไม่ชอบดูหนังตลก เลยข้ามเรื่องนี้ไป 36311_1

Rock n roll is our epiphany
Culture, alienation, boredom and despair
คนเคยดี
*

« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:56:30 PM »

วันนี้มากันแบบ...ประทับใจกันทุกคนเลยครับ
ผมโชคดีที่มีรักแท้..ที่ไม่คิดว่าชาตินี้จะได้พบ... ได้รับจากคนที่เรารัก..และเธอก็รักผมมาก....
ขอบคุณพรหมลิขิตที่สร้างให้เราคู่กัน....แต่
ทำไมให้เราเจอกันในวันที่ทุกอย่างดูเหมือนสายเกินไป......... 62025_1

BlueJeans^^
ย้าฮู๊!
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : 13

เลือกนัก...มักได้แร่

« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 11:55:22 PM »

เรื่องนี้ได้ดูทางเคเบิ้ลอ่ะคับ ทีแรกก็ไม่คิดจะดู
ดูไปดูมา เนื้อเรื่องดีแฮะ
คน ตจว มาทำงานในกรุงเทพคงเข้าใจหนังเรื่องนี้ดี
biggrin
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 05:11:56 AM »

วันนี้มากันแบบ...ประทับใจกันทุกคนเลยครับ
ผมโชคดีที่มีรักแท้..ที่ไม่คิดว่าชาตินี้จะได้พบ... ได้รับจากคนที่เรารัก..และเธอก็รักผมมาก....
ขอบคุณพรหมลิขิตที่สร้างให้เราคู่กัน....แต่
ทำไมให้เราเจอกันในวันที่ทุกอย่างดูเหมือนสายเกินไป......... 62025_1

เพราะว่าทุกๆสิ่งทุกๆอย่างในโลกใบนี้ ถุกกําหนดมาไว้หมดแล้วตามวิถีทางของมันจ้า ถ้าคนเราเลือกที่จะสมหวังได้ทุกๆอย่างตามที่ตัวเองคิด ในโลกนี้จะไม่มีใครผิดหวังเรื่องความรักอยุ่เลย เพราะทุกๆคนเลือกที่จะสมหวังกันหมดเลย แต่ความจริงแล้วมันไม่ใช่ ต้องยอมรับในสิ่งที่มันเป็น และอยุ่กับมันให้ได้ ไม่ว่าจะสุขหรือทุกข์เพียงใดก้ให้ถือสะว่าเป็นบทเรียนและกัาไรของชีวิตเราจ้า  62024_1
lil DiN
*

พลังหื่น : 170

« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 06:53:54 AM »

อิ อิ แล้วมีสาวออน ที่ไหนที่สวยแบบนุ่นมีมั๊ยคับ
~ปีศาจแดง1999~
กะล่อน เจ้าชู้ แต่จริงใจ จะเอาอะไรกับผม ผมก็ฮาไปเรื่อยหล่ะครับ
สมาชิกVIP : ระดับ 3 ดาว

พลังหื่น : 479

รักเดียวใจเดียว แต่ กระเจี๊ยว ไม่เกี่ยวกับหัวใจ

« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2010, 07:52:48 PM »

หนังประจำตัว ของน้าเหลือมครับ   ขอบอก biggrin

จริงเหรอครับ แบบว่า หลงรักนวล แบบในเรื่อง อ่ะนะครับ  36523_1

โรแมนติก เป็นที่ สวดดดดดดดดด ยอดดดดด เลย

Champ20ns Premier league 2012-13[/b]
nongtong@คนฝั่งทวย
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 39

« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:58:10 AM »

แปลกนะ ผมพยายามที่จะหาหนังเรื่องนี่มาดู

แต่กว่าจะได้ดูก็เมื่อเร็วๆนี้

อยากดูมาก เอาตลกมาเล่นไม่ตลกอ่ะ

เหมือนตลกก็เป็นนักแสดงได้นะ

คือ(บางคน)แค่เห็นหน้าพี่หม่ำก็ฮาแล้ว 

แต่นี่ไม่มาฮา มาเศร้า มานิ่ง ชอบอ่ะ

เอาตลกมาเล่นดราม่า เท่ห์โครต
vigoman
*

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 06:19:46 PM »

ชอบมากครับหนังเรื่องนี้ ซื้อ DVD เก็บไว้เลย
1. ฉากต้นเรื่องคลาสสิคมาก ใครเคยนั่งแท็กซี่ดึกๆเงียบๆแล้วจะรู้ว่าบรรยากาศ...ใช่เลย
2. เอาความรู้สึกแบบ Retro เข้ามาผสมผสานในหนังได้อย่างลงตัว (ละครวิทยุ,หนังไทยเก่าๆ,ลีลาศสุนทราภรณ์)
3. เอาดาราที่มีคาแร็กเตอร์ตลกอย่างหม่ำ มาเล่นดราม่าได้อย่างยอดเยี่ยม
4. สะท้อนชีวิตน้องๆในตู้ ออน.ได้อย่างลึกซึ้งจริงๆ
5. สะท้อนสังคมการเอารัดเอาเปรียบได้อย่างชัดเจน(การหลอกลวงซื้อสินค้า)

สรุป.  เต็ม10     ให้100  ยอดเยี่ยมมาก โรแมนติก ดราม่า คัมดี้ คลาสสิค

...เสียอย่างเดียว ผมว่าคนไทยไม่ค่อยชอบหนังแนวนี้ซักเท่าไร ทั้งๆที่หนังดีมากๆ
pplover999
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 05:03:05 AM »

ชอบมากครับหนังเรื่องนี้ ซื้อ DVD เก็บไว้เลย
1. ฉากต้นเรื่องคลาสสิคมาก ใครเคยนั่งแท็กซี่ดึกๆเงียบๆแล้วจะรู้ว่าบรรยากาศ...ใช่เลย
2. เอาความรู้สึกแบบ Retro เข้ามาผสมผสานในหนังได้อย่างลงตัว (ละครวิทยุ,หนังไทยเก่าๆ,ลีลาศสุนทราภรณ์)
3. เอาดาราที่มีคาแร็กเตอร์ตลกอย่างหม่ำ มาเล่นดราม่าได้อย่างยอดเยี่ยม
4. สะท้อนชีวิตน้องๆในตู้ ออน.ได้อย่างลึกซึ้งจริงๆ
5. สะท้อนสังคมการเอารัดเอาเปรียบได้อย่างชัดเจน(การหลอกลวงซื้อสินค้า)

สรุป.  เต็ม10     ให้100  ยอดเยี่ยมมาก โรแมนติก ดราม่า คัมดี้ คลาสสิค

...เสียอย่างเดียว ผมว่าคนไทยไม่ค่อยชอบหนังแนวนี้ซักเท่าไร ทั้งๆที่หนังดีมากๆ

ใช่เลยจ้า บางครั้งหนังดีๆมักไม่ทําเงิน สุ้หนังตลกๆอย่างเดียวหรือหนังผีไม่ได้ เช่น  ม.เหมืองแร่นี่ก็เป็นสุดยอดภาพยนตืไทยอีกเรื่อง แต่ไม่ค่อยทําเงินจ้า  62023_1
vigoman
*

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2010, 02:59:31 PM »

ใช่เลยจ้า บางครั้งหนังดีๆมักไม่ทําเงิน สุ้หนังตลกๆอย่างเดียวหรือหนังผีไม่ได้ เช่น ม.เหมืองแร่นี่ก็เป็นสุดยอดภาพยนตืไทยอีกเรื่อง แต่ไม่ค่อยทําเงินจ้า  62023_1

อ่า า า า า า.....ท่านชอบหนังเรื่องเดียวกันอีกแล้ว   ม.เหมืองแร่  นี่ผมก็ชอบมากๆ ขนาดผมเป็นคนเหนือนะ หนังดีจริงๆครับ

You're my Sunshine.....My only sunshine.... เพลงประกอบภาพยนต์ ชอบมากๆ คลาสสิคดี
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์