หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกฉายเดี่ยวเวียงจันทร์ ฉบับมือใหม่ขอตามลายแทงเทพ โดยละเอียด(รึเปล่า)  (อ่าน 2845 ครั้ง)
bk, mono, bad888, ujiravat, badboyred, Masao991, surachar998, wintermoon, pric@BKK, scopio, basz, zeed_2011, maxi, adamrush, massive, YPG2561, mig, _Neo76, francoise และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
พลังหนุ่ม
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 84

« เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 01:37:24 PM »

สวัสดีเพื่อนๆ ชาว BLV ครับ

วันนี้มีการบ้านมาฝาก เหล่าเวียงจันทร์ FC ทั้งหลายครับ

ก่อนอื่นขอขอบพระคุณท่านเทพ ท่านผู้รู้ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคนที่แชร์ ปสก ทุกท่านด้วยครับ และขออภัยที่ส่งช้าครับ

ทริปนี้ผมไปครั้งแรกครับ ขอแชร์ ปสก แบบมือใหม่นะครับ ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วย

ส่วนท่านเทพท่านไหน อยากเพิ่มเติมยังไง วิจารย์ ติชมยังไง เต็มที่เลยครับ

ยินดีรับฟังทุกประการ เพื่อประโยชน์สูงสุดชาว BLV ครับ
พลังหนุ่ม
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 01:53:50 PM »

มาเริ่มที่เป้าหมายก่อนครับ ก่อนเดินทาง เราต้องมีจุดมุ่งหมายครับ

มือใหม่ไปครั้งแรก จะคาดหวังอะไรมากคงไม่ได้ ข้อมูลมี แต่ ปสก เป็นศูนย์ ไปคนเดียวด้วย

เป้าหมายตั้งไว้ ทำให้ได้สักครึ่งหนึ่งก็ดีใจแล้ว มาดูกันครับ

1.ถึงลาว ถึงเวียต (รู้กัน)

2.ถึงคุก (ไม่ใช่คุกจริงๆนะ รู้กันนะครับ555)

3.ค้างคืนสิดี ไม่เหงา

4.แซนวิชสิครับ

ประมาณนี้ครับ ส่วนข้อมูลทริป คือ แบกเป้ เช่ามอไซต์ 3วัน2คืน 23-25/3/62 และวอล์คอินเข้า โรงแรมครับ ไม่มีจองก่อน
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 01:57:44 PM »

ขออีกสักนิด ก่อนเริ่มทริป

เรื่องการเตรียมตัว เผื่อมือใหม่จริงๆมาอ่าน อยากแชร์ไว้ เพราะการบ้านต่อไป ก็คงไม่มานั่งเขียนละ

1.พาสปอร์ต เงินสด (ผมเตรียมไปหนึ่งหมื่นบาทถ้วน)
2.สบู่เหลว (ไว้พก เวลาไปร้านผู้สาว บางที่มันไม่มีให้นะเอ้อ)
3.หน้ากากอนามัย (ขี่มอไซต์ ฝุ่นเยอะมาก พูดเลย)
4.น้ำยาบ้วนปาก ถุงยาง
5.เจลล้างมือ ทิชชู่ (พกไว้ เผื่อร้านแม่งไม่มีที่ล้าง เช็ดเองแม่งเลย)
6.สมอลล์ทอล์ค หรือหูฟังบลูทูท (ไว้ใช้ตอนเปิดกูเกิ้ลแม็พ นำทาง)
7.ของฝากผู้สาว (มีติดไม้ติดมือไปให้ ใจแลกใจ บริการจะดีขึ้น ท่านเทพบอกมา)
8.ปากกา!!! สำคัญมาก ตอนข้ามด่านเขียนใบเข้าออกลาว แม่งไม่มีปากกาให้ แต่มีคนขายปากกา!?!?!?
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 02:00:43 PM »

ร่ายมาซะยาว มาเริ่มทริปกันเลยครับ ลุย!!!

ศ. 23 มีนาคม
11.10 ถึงท่าอากาศยานอุดรธานี

ลงเครื่องปุ๊บ เดินไปหารถตู้ไปด่านหนองคาย หาไม่ยากครับ ถามใครในสนามบินก็รู้ จ่าย 200 บาท

11.25 รถออก

12.30 ถึงหน้าด่าน
เวลาดี หิวหน่อยๆ เดินย้อนออกไปเล็กน้อย เข้าเซเว่น ซื้อของกิน ของใช้ ของฝาก

***บนรถตู้ จะมีตารางเวลา ที่รถมารับที่ด่าน ไปสนามบิน ราคา 150 นะครับ ผมแปะไว้ จะได้วางแผนกันได้นะครับ
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 02:08:49 PM »

ณ ด่านตรวจ

แบกเป้ ถือพาสปอร์ตหนึ่งเล่ม ผ่านด่าน ตม.ไทย ผ่านช่องสแกนเอง

ขึ้นรถข้ามสะพาน จ่าย 15 บาท ยืนรอ ขึ้นรถ คนไม่เยอะ แต่ร้อนได้ใจมาก

ลงฝั่งลาว ไปต่อแถวข้ามฝั่งลาว ปรากฏว่า !!!

รีบไปหน่อยครับ ไม่ได้อ่านตอนสแกนออกมา ว่าต้องลงประทับตราจากไทยมาด้วย -*- ทำไงหละครับ นั่งรถจากลาวนั่งกลับไปฝั่งไทย (จ่ายเงินไทย 20 บาท ถ้าเงินกีบ 4000 กีบ)

วิ่งกลับไปหา ตม. โดนแกด่าอีก โอเคครับ ป้ายเขียนอยู่ เราไม่อ่านเอง มือใหม่ทุกท่านอย่าพลาดเหมือนผมนะครับ

อย่าลืม ถ้าออกมาผ่านเครื่องสแกนเอง เดินไปให้พี่ ตม. เขาประทับตราก่อน

นั่งรถข้ามฟากอีกรอบครับ 15 บาท รอบ 2 -*-

กลับมาที่ด่านลาว สแกนผ่านพี่ ตม. คนเดิม ออกมา

แลกเงินก่อนเลยครับ วันนั้นผมแลกเรท 277.34 ครับ

ถัดจากตู้แลกเงิน ก็จะมีตู้ร้านขายซิมครับ 20000 กีบ ใช้ได้ 3 วัน โทรออกไม่ได้ จำ Data ไม่ได้ครับ แต่รู้ว่าพอชัวร์
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 02:24:30 PM »

13.40 ทุกกระบวนการเสร็จสิ้นครับ

ไปรอรถไปตลาดเช้า สาย ปอ.14 หาไม่ยากครับ ถามคนแถวนั้น ก็ขึ้นไปนั่งรอรถออกครับ

14.00 รถออกตรงเวลามากครับ กระเป๋ารถเมล์เดินมาเก็บเงิน 8000 กีบ

14.40 ถึงตลาดเช้าครับ

***อย่าลืมว่าผมมาตอนบ่ายนะครับ ถ้าเป็นช่วงเช้าหรือช่วงเย็นจะนานกว่านี้นะครับ ใครไปมายังไง เผื่อเวลาด้วยครับ

เดี๋ยวมาต่อครับ ผบ.มา
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 02:43:03 PM »

ณ ตลาดเช้า

ลงรถปุ๊บ ท่านจะเจอทั้งพี่วิน ทั้งพี่สามล้อ มาถามพี่ว่าไปไหนๆ

สำหรับผม วางแผนไว้ว่าจะเดินดูเมืองไปเรื่อยๆ คู่กับการเดินหาร้านเช่ามอไซต์ (ซึ่งทราบตำแหน่งจากการบ้านท่านเทพแล้ว)

เดินแบกเป้ ดูเมืองไปเรื่อยๆ จนถึงปลายทาง เช่าสกูปปี้ไอ สองวัน วันละ 70000 กีบ จำนำพาสปอร์ต

ปรากฏว่ารถที่ได้ไมค์ความเร็ว กับน้ำมัน มันเสียนี่หว่า งี้จะรู้ได้ไงว่าต้องเติมน้ำมันเมื่อไหร่ฟะ ก็เลยเปิดถังดู โอเค มีเกือบครึ่ง เติมสัก 1 ลิตร น่าจะวิ่งฉิว

ก่อนล้อหมุน เตรียมตัวก่อนครับ ผ้าปิดปาก หูฟังบลูทูท ต่อมือถือ จีพีเอส นั่นคือ โรงแรมอินแปง ณ ดอนกลอยนั่นเอง เท่าที่อ่านมา

มือใหม่ มานี่ น่าจะเซฟสุด (เซฟว่า ได้ผู้สาวแน่นอน และหากินง่าย ไม่วุ่นวาย)

ถึงที่หมาย เช็คอิน เอาเตียงใหญ่ เห็นแวบๆ น้องที่เคาท์เตอร์ น่ารักตามที่เทพบอกจริงๆ ดูดี ดูไฮ ยิ้มทีละลาย 555

เข้าห้อง เปิดแอร์ อาบน้ำใหม่ เตรียมตัวออกศึกต่อไป
chaichod
*

พลังหื่น : 7

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 03:01:38 PM »

ติดตามต่อไป ขอบคุณครับ boy-emoticon-009
DeepFeel
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 03:02:06 PM »

+ ให้ครับ ตามติดๆ  milkbottle39
kololado
*

พลังหื่น : 22

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 03:50:37 PM »

รออ่านเป็นข้อมูลคับ
x2neng
*

พลังหื่น : 18

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 04:05:32 PM »

มาตามติดครับ
อาไซ
*

พลังหื่น : 112

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2019, 08:23:35 PM »

+59 เข้ามาติดตาม

ขอบคุณสำหรับการบ้านครับ
olympic
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 37

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 01:06:49 AM »

+62 ครับ สิ้นเดือนจะไปเวียงจันทร์อีกรอบเป็นรอบที่สาม ไปเก็บอะไรที่ยังไม่เตยบ้างงครับ
Hellsing
*

พลังหื่น : 77

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 09:59:28 AM »

+64 ให้กระทู้ดีๆครับ กำลังจะไปพอดีเลย มือใหม่ด้วย มาเจอกระทู้มือใหม่ก่อน โครตดีเลยครับพี่  ผมไป4-6 พ.ค ใครสนใจทักมานะครับ  boy-emoticon-006
~^^~ !!
*

พลังหื่น : 2

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 10:41:31 AM »

ถ้าไม่รีบ ผมแนะนำลองไปขึ้น บริการขนส่งอุดรธานี เลยครับ

เดินออกจากสนามบินอุดรธานี เลี้ยวซ้าย เดินไปหน้า 7/11 รอรถสองแถว (รอประมาณ 10 - 15 นาที) ไปบริการขนส่งอุดรธานี (10 บาท)

นั่งรถทัวร์ไปเวียงจันทน์ ตลาดเช้า (80 บาท , ถ้าเลยเวลาขายบัตร แต่รถทัวร์ยังอยู่เดินไปถามคนขับเลยครับ แต่เค้าจะคิด 100 บาท)

ลงเครื่อง 11 โมง >> ถึงตลาดเช้าประมาณ บ่าย 2-3  กำลังดีครับ  ประหยัดไปเกือบ ๆๆ 150 บาท

ส่วนขากลับ ผมใช้วิธีนั่งรถเมล์ตลาดเช้า มาลงด่าน >> แล้วนั่งสามล้อเครื่อง (60 บาท) ไปลงโลตัสหนองคาย นั่งรถตู้ (50 บาท) ถึงเซ็นทัลอุดรธานีครับ
LordThor
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 32

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 04:14:08 PM »

ถ้าไม่รีบ ผมแนะนำลองไปขึ้น บริการขนส่งอุดรธานี เลยครับ

เดินออกจากสนามบินอุดรธานี เลี้ยวซ้าย เดินไปหน้า 7/11 รอรถสองแถว (รอประมาณ 10 - 15 นาที) ไปบริการขนส่งอุดรธานี (10 บาท)

นั่งรถทัวร์ไปเวียงจันทน์ ตลาดเช้า (80 บาท , ถ้าเลยเวลาขายบัตร แต่รถทัวร์ยังอยู่เดินไปถามคนขับเลยครับ แต่เค้าจะคิด 100 บาท)

ลงเครื่อง 11 โมง >> ถึงตลาดเช้าประมาณ บ่าย 2-3  กำลังดีครับ  ประหยัดไปเกือบ ๆๆ 150 บาท

ส่วนขากลับ ผมใช้วิธีนั่งรถเมล์ตลาดเช้า มาลงด่าน >> แล้วนั่งสามล้อเครื่อง (60 บาท) ไปลงโลตัสหนองคาย นั่งรถตู้ (50 บาท) ถึงเซ็นทัลอุดรธานีครับ

โอ้ความรู่ใหม่
ค่ารถตู้หน้าด่าน ไปสนามบินอุดา 200
ถ้าไปขึ้น อุดรแก้วทัวร์ 150

~^^~ !!
*

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 05:30:29 PM »

ขากลับ จะนั่งรถทัวร์ที่ตลาดเช้าเวียงจันทน์ >> บริการขนส่งอุดร เลยก็ได้นะครับ คิดว่า 80 บาทเท่ากันนะ (ไม่แน่ใจ ไม่เคยนั่งขากลับ)

รถตู้ตรง โลตัสหนองคาย ข้อเสียคือไปไม่ทันรอบ รอนานเกือบ 1 ชั่วโมง
~^^~ !!
*

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 12, 2019, 09:25:52 PM »

ขอบคุณ คุณ TC สำหรับข้อมูลนะครับ ^^
free.2013
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : 42

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 09:14:13 AM »

แถวหน้า 7-11 มีคิวรถตู้กลับ บขส.อุดรครับ คนเต็มออกเลย
redcoffe
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 686

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 10:05:56 AM »

อ้อ ลืมบอกเจ้าของกระทู้

ผม + ให้กำลังใจทุกรอบที่ logon เข้ามาดูบอร์ดนะครับ

แล้วก็ .... มาเขียนต่อเหอะ ชาวบ้านเขารออ่านงานเขียนเด็ดๆ อยู่น๊า       cute-panda-emoticon-009
คาดว่าเมาบักแตงโม   หายใจรวยรินอยู่ที่ใดสักแห่ง
 milkbottle35
Patagonia
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 35

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 11:11:34 AM »

ตอนนี้มีอีกทางเลือกหนึ่งที่ราคาถูกเข้าไปบขส.1 นอกเหนือจากเดินออกมาขึ้นรถสองแถว(10บาท)ที่หน้า7-11นอกสนามบิน https://mgronline.com/local/detail/9620000030724

ส่วนถ้าใครจะมาพักที่อินแปงหรือสกายโดยไม่อยากต้องการเช่ารถแนะนำให้เหมารถจากด่านมาส่งฯจะใกล้และไม่เสียเวลากว่าถ้ามาจากตลาดเช้าครับ   ขอบคุณท่านtcมากเลยครับที่ให้ข้อมูล

อย่างละเอียดแก่สมาชิกทำให้หลายท่านมั่นใจที่จะออกเดินทางตามลำพังเองได้ขอขอบคุณอีกครับ
คนในตำนาน
สมาชิกแอบอ่าน
*

พลังหื่น : 0

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 13, 2019, 11:35:47 AM »

อินแปง พักหลายครั้งแล้ว
ไม่รู้มีอาหารเช้าด้วย...สมาชิก
ทานก่อนล้อหมุนเด้อ...ซอยตรงข้ามปั้ม
ร้านแรกมีเด็กเพิ่งเข้า...แกะผ้าขนหนูไม่ได้เลย
ไปลองดู ดิ...
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 04:06:35 AM »

โอ้ ขอบคุณทุกท่านครับ ที่มาเพิ่มเติมข้อมูลให้

และขออภัยครับ ที่ทำให้ขาดตอน

ขอชดใช้ให้ด้วยการตื่นมาเขียนแต่ตี 4 ครับ

กราบสวัสดี วันปีใหม่ไทยทุกท่านครับ
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 04:47:56 AM »

16.15 วางแผนเส้นทางปี้ ดูจากเวลาแล้ว เหมาะสมสุด (อยากไปที่สุด) น่าจะเป็นห้องแถวในตำนาน

คำนวนเวลาคล่าวๆ ขี่ไปกลับ+ดึบๆ น่าจะออกมาได้ก่อนมืดพอดี

เนื่องจากท่านเทพเตือนไว้ว่าตอนกลางคืนเปลี่ยว และถนนไม่ค่อยดีเท่าไหร่

พอฝ่าฝุ่น หลุม และอื่นๆอีกมากมาย ไปถึงตำแหน่งที่ท่านเทพให้ไว้ จอดรถ เก้ๆกังๆ เดินเข้าไป

เจอกับตุ๊ดนางหนึ่งเดินมาจับแขนเรา แล้วลากเข้าไป ก็ชัดเจนทันที

ตุ๊ดพาเราไปนั้ง แล้วตะโกนภาษาเวียตไปหลังร้าน แล้วหันมาคุยกะเราว่าผู้สาว 150000 นะ

ก็มาตรฐานตามที่ทราบกัน แต่!!!

แอมที่เดินออกมา เป็น สว.ประมาณ 40 กลางขาวจั๊ว พุงนำนมมาเลย เดินมาลากแขนเราเข้า

ผมบอก ไม่เอา มีคนเดียวหรอ ไม่มีให้เลือกเลย? ตุ๊ดบอก ผู้สาวนอนหมด

คิดในใจ โดนยัดเด็กชัวร์ เหมือนตำนานเล่าไว้ ตัดสินใจ สบัดมือ เดินออก บอกว่างั้นไว้มาใหม่

พอไปถึงรถ อีตุ๊ด ตะโกนมา มีอีก 3 คน จะดูมั้ย หันกลับไป สว หมด มี สส กลางถึงปลายคนนึง

ไม่ค่อยสเป็ค แต่ขาวมา หุ่นโอเค ไม่อ้วนไม่ผอม

ไหนๆมาแล้ว เลยจัดครับ ก็เลือกน้อง สส นั่นแหละ ชื่อไรไม่รู้ ว่าวลาวไม่ได้เลย บริการดีครับ

แต่ไม่ตรงสเป็คเท่าไหร่  งงตรงน้องมาอมให้ เลียทั้งตัว ทั้งๆที่ไม่ได้อาบน้ำไรก่อนเลย นี่ดีว่าเราอาบมาก่อน

ที่เหลือก็ตามสเต็ปที่ท่านเทพกล่าวไว้ทุกประการ เสร็จกิจ น้องเอาทิชชู่เปียกมาเช็ดให้

ออกมาแบบงงๆ ตัวปลิวๆ ดูเวลาหกโมงเย็นเป๊ะ ยังไม่มืดเท่าไหร่ รีบ ขี่รถตากฝุ่นกลับไปตั้งหลักอินแปงก่อน

น้ำ1 คน1 มาเวียงจันทร์ แต่ถึงเวียดนามก่อน ยังไม่ค่อยถูกใจ แต่คุ้มราคา ขออภัย ไม่มีปลาครับ ยังงงๆอยู่
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 05:01:21 AM »

ประมาณ ทุ่มตรง ณ อินแปง

อาบน้ำอีกรอบครับ ที่นี่ฝุ่นหนักมากครับ การขับขี่กลับมา รถเยอะพอประมาณครับ

แต่สำหรับเมืองหลวงถือว่าน้อยมากครับ อ่อ ที่นี่กลางวันไม่ให้เปิดไฟหน้านะครับ โดนจับปรับได้เลยนะครับ

คนลาวขับรถไม่ค่อยเร็วครับ ขับเรื่อยๆ เราก็ขับช้าๆไปเรื่อยๆครับ เน้นปลอดภัยถึงชัวร์ครับ

เสร็จแล้วก็ออกไปหาอะไรกินครับ ร้านกระเพราเป็ดหน้า โรงแรม ต้องลองครับ แต่ผมยังไม่แวะนะ ไปลองร้านอื่นก่อน

จัดเฝอไปตามระเบียบ เสร็จแล้วไปร้านสะดวกซื้อ สำรวจซะหน่อย ก็มาตรฐานครับ ฝากท้องในร้านสะดวกซื้อก็ยังได้ครับ

ก่อนกลับ ก็ไม่ลืมที่จะขี่วนดูร้านผู้สาวครับ มีออกมานั่งก่อนบางตาครับ

ทราบมาว่า ยิ่งดึก ยิ่งเยอะครับ วางแผน ว่าจะกลับมาสัก 4 ทุ่ม ค่อยมาดูใหม่

ประมาณสองทุ่ม หัวล่างเริ่มฟื้นตัว อยากเจ็บคอคุกๆ คำตอบที่แล่นเข้ามา ละอองดาวสิครับ ไม่ลองไม่รู้
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 05:18:32 AM »

จากบริเวณนั้น ตั้งจีพีเอสไปละอองดาว ไม่เกิน 15 นาทีถึงครับ ผมจอดรถจักรหน้าโรงแรม เดินไปถามล็อบบี้ (แบบงง) ว่ามาหาผู้สาว ไปทางไหน

เขาก็ชี้ให้เดินไปข้างหลังครับ ปรากฏว่ามันคนละตึกนี่หว่า ความจริง ขี่รถจักรเข้าด้านข้างละอองดาว มาจอดง่ายกว่าครับ 555

มาถึง ก็เห็นกลุ่มคนจีน 2-3 คนกำลังเลือกผู้สาวอยู่ ก็ชัดเจนครับ เข้าไปเลือกด้วยเลย

เมื่อมีคู่แข่ง เราก็สแกนอย่างไวครับ ไม่อยากโดนแย่ง สบตากับผู้สาวน้อยช้างเผือก หน้าหวานคนหนึ่งเข้า

กำลังจะเลือก พี่จีนเดินไปจับมือก่อน บักห่าเอ้ย แล้วก็สบตากับน้องอีกคน

หน้าละอ่อน ผิวขาวเหลือง หุ่นบอบบาง ตรงสเป็คครับ เลือกสิ รอไร เดี๋ยวโดนพี่จีนแย่งอีก

สอบถามราคา 3แสนกีบ ตามตำนานเล่าไว้ ชั่วคราวนะครับ ค้างคืนไม่ได้ถาม เพราะทราบมาว่าน้องไม่อยู่ถึงเช้าแน่นอน

เดินไปเปิดห้องค้างคืน แอร์เจ๊ง เตียงยุบ ห้องน้ำไม่มีสบู่ แต่มีผ้าเช็ดตัว ไม่เป็นไร ตรูเตรียมมา

สอบถามน้อง ชื่อน้อง นา อายุ 61 มาจากหลวงพระบาง

น้องอาบก่อน ผมอาบต่อ ออกมาน้องก็นั่งเล่นโทรศัพย์รอ ดูไม่ค่อยจะมีใจบริการเท่าไหร่

ผมก็ชวนคุย นอนกอดก่อน เผื่อจะมีใจบริการเพิ่ม น้องก็เล่าโน่นนี่ เอาเฟสให้ดู ขอแอดเราด้วย -*- ไม่ให้แอดครับ เผื่อพลาด

น้องมีแกล้งถาม ทำไมไม่เลือกหนูค้างคืนเลย เราก็แกล้งถามตอบ แล้วน้องอยู่ได้ถึงเช้ามั้ย น้องก็คิดสักแปบ ก็แล้วแต่

กูรู้มึงมาแนวไหน ผมก็แกล้งบอกน้องว่า ผมกลัวผี ถ้าจะเลือกใครมาค้าง ประเด็นต้องอยู่ถึงเช้า น้องก็ไม่พูดต่อ

นอนถูไถกันสักแปบ ก็จัดการน้องครับ ชงเองกินเอง ตามสเต็ป แต่...เจอหมีครับ หมีหนักมาก งงสิครับ

อายุแค่นี้ น้องสาวก็สวยงามนะ ขนบางๆ ฟิตกำลังดี แต่หมีนี่ เวียนหัวได้เลยครับ ไม่เป็นไร ได้ความเด็ก ความเนียน นมเป็นกระเปาะ

ซอยถี่ยิบ น้องไม่ร้องสักแอะ ไม่มีเคลิ้ม ไม่มีคลางเลย เอ่อ ช่างแม่งซอยจนเสร็จ น้องเข้าห้องน้ำอย่างไว

จะชวนคุย ตกปลาอะไร ไม่ทันครับ โอเค ถือว่า ถ้ามาละอองดาว คาดหวังได้แค่ความเด็ก ความสวย ความใส อย่างอื่น อย่าหวังครับ

เดินกลับไปหน้าโรงแรม ไอ้หนุ่มที่ล็อบบี้ ยิ้มแบบมีเลศนัย เราก็เดินออกไปควบรถจักร กลับฐานครับ

***น้ำ2 คนที่2 ถึงลาวแล้ว ถึงคุกแล้ว 555

*แถมปลากากๆ หรือไม่ใช่ปลาหว่า เรียกไรดี 555
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 05:31:28 AM »

4ทุ่มนิดๆ ลมอุ่มๆพัดเข้ามาในหมวกกันน็อกระหว่างทางกลับ

มืดแล้วครับ มืดมาก ใส่หมวกกันตำรวจไว้ ปิดหน้าไว้ เพราะเดี๋ยวฝุ่นเข้าตา ทั้งๆที่มันทำให้มองทางไม่ค่อยถนัดตาเท่าไหร่นัก

วันนี้ 2 น้ำแล้ว น้ำ 2 นี่ด้วยความเด็ก และอารมณ์อย่างกะขืนใจครับ เลือดมันสูบฉีด เหลือเกิน แต่ก็เหนื่อยไม่แพ้กัน

ระหว่างทางกลับ ก็แวะสำรวจร้านผู้สาว ณ ดอนกลอยอีกทีครับ โคมแดงๆ นั่นแหละครับ สเต็ปคือ จอดรถ ยืนดู เหมือนเลือกซื้อผักเลยครับ

เข้าไปใกล้ๆได้ อย่าอาย อย่าเขินครับ (อ่านมา) แต่ผมเขินหนักมาก เพราะไม่มีคนอื่นเลย ตอนแรกๆก็จอดเฉยๆ แล้วมอง พอขี่เลยป๊ำปตท.ไป ความด้านเริ่มมา

จอดรถ ยืนมองแม่ง แต่วันนี้ดูทั้งคืน ยังไม่โดนครับ มีร้านเวียดเลย ปตท.ไป สาวก็พอได้นะครับ แต่เป้าหมายเราคือ คุกๆสัญชาติลาวครับ

เพราะเอามาค้างคืน อยากเน้นเนียนๆ คุยกันรู้เรื่อง นอนกอดกันฟินๆ และที่สำคัญ สบตาแล้ว เขาต้องมองกลับมาแบบเป็นมิตรหน่อย(ข้อนี้ส่วนตัวนะครับ)

และบวกกับความเหนื่อยล้าที่ผ่านศึกมา 2 ครั้งแล้ว จึงตัดสินใจ กลับก่อนครับ

ถึงอินแปง ผับ และคาราโอเกะ คนมาเยอะพอสมควร แต่ผมไม่ใช่สายกินดื่ม

เนื่องจากแพ้เบียร์หนักมากครับ กลัวดื่มแล้ว ตื่นมาอีกวันจะป่วย จึงขออนุญาติผ่านตรงนี้ไปนะครับ

ค่ำคืนนี้นอนคนดียว ในบรรยากาศที่แปลกใหม่ครับ เสียงผับอินแปง แม่งดังมาถึงในห้องเลยนี่หว่า -*-
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 05:35:53 AM »

ยินดีอย่างยิ่งครับ หากข้อมูลผมเป็นประโยชน์กับท่าน

สังคมเราแบ่งปันกัน ผมได้มา ผมส่งให้ต่อ

ผมมีความสุข และส่งต่อให้ท่านได้ ผมก็ยินดีครับ
redcoffe
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 686

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 09:09:01 AM »

ติดตามทุกตัวอักษรครับ
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 10:50:42 AM »

16.15 วางแผนเส้นทางปี้ ดูจากเวลาแล้ว เหมาะสมสุด (อยากไปที่สุด) น่าจะเป็นห้องแถวในตำนาน

คำนวนเวลาคล่าวๆ ขี่ไปกลับ+ดึบๆ น่าจะออกมาได้ก่อนมืดพอดี

เนื่องจากท่านเทพเตือนไว้ว่าตอนกลางคืนเปลี่ยว และถนนไม่ค่อยดีเท่าไหร่

พอฝ่าฝุ่น หลุม และอื่นๆอีกมากมาย ไปถึงตำแหน่งที่ท่านเทพให้ไว้ จอดรถ เก้ๆกังๆ เดินเข้าไป

เจอกับตุ๊ดนางหนึ่งเดินมาจับแขนเรา แล้วลากเข้าไป ก็ชัดเจนทันที

ตุ๊ดพาเราไปนั้ง แล้วตะโกนภาษาเวียตไปหลังร้าน แล้วหันมาคุยกะเราว่าผู้สาว 150000 นะ

เดี๋ยว ๆ ๆ ครับ    ha13

นั่นไม่ใช่"ห้องแถวในตำนาน" นะ คนละทางเลย

นั่นน่ะ "หลัก 21" ในตำนานตะหาก

มาเพิ่มเติมให้ผมแต่เช้าเลย ขอบพระคุณครับท่าน tc

milkbottle8 ขออภัยอย่างสูงครับ เรียกผิด จะทำเอาเพื่อนสมาชิก เข้าใจผิดไปด้วย
พลังหนุ่ม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 10:52:25 AM »

จากบริเวณนั้น ตั้งจีพีเอสไปละอองดาว ไม่เกิน 15 นาทีถึงครับ ผมจอดรถจักรหน้าโรงแรม เดินไปถามล็อบบี้ (แบบงง) ว่ามาหาผู้สาว ไปทางไหน

เขาก็ชี้ให้เดินไปข้างหลังครับ ปรากฏว่ามันคนละตึกนี่หว่า ความจริง ขี่รถจักรเข้าด้านข้างละอองดาว มาจอดง่ายกว่าครับ 555

ทางนี้ ๆ ๆ

(แต่ถ้าจะให้ดี ไปแวะที่อื่นดีกว่านะ ..... ฮ่า ๆ)

ถือว่าไปลองครับท่าน ใครเคยไปอะไร ผมลองก่อน ลองแล้วรู้แล้ว พอแล้วครับ ฮา
miyuki
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 11:15:51 AM »

ขับรถจักรยานยยต์ใช้ใบขับขี่ไหมครับ
miyuki
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 02:40:00 PM »

ใช้ใบขับขี่รถของทางประเทศเราได้ไหมครับพี่tc
lickxoxo
*

พลังหื่น : 106

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 14, 2019, 08:17:30 PM »

milkbottle9 milkbottle9 milkbottle9
DeepFeel
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #34 เมื่อ: เมษายน 17, 2019, 03:46:54 PM »

+ ตามต่อครับ  milkbottle39
massive
*

พลังหื่น : 282

« ตอบ #35 เมื่อ: เมษายน 21, 2019, 08:16:20 PM »

บวก + ที่ 84 ไปครับท่าน

massive ก็เห็นท่านขี่รถ วนๆๆ ส่องสาวอยู่แถวดอนกลอย ในวันและเวลาเดียวกัน แต่ทักกันไม่ทันครับ ไว้โอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่ครับผม
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์