หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้ามันลูกทุ่ง ข้าไม่มีรถหรู #GJ STORY  (อ่าน 1503 ครั้ง)
GJ PLAYBOY
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 971

" ท้าวพระยาลิ้นไฟ "

« เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 11:49:23 AM »

เรื่องปกติมนุษย์ผมก็สามารถทำให้มันเป็นเรื่องจนได้เนอะ

ทั้งชีวิตตัวผมเคยขับแต่รถที่เวลาสตาร์ทเครื่องยนต์แม่งต้องใช้กุญแจบิดมาตลอด

ไม่คิดไม่ฝันเลยว่าวันนึงความทันสมัยของเทคโนโลยีแม่งจะย้อนมาทำร้ายให้ได้อับอายขายขี้หน้า

ความระยำตำบอนชุดนี้เกิดขึ้นเมื่อตอนประมาณหนึ่งทุ่มเศษของเมื่อวาน

ลูกค้ารายหนึ่งมาซื้อของที่ร้านผม แต่พอดีตอนนั้นที่ร้านมีลูกค้าเข้าเยอะ

ลูกค้ารายนี้จึงจอดรถเอาไว้ห่างจากตัวร้านพอสมควร

ผมเห็นว่าเขาซื้อเยอะเลยทำตัวเป็นคนดีอาสาจะขยับรถมาใกล้ๆ ร้านให้ จะได้ไม่ต้องเดินไกล

เป็นการบริการลูกค้าอย่างนึง

ทันทีที่ลูกค้าให้กุญแจมา ในใจผมอุทานว่าชิบหายทันที

คือกุญแจรถแม่งไม่มีหัวเสียบ...!!!

ครั้นจะถามก็กลัวเสียหน้า กลัวเขามองว่าบ้านนอก โลวเทคอะไรทำนองนั้น

เลยตัดสินใจเดินกำพวงกุญแจไปเผชิญปัญหาเพียงลำพัง

ภายในรถ...

ผมพยายามมองแล้วมองอีกว่ามันต้องสตาร์ทยังไง เห็นละว่ามันมีปุ่ม START

พอกดไปไฟหน้าปัดแม่งสว่างวาบขึ้นมา

แล้วเครื่องยนต์ล่ะ ?

ไม่ได้ติดตามแรงกดของกูมาหรอกเหรอ ?

รถแม่งนิ่งสนิท ไม่มีแรงสั่นสะเทือนของเครื่องยนต์เลย

ชิบหายแล้ว เอาไงดี ?

ทั้งชีวิตเคยแต่เสียบแล้วบิด พอมาเจอรถรุ่นใหม่ๆ

กูถึงกับไปไม่เป็นเลยไอ่ฉิบหาย

ลูกค้าซื้อเสร็จก็สงสัยว่าทำไมรถกูยังไม่มาจอดหน้าร้านซักทีว๊าาาาาาาา มันมัวทำอะไรอยู่

ก็เลยเดินออกมาดูหน้าร้าน

เห็นชายคนหนึ่งกำลังง่วนอยู่กับการสตาร์ทรถ

ผมแม่งตอนนั้นโคตรอายเลย เสือกทำตัวเป็นคนดีที่โลวเทค

แล้วจู่ๆ ฟ้าแม่งก็ประทานหรือดลบันดาลให้ผมเหยียบเบรคแล้วกดปุ่มนั้นอีกรอบ

คราวนี้เครื่องติดเว้ยเห้ยยยย...!!!!

ดีใจกว่าตอนจบปริญญาตรีอีก

จอดรถหน้าร้านปุ๊บลูกค้าแม่งแซวปั๊บ

"สตาร์ทรถไม่เป็นใช่มั้ย ?"

ผมทำได้แค่พยักหน้าแล้วยิ้มอ่อนๆ ให้ก่อนจะบอกกลับไปว่า

"พอดีแอร์มันเย็นน่ะครับ เลยเผลอหลับ"

ลำไย....!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2019, 10:30:48 PM โดย GJGAME » บันทึกการเข้า

>>> http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,417914.0.html <<<

จะทยอยอัพเดทเรื่อยๆ ครับ
benzinelaw
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 12:43:25 PM »

เฉียบครับ
JohnDeere
จอห์นเดียร์...อัศวินแห่งรัตติกาล
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว
*

พลังหื่น : 537

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 04:55:23 PM »

ยังดี เจอรถยุโรปมีหนาว หาเกียร์ไม่เจออีกครับ

คงต้องอัปเดท วิชากันใหม่

“ Life is like riding a bicycle. To keep your balance, you must keep moving....
whitecrow
เพราะไม่อยากเสียใจ ฉันจึงต้องจากไป
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
**

พลังหื่น : 248

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2019, 06:28:33 PM »

ยังดีครับ ผมเจอรถแฟนผม ปุ่มสตาร์ทไม่เท่าไร ก่อนสตาร์ทต้องเหยียบเบรกก่อนด้วยซิ ผมงมอยู่พักนึง ทำไมกดปุ่มแล้วเครื่องเงียบเลย จนแฟนเดินมาบอกว่า เหยียบเบรกพร้อมกับกดปุ่มสตาร์ทรึยัง นั่นแหละครับ ถึงได้หายโง่
► JTR ◄
Administrator
สมาชิกทรงคุณค่า
*

พลังหื่น : 1343

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 03:24:08 PM »

55555 แก้ตัวได้น่ารักมากเลยท่าน

ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้หรอก ..... แถวนี้แม่งเถื่อน ....
skyinthesea
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 134

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2019, 10:06:00 PM »

555 ยิ่งถ้าเจอรถตราดาวรุ่นใหม่ๆนี่หนักเลยครับ ทั้ง push start ัทั้งเกียร์มือ
GuLord
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 10:01:46 AM »

ผมเคยหาเบรคมือไม่เจอครับ เป็นเบรคตีนแทน
gobpy
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 964

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2019, 03:44:16 PM »

คือกัน   ขับแต่ กระบะ  ครับ
 milkbottle54
lordbkk
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 14

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2019, 09:17:10 PM »

นึกถึงสมัยเรียนหนังสือ ตอนนั้นไปขับรถสาวที่แอบชอบ ไปกะแก๊งเพื่อนกัน แล้วรถสาวเป็นรถเบนซ์เลย เกียร์ออโต้แบบขั้นบันได

ไอ้เราเองเคยขับแต่เกียร์กระปุก ออโต้ไม่เคยขับ

ผมเข้าเกียร์ไม่เป็น คือ มันต้องเหยียบเบรคก่อน ถึงลงจาก P ไป N ได้

สรุปคือ อายชิบหายเลยครับ  boy-emoticon-007
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์