หน้า: 1 2 »   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แค่กอดกันถ่ายรูปแบบพี่น้อง  (อ่าน 4423 ครั้ง)
พรายกระซิบ และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
watwana
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 4

« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 12:16:56 PM »

เรื่องมีอยู่ว่า ขณะนั่งรถกำลังจะไปกินข้าวกับภรรยาด้วยกัน บังเอิญมีคนโทรlineเข้ามาหาภรรยาผม ภรรยาดูแล้วพูดว่า
ภรรยา:วันนี้ไม่ได้ทำงานไม่รับโทรศัพท์
ผม:อ้าว รับสิไม่เห็นเป็นไร
ภรรยา:คุย..ฺ......(เราฟังแล้วเรื่องไม่เห็นเกี่ยวกับงานเลย เป็นเรื่องคุยเล่นกันเฉยๆ กับน้องที่ทำงานที่ตอนนี้ไปเที่ยวญี่ปุ่นอยู๋ แล้วทำท่าเหมือนน้องที่ทำงานจะรู้สึกว่าภรรยาผมน่าจะไม่ได้อยู่คนเดี่ยว จึงสนทนากันไม่นาน)
ผม:สงสัยขึ้นมาในใจ...กูเริ่มมีเขาหรือเปล่า

ผ่านมาอีก1วัน
ผม:ขอยืมมือถือหน่อย จะโทรไปคุยกับบัตรเครดิต
ภรรยา:ปลดล๊อกมือถือให้
ผม:จะกดเข้าดูline (ติดpassword) เข้าดูรูปในเครื่อง เลื่อนๆๆ เอ๊ะทำไมมีรูปน้องที่ทำงานที่ตอนนี้เที่ยวญี่ปุ่นอยู่ถ่ายรูปโอบด้านหลังภรรยาผม(เป็นรูปงานเลี้ยงแฟนซีที่บริษัทเขา)อยู่สองรูป
แล้วภรรยาก็เข้ามาหาผมว่าดูอะไรหรอ ผมก็ตอบว่าจะเอารูปที่ผมฝากถ่ายใว้ส่งlineเข้ามาหาผมอยู่แต่ติดpassword ผมเลยจะขอpasswordเข้าline แต่ภรรยาผมไม่ให้บอกเดี่ยวส่งให้แล้วเองแล้วหยิบมือถือไป ผมก็เลยเดินไปอาบน้ำ

หลังออกมาผมเลยบอกภรรยาว่า
ผม:ขอยืมมือถือหน่อยยังไม่ได้โทรเลย
ภรรยา:ปลดล๊อกให้
ผม:เปิดดูรูปอีกที ....หึทำไมรูปที่ถ่ายคู่กับน้องที่ทำงานถูกลบออกไปแล้ว
ผม:ขอดูlineหน่อย
ภรรยา:ไม่ให้ดู พื้นที่ส่วนตัว ไม่ให้ดู
ผม:จากที่คุยขอดู แบบเล่นๆจนเริ่มเสียงแข็ง(ใจนึงก็อยากรู้ความจริง อีกใจนึงก็อยากให้เวลาเขาเคลียลบอะไรบ้างอย่างก่อน เพราะเรากลัวรับไม่ได้ถ้าความจริงเป็นแบบที่เราสงสัย)จนเดินหลบไปห้องครัว
ภรรยา:สักพักภรรยาก็ตามมา แล้วเอาโทรศัพท์ปลดล๊อกแล้วส่งมาให้ดู ผมก็เลยหยิบมาแล้วแต่กลับไม่เจอlineที่คุยกันระหว่างเขากับน้องที่ทำงาน
ผม:ทำไมไม่เห็นมีlineที่คุยกับน้องที่ทำงานแล้วละ
ภรรยา:ลบออกไปตั้งแต่เมื่อวานแล้ว เพราะน้องมันส่งรูปของในร้านsex-toyมา มันทุเรสเลยลบทิ้งไปแล้ว
ผม:แล้วทำไมต้องลบรูปที่ถ่ายคู่กับน้องเขาในงานแฟนซีละ รูปอื่นๆในงานไม่เห็นลบเลย
ภรรยา:กลัวเธอว่าเรา..แล้วภรรยาผมก็อธิบายว่าเด็กวิศวกับผู้ชายผู้หญิงเขามีกอดกันแบบพี่น้อง ไม่มีอะไร...อยากคิดมาก
ผม:ผมเชื่อที่คุณพูดนะ แต่ผมจะเชื่อใจคุณได้ใช้ไหม....

ผ่านเรื่องนี้มา3วันแล้ว
อยากได้ความเห็นของพี่ๆว่าผมจะต้องทำยังไงต่อดี เพราะในใจตอนนี้รู้สึกแย่มากๆๆๆครับ
numloso
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 129

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 12:24:07 PM »

ค่อยๆดูกันไปครับ ความผิดปกติ จะเริ่มมาเรื่อยๆ ครับ เพื่อนร่วมงานตัวดีเลยครับ คุยกันทุกวัน  เห็นกันตลอด เจอกันบ่อยกว่าเจอเราอีกครับ ผมเลิกกับแฟนเพราะ เพื่อนร่วมงานนี่แหละครับ
king of Khon kaen side line
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 729

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 02:09:02 PM »

แต่งงานแล้วก็พูดกันตรงๆ

จะมาอ้อมไปมาทำไม
ถ้าคุณรู้สึกไม่ดี ก็บอกเลยว่าขอร้องไม่ให้ทำแบบนี้อีก
แต่งงานแล้วนะ ที่ทำอยู่มันดูไม่ให้เกียรติกัน

โกรธแต่หายแล้ว ต่อไปไม่มีอีกนะ

แค่นี้เอง ทำไมคนเราต้องทำอะไรให้ยาก ?

แล้วเค้าจบ เราก็โอเค
ถ้าเค้าไม่จบ มีอีก แบบที่เราไม่ได้ตั้งใจจับผิดก็เลิก

ไม่ก็ชวนสวิงไปเลย

ชีวิตก็แค่นี้ปะ ?
srk
*

พลังหื่น : 13

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 03:37:52 PM »

ระแวงไว้บ้างก็ดีเหมือนกันนะครับ
ของผมน่ะตอนนั้นไว้ใจเพราะเห็นว่าเรามีลูกด้วยกันแล้ว ลูกก็น่ารักด้วย พอโทรเข้ามาแฟน(เมียตอนนั้น) มันด่าปลายสายใหญ่เลยว่าโทรมาทำไมวันหยุด ผมได้ยินก็บอกว่า เค้าโทรมาเรื่องงานไม่ใช่หรือ ทำไมไปด่าเค้าอย่างงั้นล่ะ เดี๋ยวมีปัญหา ผมนี่ตอนนั้น ผมบังคับให้มันโทรกลับไปขอโทษปลายสาย ซึ่งต่อมาก็คือไอ้ชู้ ผู้มากด้วยมุข ชายแสนอบอุ่นเมื่อมึงยังไม่เบื่อ คือคนที่ทำงานที่เดียวกันหมาหยอกไก่กันตลอดเวลา จนเลยเถิด มารู้ตอนหลังเพราะเพื่อนที่ทำงานของมันมาบอกเราหลังจากเกิดเรื่อง ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า ถ้าตอนนั้นผมรู็ทัน จะอยู่รอดถึงวันนี้หรือเปล่า แต่ถ้าจะยาก ไม่วันใดวันนึงมันก็คงจะไป ปัจจุบันมันทั้งคู่เลิกกันแล้ว
ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าใจมันจะไป ห้ามยังงัยก็ไม่อยู่ ผมปัจจุบันนี้ ขออยู่คนเดียวกับลูกดีกว่าครับ
keyman
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 150

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 04:24:16 PM »

คำตอบแบบไม่โลกสวยนะครับ เกินเลยกันไม่มาก ก็น้อยแล้วล่ะ กอดกันขนาดนั้น เด็กวิศวะ เค้าไม่ได้มีธรรมเนียมกอดแบบพี่น้องอะไรกันอย่างนั้นหรอก
evil-sc52
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 272

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 06:48:24 PM »

ปี้กันแน่นอนครับ ส่งภาพsextoyมาให้ดูว่าสนใจอันไหนไหมครับ
oxuoooo
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 17

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 07:18:45 PM »

เพื่อใจเอาไว้บ้าง
DUNLOPMAN
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 08:37:23 PM »

ลองขอข้อมูลการโทรออกของเบอร์ภรรยาย้อนหลังสัก 3 เดือน แล้วดูพฤติกรรมการโทรออกของภรรยาครับ ถ้ามีอะไร น่าจะพบพิรุธ ครับ
^ Little Spider ^
*

พลังหื่น : 217

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2018, 10:01:57 PM »

เผื่อใจไว้หน่อยก็ดีครับ ลองคิดในมุมกลับกัน ถ้าท่านไปถ่ายรูปกอดแบบนี้กับรุ่นน้องผู้หญิง ตัวท่านเองจะคิดอะไรมั๊ยอ่ะครับ แนะนำให้คุยกันตรงๆไปเลย แต่งงานกันแล้ว เปิดใจคุยเลยครับ อะไรขาดตกบกพร่อง จะได้ยังพอทันเวลา เป็นกำลังใจให้ครับ
boybkk
*

พลังหื่น : 66

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 12:31:39 AM »

แปลกๆ ครับ
เผื่อใจไว้บ้างนะครับ

แต่ถ้าเราเองก็ยังหากินนอกบ้าน เขาจะมีบ้างก็คงไม่แปลก
แต่ต้องปลอดภัยนะครับ
watwana
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 04:59:24 AM »

ขอบคุณพี่ๆสำหรับความคิดเห็นครับ
ตอนนี้กำลังทำดีกับเธอให้มากขึ้นให้เหมือนกับวันแรกที่เราเริ่มคบกัน กอดเธอให้บ่อยขึ้น พูดคุยกับเธอในแบบวันแรกๆที่เราพึ่งรู้จักกัน สร้างคุณค่าให้กับตัวเองให้มากขึ้นในสายตาเธอ ทำให้เธอเห็นว่าเรามีค่ามากๆ แล้วท้ายที่สุดผมจะเดินออกจากชีวิตเธอเองเมื่อใจผมพร้อมพอ

ผมคิดว่าภรรยาผมไม่น่าจะไปนอกกายกับใครครับ แต่คิดว่าคงปันใจให้คนอื่นไปแล้วละครับ
tanhomes20
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 87

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 09:00:30 AM »

เรื่องแบบนี้มันน่าเศร้าถ้าเรามีเธอคนเดียว โดยไม่มีนอกใจ แต่ถ้าท่านยังเที่ยว แอบมีเล็กมีน้อยก็คงต้องคิดมุมกลับกัน เพราะผมก็ผ่านเหตุการณ์แบบนี้มาเหมือนกัน โดยเราไม่เคยมีคนอื่น เที่ยวก็เลิก แต่มาจับได้ จนสุดท้ายต้องเลิกกัน ถ้ามีครั้งแรกก็มักจะมีครั้งต่อไป
เหมือนเราถ้าผู้ชายได้แล้วเราจะปล่อยง่ายๆหรือ เราต้องเอาจนคุ้ม แล้วยิ่งทำงานด้วยกันเมื่อไรก็ได้ แต่ถ้าไม่มีอะไรก็ดีไป ผมคุยจากประสบการณ์ของตัวเอง ที่โดนมาหลายครั้ง จากความไว้ใจ จนกลายเป็นคนโง่
excite
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : -2

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 10:34:55 AM »

สู้ๆครับ พี่มองโลกในแง่ดีๆเข้าไว้ครับ เป็นสามีภรรยากันแล้วน่าจะปรับความเข้าใจได้ พี่แค่ต้องหนักแน่น อดทนมากๆ
macelo
*

พลังหื่น : 65

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 01:45:17 PM »

คุยกันไปเลยตรงๆครับ อ้อมเสียเวลา ยิ่งมาระแวงจะยิ่งทำให้อึดอัดบานปลายครับ

แต่งงานแล้ว ผมคิดว่าคุยกันตรงๆด้วยเหตุและผลเลยครับ สบายใจกว่า
ก็อดออฟฟินิกส์
*

พลังหื่น : 0

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 02:11:54 PM »

น่าจะมีลับลมคมในแต่ ถ้าพี่รักแฟนมากทำอย่างนี้ถูกแล้วครับรักคือความเชื่อใจกันครับรักเขาให้มากมากให้เขารู้ว่าผิดที่จะเสียพี่ไปครับ
cain37282
สมาชิกแอบอ่าน
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 02:37:53 PM »

คุณต้องตัดไฟแต่ต้นลมครับ

สั่งภรรยาคุณให้บล๊อคทุกช่องทาง fb line ig เบอร์

เอามันให้หมดครับ ถ้าเธอไม่ยอม หรือหาเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ มาคัดค้าน

แปลว่า เธอมีใจ

ผมก็เคยโดนแบบคุณ รู้สึกตะหงิดๆใจ เห็นมาเมนท์ แต่ปล่อยไป(เพราะไว้ใจเชื่อใจแฟน)

สุดท้าย กว่าจะรู้ตัว ก็สายเกินไปแล้ว

จำไว้นะครับ "ปรบมือข้างเดียว มันไม่ดัง"

ต่อให้คุณจะทำดีขนาดไหน มันก็เปล่าประโยชน์ ถ้าเธอปันใจไปแล้ว

lulu
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 21

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 03:44:26 PM »

เคยมีประสบการณ์คล้ายๆแบบนี้ครับ. ผมถามแฟนจนแน่ใจว่า. เรื่องนี้ส่อไปทางที่ไม่ดีกับชีวิตรักผมแน่. ถึงแม้แฟนจะอ้ำอึ้ง. บอกไม่มีอะไร
ผมก็ถามเขาว่าจะเอายังไงต่อ. จะคบกับผมต่อไหม. ถ้าต่อ. ผมก็ให้โทรหาคู่กรณีตอนนั้นเลย. แล้วผมคุยเองว่าอย่ามายุ่งกับแฟนผม. หลังจากนั้นก็ติดตามผลอย่างห่างๆครับ
Kram
*

พลังหื่น : 448

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 05:58:39 PM »

ผม:แล้วทำไมต้องลบรูปที่ถ่ายคู่กับน้องเขาในงานแฟนซีละ รูปอื่นๆในงานไม่เห็นลบเลย
ภรรยา:กลัวเธอว่าเรา..แล้วภรรยาผมก็อธิบายว่าเด็กวิศวกับผู้ชายผู้หญิงเขามีกอดกันแบบพี่น้อง ไม่มีอะไร...อยากคิดมาก

ตรงนี้ผมว่าแหม่งๆ ออกรับแก้ตัวแทนน้องวิดวะให้เสร็จสรรพ จิงๆบอกว่าตัวเองไม่คิดอะไรก็พอมั๊ง ... หรือแฟนคุณเป็นเด็กวิดวะเหมือนกันครับ ?
autraman13
*

พลังหื่น : 74

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2018, 07:09:20 PM »

ไปที่ทำงานแฟนเลยครับ ถ้า เด็กวิศวะ ไม่กล้าสบตา หรือ เดินหนี แสดงว่าแม่นแล้ว หรือ หายไปทั้งคู่ ยิ่ง ชัดใหญ่
jibjib
*

พลังหื่น : 1

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 01:39:34 AM »

ผมเคยโดนครับ ไอ้เพื่อนสนิตภรรยาเนี่ยตัวดีเลย บอกตรงๆนะครับ คุยกันไปตรงๆเลย ถ้าให้ดีโทรหาไอ้นั่นด้วย บอกว่าเรารู้นะ ให้คิดกลับกันบ้างว่าถ้าเป็นภรรยาคุณน่ะคุณจะคิดยังไง...ถ้าเตือนก็เเล้วขู่ก็เเล้ว เเต่ยังมีอีก เลิกดีกว่าครับ
jibjib
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 01:42:13 AM »

ต้องรีบตัดไฟเลยครับ อย่าไปมองในเเง่ดี จนให้เวลา มันจะเลยไปไกลเลย ถ้ายังรักกันอยู่ รีบจัดการเลยครับ จากผู้มีประสบการ.....
star88
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว
*

พลังหื่น : 3065

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 09:32:35 AM »

เวลาที่เราเอาเรื่องส่วนตัวมาถามในที่สาธารณะเช่นนี้ คำตอบที่ได้ อาจจะมีบางอย่างที่ถูกใจท่าน
บางอย่างที่ท่านอาจจะคิดว่าไม่น่าใช่ และบางความเห็นที่เอาความคิด และปสก.ตัวเองมาตอบ
แถมยังชี้นำว่าใช่แน่ ไม่ใช่แน่...ถ้าท่านมาอ่านคำตอบใดๆ ก็ตาม ตั้งสติอีกทีนะครับ ว่าคห.ไหนน่าจะจริง
คห.ไหน แค่ประมินเอาเอง ส่วนวิธีการที่จะไปจัดการเรื่องละเอียดอ่อนแบบนี้ ท่านคงต้องคิดเอาเองเช่นกันนะครับว่า
ควรทำอย่างนุ่มนวล หรือเข้มหน่อย เพราะท่านคือผู้ที่รู้เรื่องราวดีกว่าคนอื่น รู้สึกมากกว่าคนอื่น
และหากเกิดผลกระทบทางใดทางหนึ่งขึ้นมา ท่านคือผู้รับผลนั้นคนเดียว ทุกคห.ที่มาตอบท่าน ไม่ได้อะไรกับท่านด้วย

มีสติ รอบคอบ ใจเย็น และใช้เหตุผลนะครับ
Finding Omo
*

พลังหื่น : 46

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 11:13:42 AM »

คำตอบป๋าดาวสุดยอด  kitty7
themust
*

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 11:28:08 AM »

ไม่ได้ให้ระแวง แต่ควรระวังคับ
watwana
*

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 11:35:08 AM »

ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านอีกครั้งครับ ผมขออัปเดตนะครับ
ผมคุยกับภรรยาตรงๆไปแล้วด้วยการไม่ใช้อารมย์ เอาความเป็นจริง เอาความรู้สึก เอาตรรกะคุยกัน

ภรรยาบอกว่า เขาไม่รักผมแล้ว และรับว่าชอบน้องที่ทำงานครับ  ผมเลยตัดสิ้นใจเลิกกันแล้วครับ เปลี่ยนสถานะกันเป็นเพื่อนกัน แล้วค่อยว่ากันอีกที่ในอนาคต เพราะเรามีลูกด้วยกัน1คน และเราทั้งคู่ก็ไม่อยากให้ครอบครัวแตกแยก

ตอนนี้ผมเลยตัดสินใจจะเริ่มต้นจีบเขาอีกครั้งนึง หากมันไปไม่ถึงปลายทาง ผมก็ไม่เสียใจเพราะผมได้ลองพยายามสู้แล้ว

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนอีกครั้งนะครับ ผมดีใจมากที่ได้ระบาย และดีใจมากที่พี่ๆตอบ ได้แนะนำ ได้แสดงความเห็นทุกๆๆคนเลยนะครับ ผมได้กำลังใจ จากในนี้แหละครับ เพราะผมไม่กล้าไปพูดหรือระบายให้คนอื่นฟัง
Weizenhound
*

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 12:21:21 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ต่อไปครับ
x2neng
*

พลังหื่น : 15

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 12:35:33 PM »

สู้ๆ ครับ
otoro
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 02:30:47 PM »

สู้ๆครับ
ninja9
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 08:30:16 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆ นะครับ เพื่อลูก
kokoko
*

พลังหื่น : 93

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 09:15:34 PM »

ขอบคุณพี่ๆๆทุกท่านอีกครั้งครับ ผมขออัปเดตนะครับ
ผมคุยกับภรรยาตรงๆไปแล้วด้วยการไม่ใช้อารมย์ เอาความเป็นจริง เอาความรู้สึก เอาตรรกะคุยกัน

ภรรยาบอกว่า เขาไม่รักผมแล้ว และรับว่าชอบน้องที่ทำงานครับ  ผมเลยตัดสิ้นใจเลิกกันแล้วครับ เปลี่ยนสถานะกันเป็นเพื่อนกัน แล้วค่อยว่ากันอีกที่ในอนาคต เพราะเรามีลูกด้วยกัน1คน และเราทั้งคู่ก็ไม่อยากให้ครอบครัวแตกแยก

ตอนนี้ผมเลยตัดสินใจจะเริ่มต้นจีบเขาอีกครั้งนึง หากมันไปไม่ถึงปลายทาง ผมก็ไม่เสียใจเพราะผมได้ลองพยายามสู้แล้ว

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนอีกครั้งนะครับ ผมดีใจมากที่ได้ระบาย และดีใจมากที่พี่ๆตอบ ได้แนะนำ ได้แสดงความเห็นทุกๆๆคนเลยนะครับ ผมได้กำลังใจ จากในนี้แหละครับ เพราะผมไม่กล้าไปพูดหรือระบายให้คนอื่นฟัง

ผมแนะนำให้หาคนใหม่ แต่ช่วยกันเลี้ยงลูก..ดีกว่า

ใจเขาไม่ได้อยู่กับเรา ต่อให้จีบได้กลับมา มันก็ไม่เหมือนเดิมหรอกครับ
geniusa
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 10:15:11 PM »

ผมเพิ่งเข้ามาอ่าน ผมอิจฉาพีนะคับ ที่ได้รู้ ที่ได้เหนความจริง และ ทำในสิ่งที่ดีที่สุด ตัวผมเองก้อคลายๆพี่ ยังไม่รู้จะหาทางออกยังไงดี
ไม่กล้าพูดไม่กล้าถาม ไม่กล้าที่จะรู้เลย
พี่เก่งจิงๆคับ
coco555
*

พลังหื่น : 656

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 10:21:37 PM »

3 หลังจากผมแอบไปเล่นเว็ปเพื่อนบ้าน (เว็ปสวิง) บอกเลยครับ น่ากลัวมากครับสมัยนี้ kitty1 คุยตรงๆครับ ไม่งั้นก็ตามสืบดู ถ้าได้ความจริงยังไงก็แล้วแต่ท่านละครับ จะรับได้ไหม
mansumm
*

พลังหื่น : 174

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 10:40:58 PM »

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ขอให้ใจเย็นๆ คิดดีๆ มีสติคนเราต้องก้าวเดินต่อไปครับ คงบอกได้แค่นี้  boy-emoticon-011
cain37282
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2018, 11:07:11 PM »

ต่อให้คุณจีบติด กลับไปคบอีกครั้ง

มันก็ไม่มีวันเหมือนเดิมครับ

คุณก็จะต้องระแวงอยู่ 24/7

ทุกๆครั้งที่เธอโทรหาใคร

ทุกๆครั้งที่เธอก้มหน้าจิ้มโทรศัพท์

แนะนำว่าหาใหม่ครับ

จำผมไว้ประโยคนึงนะครับ

ผู้หญิงเป็นสิ่งที่แปลก

ยิ่งไล่ ยิ่งง้อ ยิ่งหนี (แล้วยิ่งเธอเป็นฝ่ายนอกใจเราก่อนด้วย)

ถ้าอยู่เฉยๆ หรือหาใหม่ไปเลย

เค้าจะกลับมาหาเราเอง

โชคดีครับ

เจ็บแต่จบครับ
jibjib
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 12:17:23 AM »

ถ้าตัดใจเลิกได้ก็เลิกไปดีกว่าครับ เพราะมันจะไม่เหมือนเดิมเเล้ว ทุกอย่างมีเหตุเเละผลของเรื่อง ต้องถามตัวเองด้วยว่าเพราะอะไรเขาถึงไม่รักเราเเล้ว เเละปรับปรุงตรงนี้ครับ ถ้าอยากพยายามเพื่อลูกผมก็เอาใจช่วยครับ
ผมเคยเจอกับตัวเองเหมือนกัน เเต่เลิกกันไม่ลงจริงๆ กว่าจะปรับเข้าหากันได้ก็ใช้เวลาหลายปี เตือนเขาไปหลายรอบ ผมนอนสะดุ้งเเละฝันตลอดกับเรื่องนี้ เพราะผมระเเวงเเกมากๆ เเถมผู้ชายก็ลอยตัวไปอีก ผ่านมาหลายปีตอนนี้ผมมีลูกเเละมีความสุขกับชิวิตดี เเต่ก็ยังมีละเเวงเป็นระยะครับ มันต้องใช้เวลาจริงๆ
otaku
*

พลังหื่น : 6

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 01:00:33 AM »

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้ากลับไปคบกันอีกครั้ง  ความสุขก็อาจจะไม่เหมือนเดินนะครับ เหมือนจะมีหนามคอยตำคอยสะกิดอยุ่ในใจให้เป็นกังวล  ผมเคยเจอคล้ายๆกันแต่ดีที่ว่าผมเจอในช่วงที่สถานะที่ยังไม่ได้แต่ง
star88
*

พลังหื่น : 3065

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 10:03:30 AM »

ภรรยาบอกว่า เขาไม่รักผมแล้ว และรับว่าชอบน้องที่ทำงานครับ  ผมเลยตัดสิ้นใจเลิกกันแล้วครับ เปลี่ยนสถานะกันเป็นเพื่อนกัน แล้วค่อยว่ากันอีกที่ในอนาคต เพราะเรามีลูกด้วยกัน1คน และเราทั้งคู่ก็ไม่อยากให้ครอบครัวแตกแยก

ผมว่าเรืองสำคัญที่สุดคือลูกนะครับ เรากับเมียอาจทำอะไรได้ตามที่เราคิดว่าเราอยากทำ หรือไม่อยากทำ
แต่ลูกควรต้องไม่ได้รับผลกระทบ หรือถ้ามีผลกระทบก้ต้องให้น้อยที่สุดครับ

ผมดีใจที่ท่านตั้งใจจะจีบเมียตัวเองอีกครั้งนึง ถ้าเมียท่านรักลูก และวันนึงตาสว่างจากคนอื่นที่ผมเชื่อว่า
มาคบเมียท่านแค่หวังเซ็กส์ เมียท่านน่าจะกลับมาช่วยกันดุแลลูกได้ต่อไปครับ

อะไรจะเกิดขึ้นต่อจากนี้ไป ขอให้ท่านเอาประโยชน์ของลูกมาก่อน และสำคัญที่สุดตลอดไปนะครับ
ขอให้ท่านผ่านพ้นเรื่องนี้ไปด้วยดี และเร็วที่สุดครับ
phiood
*

พลังหื่น : 112

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 10:13:50 AM »

เห็นด้วยกับท่านดาวครับ ลูกคือทุกสิ่งทุกอย่างของเราครับ ขอให้สำเร็จครับ
Ryūku
*

พลังหื่น : 232

ลั้ลลาไปวันๆ

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 10:33:19 AM »

ถามใจตัวเองให้ดี คิดถึงลูกให้มากๆ ก่อนตัดสินใจ
ถ้ารู้สึกเหนื่อยท้อ ก้อพักก่อนนะครับ  ยิ่งพยายามวิ่งตามในตอนนี้ อีกฝ่ายยิ่งเหมือนยิ่งไกล
ถ้ามันตึงมาก ก้อผ่อนๆมันบ้าง หันกลับมามองตัวเราเองบ้าง
สุดท้ายอย่างที่ทุกคนเคยบอก  เวลาเท่านั้นครับ
แต่เวลาที่ว่ามานี้ ก้อขึ้นอยู่กับตัวท่านเอง

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ครับ 

next day
*

พลังหื่น : 154

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 10:35:27 AM »

คุณเปนคนใจกว้างและเปนคนดีมากคับ
ขอให้คุณเจอคนดีๆคับ
ปล เปนผม ผมเลิกคับ อยู่กันไปก้ไม่มีความสุขแล้ว ลูกถ้าต้องมาอยู่ในสภาพนี้ผมว่าอธิบายให้แกเข้าใจดีกว่าคับ
nitikorn
*

พลังหื่น : 2

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 11:24:28 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ  ha12 ha12ครับ
KKKKKKK
*

พลังหื่น : 42

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 12:22:30 PM »

เคยมีประสบการณ์แบบนี้ครับ
โชคดีที่ไม่ได้แต่งงานและไม่มีลูกรักครับ
พยายามทำดีแล้วให้อภัยมาหลายครั้ง
สุดท้าย...เจ็บแต่จบครับ
สู้ๆนะครับ
shokun@คนฝั่งทวย
*

พลังหื่น : 158

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 11:26:03 PM »

เรื่องแบบนี้มันเกิดขึ้นได้กับทุกคน ไม่มีอะไรแน่นอน ถึงเราจะดีแค่ไหนก็ตาม
 เวลาเปลี่ยน ใจคนก็เปลี่ยน ถ้าเราอยู่กันแล้วไม่ค่อยจะมีความสุข
 ก็เลิกกันไป แต่อย่าไปทำร้ายเขานะคับ ยังไงก็คนเคยรู้ใจ
 ทำไปเขาก็สู้เราไม่ได้ ผู้หญิงยังมีอีกเยอะ
Seaman_life
*

พลังหื่น : 46

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 10:47:26 AM »

เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้ครับ
เรื่องแบบนี้ต้องถามตัวเองก่อนครับ ว่าเราเองที่เปลี่ยนไปจนอีกฝ่ายเริ่มออกห่าง หรือว่าเราเหมือนเดิมแต่อีกฝ่ายออกห่างเอง  แต่ยังงัยก็แล้วแต่ ลูกคุณไม่ได้เป็นคนรับผิดชอบกับเรื่องนี้แน่นอน คุณ 2 คนต่างหาก
toodtookanong
*

พลังหื่น : 417

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 12:59:05 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ มีสติ และรักตัวเองขึ้นมาอีกนิด อะไรทำแล้วทุกข์ก็อย่าทำ และคำนึงถึงลูกเป็นอย่างแรกนะครับ ผมคิดว่าเวลาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้น มนุษย์ทุกคนรู้จักปรับตัวครับ
มีอะไรอัดอั้น มาแลกเปลี่ยนกันในนี้ได้ครับ อย่าคิดมาก
oh-yes-baby
*

พลังหื่น : 49

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 03:41:40 PM »

ได้แต่ให้กำลังใจ จขกท นะครับ สู้ๆ ครับ
watwana
*

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 05:48:55 PM »

ขอบคุณทุกๆๆกำลังใจครับ เป็นเหมือนแรงให้ผมสู้ ให้ผมพยายามทำต่อเลยครับ
sickchild
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 06:21:51 PM »

จะจีบใหม่ทำไมคับ ปัญญาอ่อน ขอโทษที่ต้องด่า ถ้าเป็นผมหาคนใหม่ดีกว่า หรือไม่ก้อยุ่คนเดียวซื้อกินไปวันๆ
squidy567
*

พลังหื่น : 31

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 10:48:26 AM »

เรื่องของคนสองคน จงถามใจของท่านเองครับ
lulu
*

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 10:59:23 AM »

เป็นกำลังใจและขอให้อดทน.  ถ้าเครียดให้ปรึกษา. หรือพูดคุยกับคนที่เราไว้ใจได้เผื่อจะมีมุมมองและข้อคิดดีๆ. อย่าอยู่คนเดียว. มันอาจฟุ้งซ่านได้ครับผม
หน้า: 1 2 »   ขึ้นบน
  พิมพ์