หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แชร์ประสบการณ์ "เสียเป็นแสน แขนไม่ได้จับ"  (อ่าน 4468 ครั้ง)
ยอนแน่เน็ด
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 20

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 05:19:09 PM »

ทีแรกจะไปตั้งกระทู้ที่ห้องไลฟ์ แต่อ่านกฎก่อนเลยย้ายมาห้องนั่งเล่นแทน 5555

เรื่องมันมีอยู่ว่า

สองปีก่อน ผมเริ่มเล่น "แอพไลฟ์สด" แอพหนึ่ง มันทำให้ผมตื่นตาตื่นใจ

ถือเป็นประสบการณ์ใหม่ ที่ผมไม่เคยสัมผัสมาก่อน

ด้วยการที่มีสาวสวยระดับพริตตี้ หรือแม้แต่น้อง"สาย C"น่ารักคิขุอาโนเนะ

มาพูดคุยตลกเฮฮากับเราอย่างเป็นกันเอง ในความสัมพันธ์รูปแบบ VJ และ แฟนคลับ

โดยที่ VJ จะได้ค่าตอบแทนจาก "ของขวัญ" ที่บรรดาแฟนคลับส่งให้ในขณะที่กำลังไลฟ์อยู่

แล้วแฟนคลับเอา "ของขวัญ" ที่ว่านี้ มาจากไหน

คำตอบคือ ซื้อเอาในแอพไลฟ์สดนั่นแหละครับ

ซึ่งราคา "ของขวัญ" ก็มีตั้งแต่ชิ้นละบาทสองบาท จนถึงหลักพัน หลักหมื่น

คือเราไม่ต้องส่งของขวัญให้ VJ ก็ได้ ผมก็ดูฟรีอยู่ประมาณสามสี่เดือน

ในแอพมันบอกข้อมูลสถานที่ที่เราอยู่ด้วย ถ้าไม่ได้ปิดไว้

ผมก็ตระเวนหา VJ ที่อยู่ในละแวกใกล้ๆ (ผมอยู่ต่างจังหวัด)

เผื่อจะฟลุ๊คได้ปิดเกม

จนได้พบกับสาวน้อยนางหนึ่ง

เธอเพิ่งเล่นแอพนี้ได้ไม่นาน สังเกตุจาก Level ซึ่งน้อยกว่าผม

เธอหน้าตาจิ้มลิ้มน่ารัก

เธอตัวเล็กบางกรอบ

เธอไม่ใช่พริตตี้เอ็มซี เธอบอกว่าเธอพูดเก่งพูดทีน้ำไหลไฟดับ

แต่บางทีผมก็เห็นอาการเขินจนพูดผิดพูดถูกเวลาโดนแซว

ซึ่งมันดูน่ารักมากสำหรับผม

ผมอยากรู้จักเธอมากกว่านี้

ผมอยากให้เธอรู้จักผม และสนใจผมมากกว่านี้

ผมอยากพิชิตใจเธอ

ตอนนั้น ความสัมพันธ์ของเราก็แค่ VJ กับ แฟนคลับ

ผมจึงตัดสินใจเริ่มซื้อ "ของขวัญ" ให้เธอ

ผมมันแค่พนักงานเงินเดือนหมื่นกว่าบาท

ไหนจะค่างวดรถ ค่าเช่าห้อง ค่าเหล้า ค่าอยู่ค่ากิน

เพราะงั้น งบประมาณในการซื้อ "ของขวัญ" ให้เธอ จึงไม่เกิน 2000 บาท ต่อเดือน

ผิดกับพวก "สายเปย์" ที่ซื้อ "ของขวัญ" ให้เธอได้เดือนละเป็นหมื่น

ผมจึงรู้สึกว่า ผมเจอปัญหาเข้าแล้ว...

ยอนแน่เน็ด
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 06:10:56 PM »

เป็นเรื่องปกติ ที่ "สายเปย์" จะได้รับความสนใจ และความเคารพยำเกรง

ทั้งจากตัว VJ และแฟนคลับด้วยกันเอง

ไม่ใช่แค่เพราะอำนาจเงิน แต่เป็นวุฒิภาวะ ที่แสดงออกมาจากลักษณะการพูดคุยแบบผู้ใหญ่

ถึงตรงนี้ผมบอกตัวเองว่าต้องทำใจเผื่อไว้อีกหน่อย

ผมรู้สึกว่า ดีแล้ว ที่ไม่ได้เปิดตัว ว่าผมชอบเธอ หรือขอจีบเธอ อะไรทำนองนั้น

ผมไม่มีอะไรไปสู้ มีแค่ใจ ที่มันอยากเห็นหน้าเธอ

อยากเห็นรอยยิ้มของเธอ อยากคุยกับเธอทุกวัน

ผมไปเฝ้าดู ทุกครั้งที่เธอไลฟ์

คอยเก็บข้อมูล จากบทสนทนาระหว่างเธอกับแฟนคลับคนอื่นๆ

เพราะผมไม่ถามเรื่องส่วนตัวเธอ เพราะสังเกตุว่าพอมีคนถาม

เธอจะเลี่ยงไม่ยอมตอบ หรือตอบแบบไม่อยากตอบ

ผมตระหนักว่า เธอมีชิวิตส่วนตัวของเธอ

เวลาที่ไม่ได้ไลฟ์ คือเธอทำงาน ใช้ชีวิตตามปกติ

และไม่ต้องการให้แฟนคลับเข้าไปยุ่ง
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 07:31:33 PM »

เวลาผ่านไปสองเดือน นับตั้งแต่ที่ผมเจอเธอ

ถึงตรงนี้ผมได้ข้อมูลมาว่า บ้านเกิดเธออยู่ที่ภาคเหนือ

เธอทำงานที่ กทม แล้วสาขาที่ภาคอิสานขาดคน

เธอเลยต้องย้ายมาทำงานที่จังหวัดเดียวกันกับผม

เธอมาทำงาน ไกลบ้าน คนเดียว

เธอโสด แบบว่าเพิ่งเลิกกับแฟน ก่อนที่จะย้ายที่ทำงานไม่นาน

เธอมาเล่นแอพไลฟ์สดนี้ เพราะเธอคงเหงา และเครียดจากงานของเธอ

ผมสนิทกับเธอมากขึ้น เธอรู้ว่าผมอยู่จังหวัดเดียวกันกับเธอ

เธอรู้ว่าที่ทำงานผมอยู่ใกล้แค่คนละฟากฝั่งของตัวเมือง

ผมเริ่มทักไปคุยกับเธอ ทางแชทหลังไมค์ของแอพไลฟ์สด

ผ่านไปสามวันเธอไม่ตอบ พอเธอขึ้นไลฟ์ผมก็ถาม

เธอตอบว่า คนทักมาเยอะอยู่ แต่ไม่ได้ตอบใครทั้งนั้น เพราะมันเยอะ

ทั้งแชทในเฟสบุ๊ค และแชทหลังไมค์แอพไลฟ์สด

ไลน์ไม่ต้องพูดถึง เธอไม่ให้ไอดีไลน์ใครมั่วซั่ว

แต่พอสนิทมากขึ้นแบบนี้แล้ว ผมเลยลองขอไลน์เธอดู

เธอยังใจแข็งไม่ยอมให้ไลน์กับผม

ผมเลยขอไปว่า ถ้าผมหาไลน์เธอเจอ โดยที่เธอไม่ได้บอก ห้ามเธอบล๊อคไลน์ผมนะ

เธอตอบตกลง วันรุ่งขึ้นผมจงทักไลน์ไปหาเธอ

เธองงใหญ่เลยว่าผมหาไอดีไลน์เธอเจอได้ยังไง ไปถามใครมา

ผมตอบว่าไม่ได้ถามใครทั้งนั้นแหละ ก็เธอตั้งไอดีแอพไลฟ์สดเหมือนกันกับไอดีไลน์

ผมก็เลยเจอ แต่ถึงกระนั้น เธอก็ยังตอบแชทช้าอยู่ดี

เธอบอกว่า ดีแล้วที่เธอตอบถึงแม้จะช้า เพราะปกติ เธอไม่ตอบใครทั้งนั้น
MomoTarOO
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 81

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:34:17 PM »

kitty2ติดตามครับ
เหลือม@มังกรบิน พาเสียว No Limitz FHM Group แก๊งงานดี
บริการประชาชน คือหน้าที่อันมีเกียรติ
สมาชิกทรงคุณค่า
*

พลังหื่น : 6633

มังกรบิน สมุนไพรกินแล้วแข็งที่สุดในสามโลก

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 08:55:13 PM »

รักเธอ อีดออกออนไลน์     สุดท้ายแดรกหญ้า  สุภาษิต   เหลือม  มังกรบิน 

มังกรบินดีจริง   Tel 0830425123 , 0814032775 ยินดีบริการ  ตลอด 24  ชัวโมง ถ้า
มังกรบิน  >>http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,345094.0.html
มังกรบินพลัส
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,345094.0.html
โปรโมชั่น
>>http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,345096.0.html
erickevra
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 76

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2018, 09:04:32 PM »

รักเธอ อีดออกออนไลน์     สุดท้ายแดรกหญ้า  สุภาษิต   เหลือม  มังกรบิน 

55555555555555555555555555555555555555555555555
darkkaze
*

พลังหื่น : 162

ขึ้นๆลงๆ แล้วแต่อารมณ์

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 02:13:48 AM »

ขี้เกียจลุ้นครับ

เคยมีหัวหน้า เขาคุยว่าเสียตังค์เยใครก็ทำได้
จีบเด็กเกะแล้วได้เยใช้ฝีมือมากกว่า

ผมเงียบๆคิดในใจว่า แล้วแต่พี่เลยครับ

เมื่อเรียนรู้ เมื่อเข้าใจ เมื่อยอมรับ ก็สิ้นสงสัย
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:52:12 AM »

คารวะน้าเหลือม เมื่อคืนผมจะไปนั่งกินผัดไทข้างทาง อย่างแรกที่มองหาคือ ถังแก๊สมันนอนอยู่หรือป่าว  milkbottle3
C.Ronaldo07
*

พลังหื่น : 39

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 10:53:51 AM »

ติดตามครับผม เล่าเรื่องได้น่าสนใจดีครับ

เอาน่าถ้าเราเห็นเป้าหมายแล้วไม่ได้ทำอะไรเลย อันนั้นน่าเสียดายกว่าครับ

.....................................................................................

หรือถ้าลุยจนเหนื่อยแล้ว ประเมินแล้วว่าไม่ไหวจริงๆ  หาเป้าหมายใหม่เถอะครับ 2,000 บาท ถ้าเอาไปลงอ่างมันก็ง่ายไป  หาเป้าหมายข้างนอกดีกว่า มันตื่นเต้นและท้าทายเราดี

-ของดีมีคุณภาพ - เล่นชู้ดีกว่าไม่ต้องคิดมาก - หาความสุขใส่ตัวเองไปวันๆ ไม่ต้องแคร์คนอื่น แคร์แต่ตัวเองเท่านั้น คนแบบนี้ นี้มันสบายดีจริงๆ
blue night
*

พลังหื่น : 289

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:13:00 PM »

ลงต่อเลยครับ เป็นประสบการณ์ที่น่าอ่านมากเลยครับ

แบบนี้ที่เค้าเรียก"โอดะ"ที่เค้าอิตกันช่วงนี้หรือเปล่านะครับ

เอาใจช่วยนะครับ ช่วยให้รู้สึกและถอนตัวได้เร็วๆครับ
Ninja
*

พลังหื่น : 348

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 04:32:59 PM »

เจอแบบนี้ เก็บตังเดือนละ 2 พันที่จะให้น้องเค้า เก็บซัก 3-4 เดือน แล้วไปนวดปู๋ดีๆ พวก rare item back ground ดีๆ ได้เลยครับ สบายตัว หน้าตา หุ่น ความสด พอๆกัน หรืออาจจะดีกว่าด้วย

ถ้าไม่เชี่ยวพอ กินยากครับ สายนี้ นอกซะจากได้ไปรู้จักโดยบังเอิญข้างนอกแล้วสานต่อ
fatcat025
Liveไปทำไม เค้าเจ็บ เราเจ็บ ซื้อกินจบ
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : 65

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 06:44:42 PM »

รออ่านครับ ไม่เม้นใครนานแล้ว เจอเม้นนี้อ่านแล้วนึกถึงอดีตตัวผมเอง  milkbottle8
Samato
สมาชิกแอบอ่าน
*

พลังหื่น : 1

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2018, 09:31:48 PM »

ติดตามด้วยคนครับ milkbottle17
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 10:50:56 AM »

มาต่อแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านที่อ่านเรื่องของผมนะครับ

ปัจจุบันเรื่องนี้จบไปแล้วด้วยดีในมุมมองของผมครับ

-------------------------------------------------------

มีวันนึง เธอขึ้นไลฟ์หลังเสร็จงานตามปกติ มีแฟนคลับถามเรื่องแฟนเก่าเธอ

ว่าทำไมถึงเลิกกัน เธอสวยน่ารักขนาดนี้ มันทิ้งเธอลงได้ยังไง

เธอก็เล่าให้ฟัง ประมาณว่า แฟนเธอมีกิ๊ก แบบคุยไลน์กับสาวอื่น ทั้งๆที่เธอนอนอยู่ข้างๆ

แล้วก็เผลอหลุดพูดชื่อแฟนเก่าเธอออกมา ผมก็นึกสงสัย

คือมันมีแฟนคลับคนนึง ที่ชื่อเหมือนแฟนเก่าเธอ ซึ่งไม่ใช่ชื่อโหลๆ ที่ซ้ำกันได้ง่ายๆ

อย่างชื่อ ต้น ตั้ม หรือแบ้งค์  ผมมีความรู้สึกว่า ต้องใช่แฟนเก่าเธอแน่ๆ

แต่ไหนว่าเลิกกันแล้ว จะตามมาดูอีกทำไมวะ

ผมสังเกตุเห็น รูปโปรไฟล์ ของแฟนคลับต้องสงสัย สถานที่่ที่่ถ่ายรูป

มันดูเหมือนบ้านหลังเดียวกันกับที่ผมเห็นในเฟสบุ๊คเธอ

ผมจึงไล่ดูโพสเก่าๆ ในเฟสบุ๊คเธอ และเฟสบุ๊คแฟนคลับต้องสงสัย

จนได้เจอกับ "เฟสบุ๊คเก่า" ของเธอ

ข้อสรุปคือ แฟนคลับต้องสงสัย เป็นแฟนเก่าเธอจริงๆ

จากข้อมูลในเฟสบุ๊คเก่าของเธอ ทั้งสองคนคบกันมานานแล้ว

ทั้งสองคนอาจยังไม่ได้เลิกแบบตัดขาดจากกัน

อาจแค่ทะเลาะกัน แล้วเธอดันต้องย้ายที่ทำงาน

ผมใจแป้วนิดหน่อย แต่เมื่อมองในแง่ดี นี่คือโอกาส

เธอมาทำงานไกลบ้านคนเดียว ไม่มีเพื่อน

เท่าที่รู้ ในบรรดาแฟนคลับ มีผมคนเดียวที่อยู่ใกล้เธอ

ผมจะไปหาเธอ
Go To PlayBoy
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 16

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 12:22:34 PM »

รอต่อนะครับ
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 12:29:18 PM »

การได้เจอตัวจริงของคนบนโลกโซเชี่ยลอาจเป็นเรื่องยาก

โดยเฉพาะสาวๆ ที่พวกเธอต้องระวังตัวเป็นพิเศษ

ในแอพไลฟ์สด VJ จะมองไม่เห็นหน้าแฟนคลับ

นอกจากว่าแฟนคลับจะเอารูปตัวเองขึ้นเป็นรูปโปรไฟล์

(ปัจจุบัน VJ สามารถ VDO CALL หาแฟนคลับ ในขณะไลฟ์ได้แล้ว)

ผมมันขี้อายก็ไม่ได้เอารูปตัวเองขึ้นเป็นรูปโปรไฟล์เหมือนกัน

แต่โชคดีหน่อยเพราะผมเคยไลฟ์เล่นๆ แล้วเธอก็เข้ามาดู

ทำให้เธอเห็น และรู้จักหน้าผมแล้ว

เพราะงั้นเธอคงไม่คิดว่าผมเป็นคนแปลกหน้า

เธอเคยเล่าให้แฟนคลับฟังว่า ตอนเธอทำงานเครียดๆ ปวดหัว

ถ้าได้กินช๊อคโกแลต จะดีขึ้น โดยเฉพาะ คิทแคท ที่เธอชอบเป็นพิเศษ

ผมลองถามที่อยู่เธอ เผื่อจะซื้อคิทแคทไปฝาก

แน่นอนเธอไม่ยอมบอก แต่ผมตื้อจนได้ชื่อหมู่บ้านมา

และผมสังเกตเห็นว่าประตูบ้านเธอเป็นประตูไม้สักแกะสลักลายมังกร

.....
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 01:07:20 PM »

เธอพักอยู่ที่ทำงาน ซึ่งเป็นบ้านหลังหนึ่ง ในหมู่บ้านจัดสรรค์

เธอบอกผมแค่ชื่อหมู่บ้าน พอเลิกงานผมจึงต้องไปขับรถวนหาบ้านที่มีประตูลายมังกร

ผมวนอยู่สามรอบ กว่าจะเจอ แต่คืนนั้นผมยังไม่เข้าไปหาเธอ แค่ให้แน่ใจว่าบ้านหลังไหน

ผมจะจอดรถตรงไหน มีใครอยู่กับเธอหรือป่าว ผมมีทางหนีทีไล่เผื่อฉุกเฉินหรือป่าว   

เสร็จแล้วผมก็กลับ

วันต่อมาผมบอกเธอว่า เดี๋ยวเลิกงานจะเอาคิทแคทไปให้นะ

เธอคิดว่าผมไม่กล้าไป

"กล้ามาจริงเหรอ แน่จริงก็มาเลย" เธอบอก

พอผมไปถึง เธอตกใจ

"ไม่คิดว่าจะกล้ามาจริงๆนะเนี่ย" เธอบอก

ตัวจริงเธอ ดรอปจากในกล้อง 20%

ในกล้องเธอขาวโอโม่มาก แต่ตัวจริงขาวออกเหลืองๆ

ที่สำคัญคือเธอตัวเล็กมาก ประมาณ 153เซน

หน้าตาถูกต้องตามอายุคือ 24 แต่หุ่นนี่อย่างกับเด็ก ป.5

ผมยื่นคิทแคทให้ เรายืนคุยกันอยู่หน้าบ้านแป๊บนึง แล้วผมก็กลับ

ผมรู้สึกว่าเธอเขินและหวั่นไหวเมื่อเจอผม

รอยยิ้มเธอทำผมใจละลาย

ขากลับผมขับรถเลยซอบเข้าบ้านเพราะมัวแต่ใจลอยคิดถึงเธอ

ถึงจะเป็นช่วงเวลาแป๊บเดียว

แต่นี่คือการพบกันครั้งแรกที่น่าประทับใจมากสำหรับผม
intelligence
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
*

พลังหื่น : 333

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 01:42:43 PM »

milkbottle16

เรื่องราว เริ่มเจ้มจ้นแล้วล่ะครับ
พระเอก นางเอกพบกัน

ต่อไป คงสนุกสนาน เร้าใจ
แอบเดาๆ ว่ามีดราม่า แฝงความเศร้านิดๆ ครับ

ผมลาขาด แนวนี้มานานแล้วครับ
การชอบสาว บางที เราพบเขาที่ไหน
แนวไหน ตรงนั้นก็บอก สถานะของเขาได้อย่าง ชัดเจน

แต่ ก็นั่นแหละ บางทีใจมันชอบอ่ะ จะห้ามอย่างไรล่ะ
เนาะ  555  ผมเคยอยู่ในหลุมดำมาพักนึง
พอโผล่ พ้นออกมาแล้ว ไม่คิดกลับไปอีกเลยครับ

กำเงินเที่ยว ตามสไตลืเรา นวดบ้าง ไป ตจว. บ้าง
กสน. บ้าง แล้วแต่ใจเรา ตามสะดวกและปลอดภัย ครับ

90242_1 90241_1
propang
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 4

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 02:39:37 PM »

รออ่านต่อ boy-emoticon-012
black suicide
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 713

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 03:58:53 PM »

อ้าว จบตอนอีกแล้ว ....

ผมเพิ่งจะ 30 ต้นครับ ... ยังอ่อนหัด มากนะครับ

จะขอลา่ยแทง ท่านได้ให้คนอื่นก่อนหรือยัง ... มาแบบนี้ผมก็ไม่ให้นะครับ

แล้วมาแบบมึนๆ ถามว่าร้านไหน โดยไม่มีเกริ่นนำ จะรู้ไหมครับ ...
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 04:26:39 PM »

มาต่อครับ...

ทางด้าน "สายเปย์" ที่เปิดตัวจีบขอเธอเป็นแฟนนั้น

เธอเองก็ให้ความสำคัญกับพี่แกไม่น้อย

เธอยอมรับว่าเป็นคนคุย แต่ยังไม่ว่าตกลงเป็นแฟนกัน

อาจเพราะว่า ยังไงนี่ก็เป็นตัวตนบนโลกโซเชี่ยล

เธอต้องรักษาระยะห่าง ไม่ให้ใจตัวเองถลำ

และยังต้องรักษาน้ำใจ "สายเปย์" ที่เป็นอู่ข้าวอู่น้ำของเธอด้วย

อาจดูเหมือนพวกผมแย่งกันจีบผู้หญิงคนเดียว

แต่พวกผมไม่เคยทะเลาะกัน ความสัมพันธ์ระหว่างแฟนคลับคือพี่น้อง

ตอนแข่งกันยิงมุกจีบ VJ หน้าไมค์ก็สนุกเฮฮาดี ไม่มีใครยอมใคร

แต่หลังไมค์เธอจะคุยกับใครบ้าง มันก็แล้วแต่เธอ

ถึงตรงนี้ผมรู้แล้วว่า หลังไมค์เธอคุยกับ "สายเปย์" มากกว่าผม

และเธอคิดกับผมแค่เป็นเพื่อนที่ดีคนนึงเท่านั้น
rebecca
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 05:18:40 PM »

boy-emoticon-003 มาต่อไวๆนะ
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 06:17:48 PM »

ผมไม่เคยหมดหวัง อาจเพราะผมไม่ได้หวัง ว่าจะได้เป็นแฟนเธอ

ผมต้องทำใจไว้ตั้งแต่แรกแล้ว ว่ามันเป็นไปไม่ได้

เธอยังคาราคาซังกับแฟนเก่า

เธอมีหนุ่มอีกคนที่กำลังจะได้เป็นแฟนใหม่

และผม ก็มีครอบครัว

ปกติผมหยุดงานวันเสาร์-อาทิตย์ มีครั้งนึงผมต้องสแตนด์บายซับพอร์ตลูกค้าในวันเสาร์

ระหว่างรองานเข้า ผมจึงไปหาเธอที่บ้าน

คราวนี้เธอให้ผมเข้าบ้านด้วย อาจเพราะเป็นตอนกลางวัน

เธอใส่ชุดอยู่บ้าน เสื้อยืดกางเกงขาสั้น

คงเพราะผมจ้องเธอด้วยสายตาหื่นกามมากไป

ซักพักเธอเข้าห้องไปเปลี่ยนกางเกงขายาวออกมา

หลังจากเธอทำงานบ้านเสร็จ ก็ชวนผมออกไปกินข้าวร้านตามสั่งหน้าปากซอย

ผม : ฉันยังไม่หิวอะ กินข้าวเช้ามาจากบ้านแล้ว เธอกินโลดฉันอยากดูตอนเธอกิน

เธอ : ไอ้บ้า! จะมานั่งดูฉันกินคนเดียวได้ไง เขินตายเลย ใครจะกินลง สั่งมากินด้วยกันเลย

จะกินอะไรบอกมา

ผม : เอิ่ม...

เธอกำลังเขียนเมนูข้าวเช้า+เที่ยง ของเธอ

"ข้าวกระเพราหมูสับพิเศษ + ไข่เจียว"

ผมหันไปมองพี่ผู้ชายโต๊ะข้างๆ แกกำลังกินข้าวกระเพราอยู่เหมือนกัน ซึ่งข้าวจานใหญ่พอ

สมควร

ผม : เธอๆ ข้าวร้านนี้ได้เยอะมั้ย?

เธอ : ก็เยอะอยู่นะ ทำไมเหรอ แกจะกินอะไรสั่งมาเร็วๆ

ผม : เธอตัวแค่นี้ แต่สั่งพิเศษ เธอจะกินหมดเหรอ? (พร้อมทำมือแบบว่า ตัวนิดเดียว)

เธอ : หมดสิ! ฉันยังไม่ได้กินข้าวเช้านะ

ผม : งั้นฉันเอา ผัดซีอิ๊ว

พอข้าวมาเสิรฟ ก็กินกันไป ผมก็ทั้งกินทั้งจ้องเธอ จนเธอจะเอาส้อมจิ้มตาผม

ส่วนเธอกินเกือบหมดจริงๆ เหลือข้าวนิดหน่อย

ผม : เธอกินขนาดนี้ทำไมไม่โต?

เธอ : แม่ฉันให้มาแค่นี้มั้ง ไปดูน้องฉันสิ โตทั้งตัวทั้งนม

เธอมีน้องสาวสองคน ดูเหมือนเธอจะเตี้ยตะแมะแคะอยู่คนเดียว

กินข้าวเสร็จก็รีบกลับบ้านกันเพราะอากาศร้อน

ซักพักงานเข้าเจ้านายผมโทรมาตาม เธอถามว่าแฟนโทรมาเหรอ

ผมบอก เจ้านายโทรมาตามไปทำงาน แล้วก็ขอตัวกลับ

ผมไม่ได้บอกเธอ ว่าผมมีแฟนหรือไม่มี

ก่อนหน้านี้เธอก็เคยหยอดถามแบบอ้อมๆ เรื่องแฟนผม ซึ่งผมก็บ่ายเบี่ยงเลี่ยงไม่ตอบเธอ

มันคงทำให้เธอรู้ ว่าผมมีแฟนอยู่แล้ว เธอจึงคิดกับผมแค่เพื่อน

ก็ยังดีที่เธอไม่ได้รังเกียจผม และยังไว้ใจ ให้ผมไปหาที่บ้าน

Wiratcha
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 5

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2018, 11:37:22 PM »

อ่านสนุกเลยครับ เรื่องราวน่าติดตามมาก
DBcooper
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 10:42:43 AM »

น่าติดตามมากครับ  kitty2
Mr.Lover
*

พลังหื่น : 309

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 02:46:54 PM »

เล่าได้ดี เล่าได้ถูกต้อง ผมอ่านแล้วผมชอบมาก
childen10
*

พลังหื่น : 49

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2018, 03:05:09 PM »

+1 ให้แทนคำขอบคุณครับ

มาต่อให้ไวเลยครับ กำลังมันส์เลย

milkbottle22 milkbottle22 milkbottle22
คนเดินดินธรรมดา
ชอบหนีงานไปปรี้ เป็นชีวิตและจิตใจ
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
*

พลังหื่น : 285

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2018, 08:55:29 PM »

มารอต่อครับ

ทำงานเก็บเงินได้ แบ่งส่วนหนึ่งไว้ปรี้น้อง
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 04:59:48 PM »

มาต่อแล้วครับ ขออภัยที่หายไปนานนะครับ

อาชีพ VJ ไลฟ์สด จะว่าหาเงินง่ายก็ง่าย

เหมือนที่เห็นในข่าวเรื่องขโมยเงินแม่มาซื้อของขวัญให้ VJ

หรือข่าวที่ประเทศจีนตามเก็บภาษีจาก VJ เพราะเห็นว่ารายได้ของ VJ มันเยอะ

แต่ความเป็นจริงเท่าที่ผมเจอมา ผมว่าการเป็น VJ มันไม่ง่ายขนาดนั้น

ไม่มีอะไรรับประกัน ว่าแต่ละวันเธอจะได้รับของขวัญกี่ชิ้น

คนดูห้าร้อยหกร้อย แต่มีคนให้ของขวัญไม่ถึงสิบคน

สายเปย์ก็เริ่มห่างหาย มาบ้างไม่มาบ้าง

ถึงแม้ตอนเริ่มเล่นช่วงแรก จะเล่นเพื่อสนุก ขำๆ

แต่พอมันสร้างรายได้ให้กับเธอ และกลายเป็นอาชีพเสริม

ก็ทำให้เธอเครียดอยู่เหมือนกัน

ช่วงนี้ผมจึงทุ่มเงินซื้อของขวัญให้เธอมากขึ้น เพื่อเอาใจเธอ

จนขึ้นมาเป็นแฟนคลับที่ส่งของขวัญให้เธอมากที่สุด อันดับ 3
ยอนแน่เน็ด
*

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 07:10:43 PM »

"ว่างมั้ย คุยได้ป่าว"

อยู่ดีดี เธอทักแชทมาหาผม

ผมรู้ทันทีว่าเธอมีเรื่องไม่สบายใจอะไรซักอย่างแน่นอน

เพราะปกติเธอจะไม่ทักมาก่อนแบบนี้ เป็นผมทุกทีที่พิมพ์ค้างไว้เป็นวันเธอค่อยจะตอบ

ถึงจะรู้อย่างนั้น แต่ผมก็อดดีใจไม่ได้ ในขณะเดียวกันก็รู้สึกผิด

มันเหมือนผมมีความสุข บนความทุกข์ของเธอ

"ฉันเหนื่อย ฉันเครียด ฉันจะทำยังไงดี"

ถึงตรงนี้ผมตัดสินใจโทรหาเธอ ผมขี้เกียจพิมพ์แชท และท่าทางเรื่องมันจะยาวด้วย

ก็คุยกัน ได้ความว่า เธอเครียดเรื่องงาน หน้าที่เธอตรงนี้ คือเธอทำทุกอย่างคนเดียว

ทั้งกดดัน ทั้งรับผิดชอบเยอะ เธอเหนื่อย

ส่วนที่ดีคือ เธอได้เงินเดือนเยอะมาก

เธอก็ถามผมว่า เธอจะลาออกดีมั้ย 

ผมถอนหายใจเฮือกใหญ่ แล้วครุ่นคิด

เธอเป็นคนเข้มแข็ง เป็นพี่คนโตที่คอยดูแลปกป้องน้องสาว

ที่ผ่านมาไม่ว่าใครจะถาม ว่าเธอเป็นอะไรหรือเปล่า

เธอจะบอกว่า ไม่เป็นไร แล้วเก็บปัญหาไว้เองคนเดียว

แต่คราวนี้ เธอปรึกษาผม

มันต้องถึงขีดสุดแล้ว เธอจึงมาเล่าให้ผมฟัง

ผมรู้เรื่องงานของเธอไม่มาก

แล้วตอนนี้เธอไม่มีความสุข ถึงขั้นคิดจะลาออก

ผมจะช่วยเธอได้อย่างไร?

ถ้าเธอลาออกจากงานตรงนี้ เธอคงต้องไปหางานใหม่ ที่ กทม

แน่นอนผมไม่อยากให้เธอไป

งั้นถ้าเธอยังอยู่ ผมจะช่วยเธอทำงานได้มั้ย

มันก็ไม่ได้

หรือถ้าเธอยังอยู่ ผมจะดูแลเธอได้มั้ย

ถึงตรงนี้ถ้าจะดูแลกันมันต้องเต็มที่แล้ว

ผมต้องทิ้งทุกอย่างเพื่อเธอ

ซึ่งมันเสี่ยงเกินไปในหลายๆ เรื่อง 

ผมตัดสินใจ ไม่รั้งเธอ
C.Ronaldo07
*

พลังหื่น : 39

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2018, 03:35:05 PM »

มาติดตามต่อครับผม

โอ๋ มาถึงขั้นนัดน้องออกมากินข้าวหน้าปากซอยแล้ว น้องก็ต้องมีใจให้แล้วละครับ อันนี้แต่ว่าจับแขนเลย จับอย่างอื่นก็ยังได้

แต่ถ้าสุภาพบุรุษจุทาเทพเกิน ก็อาจไม่ได้จับแขนครับ

อารมณ์จะประมาณว่า  แฟนคลับแสนดีแขนไม่ได้จับ  แต่แบดบอยติดยาจับเธอ....ๆ ไปแล้ว

เมื่อก่อนผมก็แบบนี้ละครับ ทำตัวเป็นคนที่แสนดี  แต่สุดท้ายก็เพิ่งรู้ว่า คนดี บางทีก็ไม่ได้อะไรกลับมาเลย..........................

เอาเป็นว่าติดตามต่อครับผม เล่าเรื่องได้น่าติดตามมากครับ

-ของดีมีคุณภาพ - เล่นชู้ดีกว่าไม่ต้องคิดมาก - หาความสุขใส่ตัวเองไปวันๆ ไม่ต้องแคร์คนอื่น แคร์แต่ตัวเองเท่านั้น คนแบบนี้ นี้มันสบายดีจริงๆ
Blue Lagoon
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 256

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2018, 04:52:25 PM »

พร้อมแล้วค่อยมาเขียนให้จบเลยนะครับ
เขียนแล้วทิ้งไว้นานเกิน...

การบ้านย้อนหลัง
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,403367.0.html น้องสอนนวด
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,405166.0.html ตาต่อตา ฟันต่อฟัน
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,406742.0.html บุกวังหินวันสงกรานต์
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,408074.0.html กินกาแฟซ้ำแก้ว
http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,410313.0.html ร้านเปรี้ยวๆ ซ.เสนาฯ
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์