หน้า: 1 2 »   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิดถึง...เวียงจันทน์  (อ่าน 10387 ครั้ง)
piggy และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
MR.BIG
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 180

« เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 05:35:39 PM »

อ่านการบ้านเวียงจันทน์ของท่านทั้งหลาย แล้วเกิดความคิดถึงเวียงจันทน์มากๆอยากไปอีกแล้ว
ประกอบกับไม่ได้ลงการบ้านมาร่วมปีแล้ว ไปมาอีก 2-3 ครั้ง ก็เลยถือโอกาสเอามาเล่ารวมๆเลย
ก็แล้วกัน (เล่าเรื่องเที่ยวทั่วๆไปนะ ว่าไปไหนมาไหนบ้าง เรื่องสาวๆไม่ถนัดครับ) milkbottle18
MR.BIG
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 06:40:39 PM »

จะให้ข้อมูลร้านที่เคยไปนั่ง กลางวัน เย็นๆและกลางคืนที่เคยไป รูปอาจจะไม่ครบทุกที่ หลังๆแก่เแล้วไม่ค่อยได้ถ่ายรูป
scratt69
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 10

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 10:33:25 PM »

เร็วๆนี้จะหาวันไปอยู่ครับ อิอิ
nuttykung
*

พลังหื่น : 37

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2018, 10:47:03 PM »

ขอบคุณครับ ผมไปลาวมาสองครั้งแล้ว แต่ไม่ได้ลงก่รบ้านเลย เพราะว่าตามรอยเพื่อนๆไปครับ คราวนี้ จะตามรอย ท่านบ้าง 5555
MR.BIG
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:14:02 AM »

เร็วๆนี้จะหาวันไปอยู่ครับ อิอิ
เที่ยวให้สนุก ส่งการบ้านบ้างนะครับ milkbottle18
nobra_34c
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 208

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:18:36 AM »

milkbottle9ชอบการบ้านของพี่มาก รอ...ครับ...
Asahi
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 90

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:30:05 AM »

สมัยนี้สวยๆเด็กๆเสี่ยไทย จีน เกา เอาไปเลี้ยงหมด และจะหาช้างเผือกเหมือนเมื่อ 7-8 ปี เหมือนยังท่าน jarr บอก คงยาก

สมัยก่อน แถว บางลี่ แปดริ้ว ยังมีช้างเผือกสวยๆหลุดมาเยอะเลย ว่าแล้วก็คิดถึงยุครุ่งเรื่อง
MR.BIG
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:31:18 AM »

ขอบคุณครับ ผมไปลาวมาสองครั้งแล้ว แต่ไม่ได้ลงก่รบ้านเลย เพราะว่าตามรอยเพื่อนๆไปครับ คราวนี้ จะตามรอย ท่านบ้าง 5555
ไปเที่ยวไม่ต้องตามรอยใครหรอก เอาข้อมูลที่ได้เป็นแนวทางประกอบการตัดสินใจก็พอ แต่โปรดใช้วิจารณญาณในการรับขม
ว่าข้อมูลไหนจริงอันไหนโม้ ชอบแบบไหนก็ทดลองเลย เสียเงินเหมือนกัน เที่ยวให้สนุกแล้วมาส่งการบ้านบ้างนะครับ milkbottle38
MR.BIG
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:43:32 AM »

เวียงจันทน์เดี๋ยวนี้สาวๆรุ่นรุ่นหาสวยน้อยมากไม่เหมือนเมื่อ 7 -8 ปีก่อนไปร้านไหนก็มีแต่โดนๆทั้งนั้น
น่าจะเหมือนๆเดิมนะ เด็กสวยๆมีปริมาณเท่าเดิม แต่ผู้บริโภคมากกว่าเดิมและจุดกระจายสินค้า
มีหลากหลายขึ้นมากและราคาขยับตัวสูงขึ้น (ข้อมูลจากคนที่พาผมไปครั้งแรก เค้าเที่ยวเวียงจันทน์มา 14 ปีแล้วครับ)

คนบ้าหมี
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
*

พลังหื่น : 389

.. เกิดมากินแต่ แพนด้า ..

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:49:59 AM »

+1 ให้ท่าน Big คร้าบ

หลังๆ  ผมก็ชอบ อ่าน  มากกว่า ชอบ เล่า  ... 

ยอมรับว่า หลังๆ  ที่เที่ยวหลายแห่ง ในลาว  ดูดี  ทันสมัย ขึ้นมาก

ไม่แพ้ เมืองไทย   ... แระก็แพง ขึ้น ตามลำดับ   ...

ถ้ากรูเกรียน  หรือ กรูบ้า 

วันข้างหน้า  กรูจะมากัดมึง
MR.BIG
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 09:59:36 AM »

การบ้านนี้แนะนำร้านอาหารและร้านเหล้าต่างๆที่ผมเคยไป ไม่ได้โฟกัสเรื่องสาวๆ และขอยืนยันว่าเป็นข้อมูลจริงๆ ไม่ได้โม้
MR.BIG
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:13:19 AM »

หลังๆ  ผมก็ชอบ อ่าน  มากกว่า ชอบ เล่า  ... 

ยอมรับว่า หลังๆ  ที่เที่ยวหลายแห่ง ในลาว  ดูดี  ทันสมัย ขึ้นมาก

ไม่แพ้ เมืองไทย   ... แระก็แพง ขึ้น ตามลำดับ   ...

ผมชอบมากกว่าเมืองไทยอีก ร้านอาหาร ผับ เกะ ดีไม่แพ้เมืองไทย เดินทางสะดวกที่เที่ยวดีๆทั้งเมืองอยู่ใกล้ๆกันเกือบหมด
สาวๆน่ารักอยู่บ้านเราแก่แล้วพาสาวๆวัยรุ่นเที่ยวมันดูไม่งาม ผู้คนเป็นมิตร ราคาแพงขึ้นแต่ยังถูกกว่าเมืองไทยอยู่พอสมควรครับ
คนบ้าหมี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:21:02 AM »

ผมชอบมากกว่าเมืองไทยอีก ร้านอาหาร ผับ เกะ ดีไม่แพ้เมืองไทย เดินทางสะดวกที่เที่ยวดีๆทั้งเมืองอยู่ใกล้ๆกันเกือบหมด
สาวๆน่ารักอยู่บ้านเราแก่แล้วพาสาวๆวัยรุ่นเที่ยวมันดูไม่งาม ผู้คนเป็นมิตร ราคาแพงขึ้นแต่ยังถูกกว่าเมืองไทยอยู่พอสมควรครับ

ค่าอาหาร ริมทาง ทั่วไป + ค่ารถ แอบแพงกว่าเรา

แต่ค่าเที่ยว  กินดื่ม   ค่าสาว  .. ก็ตามที่ท่านบิ๊กว่า  

เที่ยวที่ลาว เบากระเป๋ากว่า ที่ไทยเยอะ  ..

Asahi
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:22:03 AM »

จริงๆครับ ผมพาเด็กร้านนวดไทใหญ่อายุ 20ต้นๆ ไปกินร้านเหล้ากะนั่งฟังเพลงชิวๆ คนแม่งมองทั้งร้าน มันคงนึกว่าพาลูกมาเที่ยว
แต่ถ้าไปที่ลาวนี้ปกติมาก
MR.BIG
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:46:47 AM »

ค่าอาหาร ริมทาง ทั่วไป + ค่ารถ แอบแพงกว่าเรา

แต่ค่าเที่ยว  กินดื่ม   ค่าสาว  .. ก็ตามที่ท่านบิ๊กว่า  

เที่ยวที่ลาว เบากระเป๋ากว่า ที่ไทยเยอะ  ..

ที่ลาวร้านอาหารดีๆแพงกว่าร้านริมทางไม่มาก เข้าร้านดีๆ ดีกว่า ค่ารถแล้วแต่ตกลงกันราคารับได้ครับ
ค่าแท็กซี่ในเมืองไม่เกินเที่ยวละ 200 ดีกว่านั่งจัมโบ้ รถตู้เหมาทั้งวัน 1-3 พันแล้วแต่รายละเอียด (เที่ยง-เกือบเช้าอีกวัน)
scratt69
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 10:48:15 AM »

ผมว่าสวยๆไม่ได้น้อยลงนะครับ แต่เข้าถึงยากกว่าเดิมหน่อยเท่านั้นเอง
MR.BIG
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 11:18:41 AM »

การบ้านนี้แนะนำร้านอาหารและร้านเหล้าต่างๆที่ผมเคยไป ไม่ได้โฟกัสเรื่องสาวๆ และขอยืนยันว่าเป็นข้อมูลจริงๆ ไม่ได้โม้

ขอโทษนะครับที่พาออกนอกประเด็น อย่าโกรธข้าน้อยเลยนะขอรับ milkbottle22
555 มิเป็นไรครับ ไม่ได้โฟกัสแต่จะมีสอดแทรกไปในรูปบรรยากาศ
ร้านต่างๆเป็นระยะๆ แต่จะไม่ชี้นำ ที่เวียงมีเยอะ ชอบแบบไหนก็ตามถนัดเลยครับ...อิอิ
Asahi
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 01:30:33 PM »

ผมไปลาวที่ไรก็โฟกัสแต่เรื่องสาวๆ ไปที่ไรก็กินแต่ร้านเดิมๆ ไม่กี่ร้าน คราวนี้ได้รีวิวท่าน big ในกระทู้นี้ คงจะโฟกัสเรื่องร้านกินดื่มบ้าง
star88
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว
*

พลังหื่น : 3115

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 03:46:50 PM »

ไม่ได้ไปเที่ยวเวียงจันทน์มา 2 ปีแล้วครับ หลังๆ สาวไทยสวยๆ เยอะ สะดวกต่อการจัดการทั้งเดินทางและเวลา
ทั้งที่ไปเวียงจันทน์ทีไร มันก็สนุกไปอีกแบบทุกทีไป ผมเที่ยวคล้ายๆ ท่านในด้านร้านอาหาร และคาราโอเกะครับ
ชอบโขงวิว และมิตรภาพคาราโอเกะ ชอบนอนที่ริมโขง ส่วนสาวๆ วันแรกจะใช้บริการเอเยนต์ วันต่อไปพอชักหายอยาก
ก็ไปหาตามสถานที่นั้นๆ เอาได้ถูกใจก็เอา แต่ก็เน้นที่ดีๆ เพราะอย่างที่ท่านบอกแหละครับ ราคาต่างกันไม่มาก แต่ความน่าเชื่อถือ
และคุณภาพต่างกันมาก ที่ผมไม่เหมือนท่านก็เรื่องการดื่ม ที่พวกผมไม่ดื่มหนักมากนัก  ( ผมไม่ดื่มเลยด้วยซ้ำ )
เน้นหาร้านอร่อยๆ ทานเช่นครัวลาว  นางคำบางที่ขายปลาเผา ร้านอาหารเวียดนาม 2 - 3 ที่ หรือดึกๆ ไปทานข้าวต้มกับ
ที่โรงแรมอนุ เป็นต้น......

ช่วยกันส่งกระทู้ดีๆ และ "จริง" ตลอดทริปแบบนี้เถอะครับ ที่ร่ายยาวเพื่อแสดงภูมิ แล้วเก่ง หล่อ มีมนต์มหาเสน่ห์
สาวไหนเห็นเป็นหลง ปรี้ได้วันละ 3 รอบ 3 วันติด คนที่เค้ารู้ทันหัวเราะกันทุกทีเวลาพูดถึงเทพตนนี้......บวกให้ท่านนะครับ

MR.BIG
*

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 04:52:39 PM »

ไม่ได้ไปเที่ยวเวียงจันทน์มา 2 ปีแล้วครับ หลังๆ สาวไทยสวยๆ เยอะ สะดวกต่อการจัดการทั้งเดินทางและเวลา
ทั้งที่ไปเวียงจันทน์ทีไร มันก็สนุกไปอีกแบบทุกทีไป ผมเที่ยวคล้ายๆ ท่านในด้านร้านอาหาร และคาราโอเกะครับ
ชอบโขงวิว และมิตรภาพคาราโอเกะ ชอบนอนที่ริมโขง ส่วนสาวๆ วันแรกจะใช้บริการเอเยนต์ วันต่อไปพอชักหายอยาก
ก็ไปหาตามสถานที่นั้นๆ เอาได้ถูกใจก็เอา แต่ก็เน้นที่ดีๆ เพราะอย่างที่ท่านบอกแหละครับ ราคาต่างกันไม่มาก แต่ความน่าเชื่อถือ
และคุณภาพต่างกันมาก ที่ผมไม่เหมือนท่านก็เรื่องการดื่ม ที่พวกผมไม่ดื่มหนักมากนัก  ( ผมไม่ดื่มเลยด้วยซ้ำ )
เน้นหาร้านอร่อยๆ ทานเช่นครัวลาว  นางคำบางที่ขายปลาเผา ร้านอาหารเวียดนาม 2 - 3 ที่ หรือดึกๆ ไปทานข้าวต้มกับ
ที่โรงแรมอนุ เป็นต้น......

ช่วยกันส่งกระทู้ดีๆ และ "จริง" ตลอดทริปแบบนี้เถอะครับ ที่ร่ายยาวเพื่อแสดงภูมิ แล้วเก่ง หล่อ มีมนต์มหาเสน่ห์
สาวไหนเห็นเป็นหลง ปรี้ได้วันละ 3 รอบ 3 วันติด คนที่เค้ารู้ทันหัวเราะกันทุกทีเวลาพูดถึงเทพตนนี้......บวกให้ท่านนะครับ

พวกผมอยู่เมืองไทยไม่ยุ่งเรื่องผู้หญิงเลย เรียบร้อยกินเหล้าอย่างเดียวและมีความรู้สึกว่าเที่ยวเวียงจันทน์สนุกกว่าเยอะ 
เวลาไปที่เวียงพักผ่อนและปลดปล่อยได้เต็มที่และไม่มีใครรู้จักเรา เที่ยวกะสาวอายุน้อยๆก็ไม่น่าเกลียด ก็เลยไปกันเรื่อยๆครับ

เทพตนนั้นผมแอบสงสัยอยู่ตลอดว่าเวลาลงการบ้านไม่รู้ว่าแกเมากาวหรือพึ่งปั่นจิ้งหรีดมา เป็นมานานแล้วด้วยแต่มีคนเชื่อเค้าเยอะนะครับ milkbottle3
oldtee1
BACK TO BASIC
*

พลังหื่น : 198

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 05:02:24 PM »

+1 เพิ่มพลังหื่นให้ครับ

โขงวิว อาหารรสชาดถูกปาก เจ้าของเป็นคนไทยทำร้านอยู่เชียงใหม่ครับ แต่ก่อนผมก็ไปบ่อย หลังๆฉายเดี่ยวไม่ค่อยได้ไป

♥️♥️ Everybody got a hungry heart♥️♥️
MR.BIG
*

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 05:12:06 PM »

+1 เพิ่มพลังหื่นให้ครับ

โขงวิว อาหารรสชาดถูกปาก เจ้าของเป็นคนไทยทำร้านอยู่เชียงใหม่ครับ แต่ก่อนผมก็ไปบ่อย หลังๆฉายเดี่ยวไม่ค่อยได้ไป
ที่เวียงจันทน์ร้านอาหารดีๆเจ้าของเป็นคนไทยหลายร้านครับ
MR.BIG
*

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2018, 08:47:36 PM »

5.สวนอาหารเนละมิด
ไปบ่อยมาก ไปตั้งแต่ไปลาวครั้งแรก กลางวันไม่รู้จะไปไหนชอบมานั่งๆนอนๆกินเบียร์ที่นี่ บรรยากาศดี อาหารใช้ได้
สาวๆมานั่งเล่นกันเยอะ สาวเชียร์เบียร์น่ารักดี ที่นั่งมีแบบตูบ(กระท่อม)และแบบโต๊ะปกติครับ
dudescoffee
*

พลังหื่น : 1

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 12:30:45 AM »

ขอบคุณครับพี่ MR. BIG ผมเชื่อครับว่า ตัวจริง ของจริงไม่มีโม้ครับ...
nobra_34c
*

พลังหื่น : 208

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 07:53:25 AM »

milkbottle9พี่ครับ...อิจฉาพี่จัง สาวๆที่นั่งกับพี่ สวยๆทุกคน...ทำไงนะจะได้แบบนี้บ้างนะ ผมจีบสาวไม่เก่ง...
คนบ้าหมี
*

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 08:43:34 AM »

2.ร้านหนองเสือม
เป็นสวนอาหาร บรรยากาศร่มรื่น ที่นั่งเป็นตูบรายเรียงอยู่ริมสระน้ำใหญ่ กลางวันถ้าไม่รู้จะทำอะไร ก็ชวนน้องๆมานั่งเล่นนอนเล่นดื่มกินกันเพลินๆ
อยู่ไกลเมืองหน่อย เกือบจะถึงท่างอนแล้วครับ

ร้านนี้ผมก็ชอบไปนะ   ลมเยนดีคับ   ....

✔tuueang✔
สมาชิกต๊อกต๋อยซอยแหลก
สมาชิกVIP : ระดับ 4 ดาว
*

พลังหื่น : 4904

ตูเอง มีไรป่ะ!

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 09:14:57 AM »

+
สาวเพียบเลยครับพี่. แหล่มๆทั้งนั้น ในชุด"สาย C"เห้นแล้วขึ้นเลย
MR.BIG
*

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 12:28:51 PM »

milkbottle9พี่ครับ...อิจฉาพี่จัง สาวๆที่นั่งกับพี่ สวยๆทุกคน...ทำไงนะจะได้แบบนี้บ้างนะ ผมจีบสาวไม่เก่ง...
ทำตัวปกติ น้องๆชอบสนุก ชอบพี่ๆที่ใจดี ถ้าเค้ารู้สึกว่าเราดีกับเค้า เค้าก็ดีกับเรา แล้วเรื่องเงินจะไม่ใช่ประเด็นใหญ่
เมาม่วนไว้ก่อนแล้วอย่างอื่นมันจะตามมาครับ
MR.BIG
*

« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 12:30:56 PM »

2.ร้านหนองเสือม
เป็นสวนอาหาร บรรยากาศร่มรื่น ที่นั่งเป็นตูบรายเรียงอยู่ริมสระน้ำใหญ่ กลางวันถ้าไม่รู้จะทำอะไร ก็ชวนน้องๆมานั่งเล่นนอนเล่นดื่มกินกันเพลินๆ
อยู่ไกลเมืองหน่อย เกือบจะถึงท่างอนแล้วครับ

ร้านนี้ผมก็ชอบไปนะ   ลมเยนดีคับ   ....
ถ้าไม่ไกลไปหน่อย คงจะไปบ่อยมากๆแทนเนละมิด นั่งสบายดีครับ
scidting
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 563

« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 01:07:41 PM »

ท่าน BIG ตัวจริง  เสียงจิง  ของจิง  milkbottle22  สายลุย ไม่คุยเยอะคับ  boy-emoticon-011 +1  ขอบคุณรีวิวสวยๆคับ  ชอบบรรยากาศมาก  ยังไม่มีโอกาศไปเยือนลาวซักที  boy-emoticon-012

ปล.ชอบตรงท่านกล่าว ถึงท่านเทพ ในตำนาน  อ่ะคับ  อะไรน้า  อ้อ...... เมากาว  หรือ ปั่นจิ้งหรีด    boy-emoticon-020  เห็นภาพเลย
MR.BIG
*

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 01:15:44 PM »

+
สาวเพียบเลยครับพี่. แหล่มๆทั้งนั้น ในชุด"สาย C"เห้นแล้วขึ้นเลย
น้องๆพวกนี้นิสัยไม่ดี กินเหล้ากะผู้บ่าวเฒ่าทั้งชุด"สาย C"(บังเอิญที่รู้จักเรียนอยู่หลายคนด้วยครับ)
MR.BIG
*

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2018, 06:26:24 PM »

ท่าน BIG ตัวจริง  เสียงจิง  ของจิง  milkbottle22  สายลุย ไม่คุยเยอะคับ  boy-emoticon-011 +1  ขอบคุณรีวิวสวยๆคับ  ชอบบรรยากาศมาก  ยังไม่มีโอกาศไปเยือนลาวซักที  boy-emoticon-012

ปล.ชอบตรงท่านกล่าว ถึงท่านเทพ ในตำนาน  อ่ะคับ  อะไรน้า  อ้อ...... เมากาว  หรือ ปั่นจิ้งหรีด    boy-emoticon-020  เห็นภาพเลย
จริงๆไม่อยากยุ่งกะแกหรอก แต่บางทีก็อดไม่ได้ พอดีไม่ได้เป็น fc ท่านเทพ เคยอ่านแล้วมึนหัวมากๆเลยกล้าสงสัยครับ boy-emoticon-004
TheDarkSide
*

พลังหื่น : 923

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 11:52:00 AM »

แวะมาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ให้อีกสองร้านครับ
คือ ร้านเมี่ยงเจ้าเก่า และ ร้าน Max Grill Bar

ร้านเมี่ยงเจ้าเก่า สลัดลาว อร่อยมาก
ราคาเบียร์ ราคาอาหาร ถือว่า ถูกเลยครับ
ถ้าเทียบกับสถานที่ และรสชาติ

ร้าน Max Grill Bar
จุดเด่น คือ มีเบียร์หลากหลายให้เลือก
ดนตรีสด ร้องดี ครับ

แต่จริงๆแล้ว ร้านอาหารที่ลาว หลายๆร้านเลย
ดนตรีสด ผมว่า นักร้อง ร้องเพราะ ใช้ได้เลยทีเดียว
นักร้องคนลาวที่นี่ เสียงดีหลายคน  boy-emoticon-011

รอติดตามการบ้าน พี่ Big ต่อนะครับ
แต่ก่อน ผมก็ชื่นชอบ บรรยากาศ การไปเกะ กับเพื่อนๆ
เพราะชอบความสนุกสนานในห้อง และผมเป็นคนชอบร้องเพลง
ติดแต่ว่า เวลาผมมาที่ ลาว
ส่วนใหญ่ผมจะมาทำงานคนเดียว ไม่ได้มากับเพื่อนๆ
ทำให้ไม่สามารถไปเที่ยวแบบนั้นได้ และผมเป็นคนไม่ค่อยดื่มด้วย
ก็เลยไม่ค่อยสะดวกในการไปผับคนเดียวเท่าไหร่

รอติดตามตอนต่อไปครับ  boy-emoticon-011

MR.BIG
*

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 01:35:19 PM »

แวะมาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ให้อีกสองร้านครับ
คือ ร้านเมี่ยงเจ้าเก่า และ ร้าน Max Grill Bar

ร้านเมี่ยงเจ้าเก่า สลัดลาว อร่อยมาก
ราคาเบียร์ ราคาอาหาร ถือว่า ถูกเลยครับ
ถ้าเทียบกับสถานที่ และรสชาติ

ร้าน Max Grill Bar
จุดเด่น คือ มีเบียร์หลากหลายให้เลือก
ดนตรีสด ร้องดี ครับ

แต่จริงๆแล้ว ร้านอาหารที่ลาว หลายๆร้านเลย
ดนตรีสด ผมว่า นักร้อง ร้องเพราะ ใช้ได้เลยทีเดียว
นักร้องคนลาวที่นี่ เสียงดีหลายคน  boy-emoticon-011

รอติดตามการบ้าน พี่ Big ต่อนะครับ
แต่ก่อน ผมก็ชื่นชอบ บรรยากาศ การไปเกะ กับเพื่อนๆ
เพราะชอบความสนุกสนานในห้อง และผมเป็นคนชอบร้องเพลง
ติดแต่ว่า เวลาผมมาที่ ลาว
ส่วนใหญ่ผมจะมาทำงานคนเดียว ไม่ได้มากับเพื่อนๆ
ทำให้ไม่สามารถไปเที่ยวแบบนั้นได้ และผมเป็นคนไม่ค่อยดื่มด้วย
ก็เลยไม่ค่อยสะดวกในการไปผับคนเดียวเท่าไหร่

รอติดตามตอนต่อไปครับ  boy-emoticon-011
ขอบคุณครับ Max Grill Bar เคยไปนั่งตอนหัวค่ำครั้งเดียวตอนนั้นพักโรงแรมวงคำเเสน ซอยถัดจาก fuji หน่อยนึง
เดินทะลุท้ายซอยที่ไม่ใช่ริมโขงเลี้ยวซ้ายไปหน่อยนึง(น่าจะใช่นะ) ตอนนั้นหิวข้าวเห็นชื่อร้านน่ากินเลยแวะเข้าไปนั่ง ร้านละแวกนั้น
ลืมร้าน MIX ไปร้านนึง อยู่ตรงน้ำพุเลย ผมว่าอาหารอร่อยนะ เคยไปนั่งหลายครั้งด้วยแต่ดันลืม

ร้านเมี่ยงเจ้าเก่าก็ดีนะ ร้านสวยเห็นแต่ในรูป น้องๆชอบชวนไปแต่ไม่ได้ไปสักที มีโอกาสจะแวะไปครับ
(สลัดลาวเป็นอาหารหลักของผมที่ลาว สั่งทุกร้านเลย 555) ร้านอาหารดีๆที่เวียงจันทน์ ร้องเพลงเพราะแทบจะทุกร้านจริงนะครับ

พวกผมไปเที่ยวเมาตลอด ม่วนหลาย...เมาโลด ดื่มกินตั้งแต่เที่ยง ดึกๆก็จำอะไรไม่ค่อยได้แล้ว ไปผับเดี๋ยวนี้ถ้าไม่มีน้องๆไปดูแล
ชอบหนีตามสาวบ่อยๆเวลาเมาแล้วสาวชวนไปไหนไปหมด หลังๆไม่ค่อยกล้าลงการบ้านเกรงใจน้องๆครับ boy-emoticon-009
scratt69
*

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 11:15:34 PM »

Mkผมไปกินมา มันคิดเลทเงินบาทให้235 หน้าเลือดมากๆครับ ไปแลกเงินตาใธนาคารได้260+
TheDarkSide
*

พลังหื่น : 923

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 16, 2018, 12:10:06 AM »

Mkผมไปกินมา มันคิดเลทเงินบาทให้235 หน้าเลือดมากๆครับ ไปแลกเงินตาใธนาคารได้260+

มาเที่ยวลาว ถ้าไม่อยากเสียเปรียบ เรทเงิน ยังไงก็ต้องแลกเงินกีบ ติดตัวไว้ครับ
ถ้าคิดจะจ่ายเงินไทย ก็จะเสียเปรียบเรทเงิน เป็นเรื่องปกติเลย
แต่ MK ก็โหดจริงนะ ปกติ ร้านอาหารจะคิดที่ 250
ถ้าโหดๆหน่อยจะคิด 245 อันนี้ เล่นคิด 235 เลย  boy-emoticon-001

MR.BIG
*

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 16, 2018, 10:33:23 AM »

2.Musso

บรรยากาศดี อาหารดี ดนตรีดี สาวๆที่มาเที่ยวดูดี ราคาน่าจะพอๆกับ windwest (ราคาที่ windwest musso น่าจะสูงกว่า mk2 79 merci นิดนึง)
(͡° ͜ʖ ͡°)
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 9

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 18, 2018, 10:50:34 PM »

boy-emoticon-006 ขอบคุณครับ
ST
*

พลังหื่น : 77

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 01:11:58 AM »

+ ครับ

เป็นการแนะนำที่ช่วยเพิ่มไอเดียการไปนั่งในร้านต่างๆได้ดีครับ ผมเคยไปไม่กี่ร้านเดี๋ยวคงมีโอกาสได้ลองไปตามสถานที่ในนี้บ้างครับ
MR.BIG
*

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 19, 2018, 01:10:18 PM »

5.Merci หรือ โรงเบียร์สามดาว

เป็นร้านอาหารแนวนั่งสบายๆ อุ่นเครื่องให้ได้ที่แล้วค่อยไปสนุกที่อื่นต่อ อยู่บริเวณโรงแรมดาวคำ มีทั้งโซนด้านนอกและในห้องแอร์
อาหารใช้ได้ บรรยากาศโอเค ดนตรีพอได้ ราคาไม่แพง มาเที่ยวที่นี่ถ้าชอบแล้วจบได้เลยไม่ต้องไปไหน เพราะในบริเวณเดียวกันมี
เธคที่ปิดค่อนข้างดึก(ช่วงก่อนปิดปรับปรุง ไม่รู้เปิดยัง)และคาราโอเกะอีก 2 แห่ง ที่นี่สาวๆมาเที่ยวเยอะมีทุกรูปแบบ เพราะแถวนี้
เป็นดงของสาวๆที่ทำงานกลางคืน ลำพังเด็กที่ดาวคำเองก็เยอะอยู่แล้ว แถมบริเวณรอบๆโรงแรมดาวคำมีห้องเช่ามากมายที่สาวๆ
ทำงานกลางคืนในเวียงจันทน์มักจะเช่าอยู่แถวๆนี้ ทำให้เวลาไม่รู้จะไปไหนหรือเลิกงานก่อนเข้าที่พัก น้องๆก็จะมาเที่ยวอยู่ที่นี่แหละ

ด้านนอก
คนบ้าหมี
*

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 08:52:32 AM »

5.Merci หรือ โรงเบียร์สามดาว

เป็นร้านอาหารแนวนั่งสบายๆ อุ่นเครื่องให้ได้ที่แล้วค่อยไปสนุกที่อื่นต่อ อยู่บริเวณโรงแรมดาวคำ มีทั้งโซนด้านนอกและในห้องแอร์
อาหารใช้ได้ บรรยากาศโอเค ดนตรีพอได้ ราคาไม่แพง มาเที่ยวที่นี่ถ้าชอบแล้วจบได้เลยไม่ต้องไปไหน เพราะในบริเวณเดียวกันมี
เธคที่ปิดค่อนข้างดึก(ช่วงก่อนปิดปรับปรุง ไม่รู้เปิดยัง)และคาราโอเกะอีก 2 แห่ง ที่นี่สาวๆมาเที่ยวเยอะมีทุกรูปแบบ เพราะแถวนี้
เป็นดงของสาวๆที่ทำงานกลางคืน ลำพังเด็กที่ดาวคำเองก็เยอะอยู่แล้ว แถมบริเวณรอบๆโรงแรมดาวคำมีห้องเช่ามากมายที่สาวๆ
ทำงานกลางคืนในเวียงจันทน์มักจะเช่าอยู่แถวๆนี้ ทำให้เวลาไม่รู้จะไปไหนหรือเลิกงานก่อนเข้าที่พัก น้องๆก็จะมาเที่ยวอยู่ที่นี่แหละ

ด้านนอก

หลายครั้ง ผมพักตรงซอยทางเข้า เสฉวนนั่นแระ  เพราะ ไม่อยากวุ่นวาย เรื่องรถตอนกลางคืน

เดินไปโรงเบียร์... อิ่มแร้ว ก็เกะ  ผับ  ดาวคำ   merci  เมาแร้วก็เดินกลับสบาย  ..

Ninja
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 348

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 21, 2018, 12:03:40 PM »

ที่แสงตะวัน อินเตอร์เน็ตดีขึ้นหรือยังครับ

เมื่อก่อนผมพักที่นี่ประจำ จนหลังๆมา เจอแต่เนตห่วยประจำ เดี๋ยวนี้เลยเปลี่ยนที่เลย

พักแถวนี้ดีตรงใกล้ mark 2 เดินไปได้ง่ายๆเลย เสร็จแล้วต่อ @Home ได้เลย

ในบรรดาร้านอาหารตอนเย็น ผมชอบ mark2 ที่สุดละ เพลงดี ใช่แนว อาหารดี ดึกๆต่อผับง่าย

ร้านตอนเย็นแนะนำอีกที่ ร้าน KK BBQ อร่อย มีดนตรีด้วย ยิ่งช่วงนึงได้วงที่สนุก คนเต็มร้านเลย เดี๋ยวนี้วงไม่ค่อยเท่าไหร่ละ

และอีกที่ ร้าน Mix เดิม ตรงน้ำพุ ปรับปรุงใหม่แล้วดูดีมาก น่านั่ง บรรยากาศดี แต่อาหารไม่ค่อยเท่าไหร่
MR.BIG
*

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 12:55:41 PM »

ที่แสงตะวัน อินเตอร์เน็ตดีขึ้นหรือยังครับ

เมื่อก่อนผมพักที่นี่ประจำ จนหลังๆมา เจอแต่เนตห่วยประจำ เดี๋ยวนี้เลยเปลี่ยนที่เลย

พักแถวนี้ดีตรงใกล้ mark 2 เดินไปได้ง่ายๆเลย เสร็จแล้วต่อ @Home ได้เลย

ในบรรดาร้านอาหารตอนเย็น ผมชอบ mark2 ที่สุดละ เพลงดี ใช่แนว อาหารดี ดึกๆต่อผับง่าย

ร้านตอนเย็นแนะนำอีกที่ ร้าน KK BBQ อร่อย มีดนตรีด้วย ยิ่งช่วงนึงได้วงที่สนุก คนเต็มร้านเลย เดี๋ยวนี้วงไม่ค่อยเท่าไหร่ละ

และอีกที่ ร้าน Mix เดิม ตรงน้ำพุ ปรับปรุงใหม่แล้วดูดีมาก น่านั่ง บรรยากาศดี แต่อาหารไม่ค่อยเท่าไหร่
ไม่ได้พักที่แสงตะวันนานแล้ว ร้าน Mix ผมว่าอาหารอร่อยดีนะ บรรยากาศก็โอเค อาหารมีครบ ไทย จีน ฝรั่ง อินเดีย ญี่ปุ่น
ไปที่เดียวได้กินครบเลย KK BBQ ยังไม่เคยกิน มีโอกาสจะลองดูครับ
Asahi
*

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 02:40:43 PM »

ร้านmix อาหารฝรั่งอร่อย ดนตรีวงประจำเล่นเพลงสากลเสียงดีที่เดียว น่าจะเป็นฟิลิปินส์ น่าพาคนรู้ใจไปนั่ง

mark 2 กุ้งแช่น้ำปลาแซบมาก  กับ ร้านสามแยกปากสัก(นักร้องเสียงเหมือนปู พงสิทธฺ์) ไปทุกครั้งที่ไปลาว
MR.BIG
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 04:38:36 PM »

ไปเที่ยวคาราโอเกะกันมั่งดีกว่า ไม่ต้องลังเลไปตั้งแต่หัวค่ำจะดีกว่า ไปช้าน้องๆที่หน้าตาดีๆหายหมด เป็นเหมือนกันทุกที่
ไปหัวค่ำหรือดึก เกะที่ลาวนั่งตั้งแต่ร้านเปิดจนร้านปิดเสียค่านั่งน้องๆเท่ากัน ยกเว้นดาวคำที่คิดเป็นชั่วโมงครับ
MR.BIG
*

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 07:11:31 PM »

2.โค้งคำ

สวย หรู สะอาด ดูดี ราคาแพงกว่าแม่โขง ค่านั่งน้องๆ ธรรมดา 500 พีอาร์ 1000
MR.BIG
*

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 07:44:01 PM »

3.เสฉวน

สวย หรู สะอาด ดูดี ราคาพอกะโค้งคำ ค่านั่งน้องๆ ธรรมดา 500 พีอาร์ 1000
MR.BIG
*

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 22, 2018, 08:17:41 PM »

คาราโอเกะที่อื่นเคยนั่งที่ละไม่กี่ครั้ง นั่งแล้วไม่ถูกใจ (ซันเจี้ยง อินแปง) ทุกวันนี้เด็กๆที่ร้านยังขอมาเมาด้วยบ่อยๆ
คาราที่ดาวคำ นั่งถึงเช้าบ่อยแต่ไม่ชอบ นั่งบ่อยเพราะมันเปิดยันเช้า ดึกๆไม่รู้จะไปไหน

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เที่ยวเกะแล้ว คุ้นเคยกะน้องจากหลายๆร้าน ชวนเที่ยวกันข้างนอกสนุกกว่าครับ
คนบ้าหมี
*

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 11:01:16 AM »

คาราโอเกะที่อื่นเคยนั่งที่ละไม่กี่ครั้ง นั่งแล้วไม่ถูกใจ (ซันเจี้ยง อินแปง) ทุกวันนี้เด็กๆที่ร้านยังขอมาเมาด้วยบ่อยๆ
คาราที่ดาวคำ นั่งถึงเช้าบ่อยแต่ไม่ชอบ นั่งบ่อยเพราะมันเปิดยันเช้า ดึกๆไม่รู้จะไปไหน

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เที่ยวเกะแล้ว คุ้นเคยกะน้องจากหลายๆร้าน ชวนเที่ยวกันข้างนอกสนุกกว่าครับ

เกะ ผมก็ม่ายค่อยได้เข้าเท่าไหร่แระ   

แม่โขง เคยเข้าชั้นล่าง ดูเก่าๆ พอๆ กับ  ดาวคำ  เมอซี่   แต่ก็ชอบกว่า อินแปง 

โค้งคำ   ซันเจียง  ดูใหม่ เป็น สไตล์ เหมือน เกะจีน ไม่มีผิดเพี้ยน

เสฉวน ยังไม่เคยเข้าสักที  ได้ยินว่า คนจีนมาเที่ยวเยอะ   ..

MR.BIG
*

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 23, 2018, 04:32:37 PM »

Pub ที่ไม่ได้พูดถึงอีกหลายที่เคยไปที่ละ 1-2 ครั้งแล้วไม่ค่อยสะดวกครับ

galaxy ดนตรีดีตอนพักแถวริมโขงชอบนั่งอุ่นเครื่องที่นี่ก่อน ไม่ได้นั่งนานแล้วไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไง
what's club ใหญ่ดี คนเที่ยวเยอะ สาวๆมีทุกรูปแบบ แนวเดนตายพร้อมรบเยอะครับ
marina เค้าว่ากันว่าระดับดีกว่าที่อื่น ปิดดึก คนเที่ยวเยอะ มีแต่เพลงตื๊ดๆฟังไม่รู้เรื่อง ไม่ชอบเลยแต่ไปมาเป็นสิบครั้ง น้องๆชอบลากไปครับ
โกดัง พึ่งเปิดไม่นาน ร้านสวย เพลงเพราะ แต่ไม่ค่อยมึคนเที่ยวดูเหงาๆ ไม่รู้ตอนนี้ดีขึ้นยัง
ตะวันแดง ก็พอได้เคยไปครั้งเดียว บางช่วงมันปิดดึกได้
romeo ก็ดูดีแต่ไม่ค่อยมีคนเที่ยว เคยไปดูพี่แบ๊งค์ แคลช ครั้งเดียว
ฟีนิกส์ ออกแนวบ้านๆคล้าย @home แต่ดูดีกว่าหน่อยนึง
u song ร้านดูดี ใช้ได้ แต่มันไกลเมืองไปหน่อย
วัยหวาน เคยคิดว่ามันจะดี แต่พอไปแล้วเฉยๆ มันไกลเลยไม่ไปอีก
ชมดาว แนวสามแยกปากป่าสักแต่บ้านๆกว่า ร้อน จอกแจกจอแจ เลยไม่ไปอีก
เอ็นจอย ร้านเล็กๆ อาหารและดนตรีใช้ได้อยู่ใกล้ละอองดาว ใครเที่ยวละอองดาวพาน้องๆเดินมานิดเดียวก็ถึงแล้ว
จืมมี่และมุกมิว แนวเดียวกับสวนอาหารเนละมิด อาหารและบรรยากาศใช้ได้แต่ชอบเนละมิดมากกว่า
@home บอกไม่ถูกถ้าว่ากันตรงๆมันไม่ดีเลย แต่ว่ามันปิดดึกมากเกือบเช้า เลยเคยไปมาเป็นสิบครั้ง
สาวๆหาสวยยาก มาหาเหยื่อรอบดึกกันเยอะ ปีแรกที่ไปเวียงหลังตี 2 ไปบ่อย แต่เดี๋ยวนี้นานๆไปครั้งเวลาที่คึก
และยังไม่อยากนอน การ์ดที่นี่ไปส่งผมกลับที่พักบ่อย แมร่งหาเด็กให้แต่ละคน ดูไม่จืด จนตอนหลังต้องเปลี่ยนเป็น
ว่าให้พวกผมช่วยหาให้พวกเค้ามั่งดีกว่า(ล้อเล่น ขำๆกัน)
หน้า: 1 2 »   ขึ้นบน
  พิมพ์