หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียร์แขก วันหนึ่งเขาทำอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1240 ครั้ง)
import2
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 29

« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2017, 11:14:07 PM »

อยากรู้ว่าวันนึงเขาทำงานกี่โมง เลิกงานกี่โมง ในระหว่างวันทำอะไรมั่ง เงินเดือนเยอะมั้ยครับ

ใครพอรู้เล่าให้ฟังคร่าวๆหน่อยครับ
ปล.เพื่อนทำงานแคชเชียร์ในร้านแฝง อนาคตก็สนใจงานแนวนี้อยู่
AJ Style
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 535

The Phenomental One

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 07:00:28 AM »

เชียที่รุ้จักกันบอก เงินเดือนไม่มาก อาศัยทิปเป็นปัจจัยหลักครับ

~~สุภาพไว้ก่อน มีชัยไปกว่าครึ่ง~~

*** กาลเวลาเปลี่ยน ใจคนก็เปลี่ยนเช่นเดียวกัน ***
namkhong
NO WOMEN NO CRY
*

พลังหื่น : 1198

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 01:53:46 PM »

เมื่อก่อนมีเชียร์แขกที่สนิทอยู่คนหนึ่ง   เขาบอกได้หลักพัน  แต่มาได้ดีที่ทิป ได้ประมาณวันละพัน แต่ก็มีมากบ้างน้อยบางแล้วแต่โอกาศ ( เรื่องทิปนี่เป็นเรื่องเฉพาะบุคคล และสถานที่ )

ส่วนหน้าที่หลัก  เท่าที่ผมรู้คือ  1.ต้องเชียร์เด็กให้ได้งานครบหมดทุกคน ( ผมเคยถูกขอร้องให้ช่วยน้องที่ยังไม่ได้งาน ซึ่งนั่งมาตั้งแต่ บ่ายจนถึง3ทุ่ม) บรรยายสรรพคุณต่างๆ

2.ดูแลความเรียบร้อยต่างๆ......  เช่นแขกเมาแล้วโวยวาย

3.คอยอำนวยความสะดวก ต่างๆให้แขก  เช่นเปิด Members  เช็ค   Members  ... พาน้องๆขึ้นไปส่งที่ห้อง...จองคิว...เช็คคิวว่าง

ส่วนเวลาเข้างานที่ผมเห็น ส่วนใหญ่จะมากัน ประมาณบ่ายโมงตรง แต่ก็มีบางคน มาก่อน ตั้งแต่4โมงเช้า  แต่ตอนกลับ ถ้าไม่มีธุระ ต้องกลับหลังแขกคนสุดท้ายออกจากร้าน ประมาณตีหนึ่งกว่าๆ .....แต่บางที่มีประชุมที่ร้าน ก็จะกลับช้าหน่อย

ข้อมูลนี้เป็นของเชียร์แขกที่ผมมีความสนิทสนมด้วย  ส่วนของท่านอื่นสถานที่อื่นผมไม่รู้นะครับ 

สายนํ้ามิอาจไหลกลับ  วันเวลาไม่อาจหวนคืน
toyota8
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว
*

พลังหื่น : 690

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 02:12:48 PM »

เชียร์แขก ไม่ได้ทำกันได้ทุกคนนะ ส่วนใหญ่ต้องเส้นสายพอตัวละ บางแห่งต้องมีเด็กในสักกัดด้วย
ไม่สบายอย่างที่คิดหรอกครับ
namkhong
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2017, 02:23:55 PM »

เชียร์แขก ไม่ได้ทำกันได้ทุกคนนะ ส่วนใหญ่ต้องเส้นสายพอตัวละ บางแห่งต้องมีเด็กในสักกัดด้วย
ไม่สบายอย่างที่คิดหรอกครับ

ใช่ครับ มีความกดดันหลายอย่าง เธอเคยระบายให้ผมฟัง แต่ผมไม่สามารถเล่าได้

สายนํ้ามิอาจไหลกลับ  วันเวลาไม่อาจหวนคืน
NANCYFANCLUB
*

พลังหื่น : 119

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 12:51:13 PM »

เอาตรงๆเลยนะครับ
เชียร์แขกมีหน้าที่
1.เช็คว่าน้องๆแต่ละคนจะเข้าร้านรึปล่าว ประมาณ โทร จิก กัด ตาม ว่างั้น
2. อันนี้สำคัญญญญญญมากกกกกก!!!!! ย้ำ!!!! เชียร์แขกมีหน้าที่ เชียร์ ( จะเรียกว่า ยัดเด็ก!!!! ) ก็ได้นะครับสำหรับเชียร์แขกบางคน!!!
ให้ได้งาน รึ เชียร์น้องๆที่ได้งานน้อยให้ได้งานเพิ่ม . เพราะอะไรนะเหรอครับ!!!!
ก็เพราะเพราะว่า!!!! น้องๆจะมีการรับประกันรายได้ / รอบกันไว้อยู่แล้ว เรียกว่ามาทำงานจะไม่มีวันกลับตัวปล่าวอะแน่นอน
อ่ะ เพิ้ลๆคงจะสงสัยกันนะครับ.เป้นไปได้เหรอฮะที่น้องๆจะได้งานทุกคน รึ จะได้งานตามรอบที่ การรันตี ไว้
ตอบได้เลยนะฮะว่า ไม่ทุกคนอ่ะแน่นอน
แล้ว!!! น้องๆที่ไม่ได้งานเค้าจะเอาเงินที่ไหนกลับบ้านกันหละ ตอบได้เลยนะครับก็จะ เฉลี่ยยย รึ หารจากเชียร์แขกให้น้องๆงัยฮะ
เพราะฉะนั้นด้วยสาเหตุนี้
เป็นที่มาถึงทำไม เชียร์แขกถึงจะต้อง ยัดเด็ก!!! ให้กับลูกค้าโดยเฉพาะ ขาจร!!!
namkhong
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2017, 05:11:40 PM »

เอาตรงๆเลยนะครับ
เชียร์แขกมีหน้าที่
1.เช็คว่าน้องๆแต่ละคนจะเข้าร้านรึปล่าว ประมาณ โทร จิก กัด ตาม ว่างั้น
2. อันนี้สำคัญญญญญญมากกกกกก!!!!! ย้ำ!!!! เชียร์แขกมีหน้าที่ เชียร์ ( จะเรียกว่า ยัดเด็ก!!!! ) ก็ได้นะครับสำหรับเชียร์แขกบางคน!!!
ให้ได้งาน รึ เชียร์น้องๆที่ได้งานน้อยให้ได้งานเพิ่ม . เพราะอะไรนะเหรอครับ!!!!
ก็เพราะเพราะว่า!!!! น้องๆจะมีการรับประกันรายได้ / รอบกันไว้อยู่แล้ว เรียกว่ามาทำงานจะไม่มีวันกลับตัวปล่าวอะแน่นอน
อ่ะ เพิ้ลๆคงจะสงสัยกันนะครับ.เป้นไปได้เหรอฮะที่น้องๆจะได้งานทุกคน รึ จะได้งานตามรอบที่ การรันตี ไว้
ตอบได้เลยนะฮะว่า ไม่ทุกคนอ่ะแน่นอน
แล้ว!!! น้องๆที่ไม่ได้งานเค้าจะเอาเงินที่ไหนกลับบ้านกันหละ ตอบได้เลยนะครับก็จะ เฉลี่ยยย รึ หารจากเชียร์แขกให้น้องๆงัยฮะ
เพราะฉะนั้นด้วยสาเหตุนี้
เป็นที่มาถึงทำไม เชียร์แขกถึงจะต้อง ยัดเด็ก!!! ให้กับลูกค้าโดยเฉพาะ ขาจร!!!

ตอบได้ถูกใจ  ใช่เลยครับ     

import2
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 29

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2017, 12:22:01 AM »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
Snowman
*

พลังหื่น : 607

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2017, 09:18:14 PM »

เชียร์แขกนอกจากมีฝีมือแล้ว ต้องมีเด็กในมือด้วยครับ

บางคนย้ายร้านมาจากที่เดิม อาจจะดึงน้องๆที่งานดีๆ หรือสวยๆ

ตามมาด้วย เพราะถ้าทำยอดไม่ได้ ก็อยู่ไม่ได้เหมือนกัน

วันไหนเป็นเวร ก็ต้องทำหลายหน้าที่ ทั้งเชียร์แขกให้น้องๆได้งาน

โทรฯตามให้เด็กมาทำงานตามยอด คอยตรวจรายชื่อว่าเด็กคนไหนถึงคิวตรวจเลือด ตรวจภายใน

อีกหน้าที่่นึงของเชียร์ที่หลายคนอยากทำก็คือ คอยดูตัวเด็ก

เพื่อกำหนดรหัส เพื่อจัดเรทราคาค่าบริการ  Snowman อยากทำอย่างหลังแหละ

อย่างอื่นไม่อยาก ไม่เอาเงินเดือนก็ได้  boy-emoticon-017
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์