หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลาวหลอกไทย  (อ่าน 4397 ครั้ง)
wanghin
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 40

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:18:42 AM »

สวัสดีครับ พี่น้อง อยากจะเล่าเรื่องที่ประสบมาเมื่อคืน ตอนนี้ก็ยังงงอยู่เลยครับ ผมมาเที่ยวที่สปป ลาว เมื่อคืนตกลงเที่ยวที่โซน 450 ร้านปิ้งเป็ดนางพัด ตั้งแต่ประมาณ6โมงเย็น จนปิดร้าน ก็นั่งคุยฟังเพลงเรื่อยเปื่อย ตำจอกกับนางพัดด้วย ก็ไม่มีอะไรม่วนชื่นกันไป ระหว่างนั้นก็ตกลงไปค้างคืนกับน้องในร้าน เหมือนเคมีตรงกัน น้องเอาโทรศัพท์ไปลง WhatsApp ด้วยเพื่อใช้ติดต่อกัน โอ้อะไรก็สวยงาม 555 น้องไม่มีไลน์นะครับ ทีนี้พอเลิกร้าน ไปที่เรือนพักไซแก้ว เข้าห้อง น้องบอกว่าเพื่อนลืมกุญแจ ให้ไปส่งเอากุญแจให้เพื่อนก่อนที่ไหนก็ไม่รู้เลยร้านไปทางสนามกอล์ฟ  ที่เป็นเรื่องคือ น้องลงไปแล้วหายไปเลย ทั้งโทร ทั้งส่งข้อความไป (WhatsApp) ก็ไม่มีการตอบรับ หมาก็เห่า ฝนก็ตกพรำๆ อะไรว้า เงี่ยนก็เงี่ยน ดีที่จัดเวียดนามไปก่อนหน้านี้แล้ว 555 สุดท้ายก็กลับห้องคนเดียว อยากเล่าเพื่อให้ทุกท่านระวังไว้ อย่าโดนหลอกเหมือนผม
wanghin
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:28:06 AM »

ตอนแรกว่าจะจัดก่อนสักดอก แต่อย่างที่บอกอะไรก็สวยงาม เลยไม่คิดอะไร อีกอย่างนะครับท่านที่ไปคนเดียว เวลาเข้าห้องน้ำนับขวดเบียร์ด้วย ผมคิดว่าผมโดนนะ ที่ร้านปิ้งเป็ดนางพัดนี่แหละ ยังไงก็กินไม่เกิน 10 ขวด แต่ระหว่างดื่ม ไปเข้าห้องน้ำเรื่อยๆไงครับ เบียร์มาเกินลังเลย เช็คบิลออกมา 500,000 กว่า มีกับ3อย่าง ตอนนั้นคิดว่าชั่งมัน แลกกับได้ใจสาวลาว มโนไปเอง555 ระวังกันไว้ด้วยนะครับ สาวชื่อน้องนี เที่ยวมาก็เพิ่งเคยเจอ โดนเท ขอไปจัดเวียตก่อนนะครับ นำ้ล้นแล้ว
wanghin
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:30:19 AM »

เรื่องค้างคืนผมจ่ายเงินไปแล้วนะ 300,0000 โอ้ยคิดว่าได้ราคาถูกด้วย อยากจะเขกกะโหลกตัวเองจริงๆ
losecontrolzz
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:34:28 AM »

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูลแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิก เที่ยวครั้งหน้าขอให้ทอนกระจายนะครับ
wanghin
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:37:04 AM »

ฝนดันตกลงมาอีก ทำไมมันมีอุปสรรคมากมายอย่างนี้
แม่ทัพกวนอู ผู้ชายหน้าแดง @FHM Group แก็งขี้เย็ด™ คนฝั่งทวย™
...เย็ดแล้วทิ้ง คือ สันดานผู้ชาย.... แต่ ...เย็ดแล้วจ่ายตังค์ คือ สันดานผม...
สมาชิกVIP : ระดับ 3 ดาว
*

พลังหื่น : 630

ออน. นกป. SL. นผบ.(ระดับ3) LIVEสาว คือ หน้าที่หลักของผม

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:38:10 AM »

+1ครับ

ช่วยกัน + เพื่อเป็นกำลังใจในการลงผลงานต่อไปหน่อยนะครับ
   ร.๙ จะอยู่ในใจตลอดไป
   สุภาพบุรุษสามพราน
wanghin
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 12:38:05 PM »

ขอบคุณครับพี่ tc คือน้องเล่าให้ฟังว่าคนลาวพาคนไทยมาเที่ยว ลาว1 ไทย2 ขี่bigbike มาสองคัน ที่ร้านคนเยอะ นัองเป็นคนนั่งเปนเพื่อน กินไปประมาณ450,000 จอดรถไว้หลังร้านพอไปเข้าหัองนำ้ก็หายไปเลย นัองต้องจ่ายแทน นางพัดก็บอกด้วย เอ่ออายุประมาณ 25-26 คิดว่ายังหนุ่มๆอยู่ ฝากด้วยละกันครับ ไปเที่ยวอย่างนี้เสียชื่อคนไทยหมด หนุ่มไทย ขี่bigbike here มาก
wanghin
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 12:51:31 PM »

ไปร้านมาแล้วครับ นางพัดบอกว่าเห็นไปด้วยกัน ผมก็เล่าให้ฟัง นางก็บอกว่าเด็กกลับบ้าน3-4วัน อันนี้ผมทราบอยู่แล้ว เด็กชวนผมไปด้วย บอกว่าเดี๋ยวตื่นแล้วไปด้วยกัน ไปประมาณ50นาที เที่ยวนำ้ตกกัน อะไรอย่างนี้ โลกสวยงาม ให้ไปนนอนบ้านน้อง ผมบอกว่านอนรร ดีกว่ากลัวตำรวจจับ น้องบอกว่าบ้านนอกไม่มีตำรวจ แต่ในใจผมก็ไม่กล้าหรอก กะว่าถ้าไปก็หา รร นอน แหมใครจะไปคิดว่าโดนเท 555 ผมเลยบอกว่าอาทิตย์หน้าจะมาใหม่ แล้วบอกว่าเด็กทำอย่างนี้ใครจะกล้ามาเที่ยว นางบอกว่าเดี๋ยวเด็กกลับมาจะถามดู ก็ว่ากันไป เดี๋ยวอาทิตย์หน้าชวนท่านสไลด์หนอนมาแก้มือ แกไปที่ไหน ก็มีแต่ทอน เด็กติดหนึบหนับ เยี่ยมจริงๆ
_Neo76
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 165

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 04:14:19 PM »

ที่ร้านนางพัด เคยมีเด็กในร้านขโมยเงินกันเองด้วย คนที่ขโมยให้คนขับรถเก๋งมารับ เด็กรู้ตัวตามไปจะลากลงมาจากรถ ไม่ยอมขับหนีไปได้ออกจากร้านไปเลย
โดนไป 400,000

เรื่องไปนอนค้างที่บ้านนี่ ถ้าท่านไปจริงผมว่าเสร็จแน่ รับรองนายบ้านมาหาถึงหน้าบ้าน เสร็จแล้วก็คงโดนหลายพัน (บาท) ไปเที่ยวลาวนอนโรงแรมเท่านั้นครับ
_Neo76
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 165

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 04:17:39 PM »

ขับ Big Bike 1,800 ไม่จ่าย แหมไม่สมกับฐานะเลย ทำเวรทำกรรมให้คนอื่นอีก  ha01
คนที่ไปเที่ยวดูแลตัวเองกันด้วยนะครับ
namkhong
NO WOMEN NO CRY
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 1205

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 05:10:43 PM »

ก่อนอื่นขอแสดงความเสียใจกับท่านwanghin    ผมเองไปนั่งกินดี่มที่ร้านนั้นหลายครั้ง น้องๆที่ร้านส่วนใหญ่ก็นิสัยดี

แต่ก็ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น ถึงได้เกิดเหตุการแบบนี้ เดี๋ยวผมจะลองสอบถามน้องที่ร้านดู  ส่วนรูปที่แนบมาเป็นบิลที่ร้าน

1.เบียร์14ขวด          210000

2.นํ้าแข็ง12ถัง          60000

3.ปิ้งย่าง                 10000

รวม280000 หรือประมาณ 1120 บาท

โดยปกตืที่ร้านจะให้บิล

* 20170604_184513.jpg (1108.57 KB, 1536x2560 - ดู 13 ครั้ง.)

สายนํ้ามิอาจไหลกลับ  วันเวลาไม่อาจหวนคืน
namkhong
NO WOMEN NO CRY
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 1205

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 10:23:18 PM »

^
 |

อื้อหือ ... เบียร์ 14 ขวด   boy-emoticon-002  

เมาละอดปรี้เชียวนา  5555  

------------------------------------------------------------------

ก็ .... ไม่ต้องแตกตื่น ตาเหลือกถึงขนาดไม่กล้าไปลาวกันหรอกนะ

ของแบบนี้มีทุกที่แหละครับ    เที่ยวที่ไหนๆ ก็แค่"ระวัง" ไม่ต้องถึงขนาด "ระแวง" หรอกนะ

จริงครับพี่tc ผมเองก็ลุยเดี๋ยวอยู่บ่อยๆ  แถมกินที่เป็นลัง  เคยเจอน้องหนีแค่ครั้งเดียวที่ละอองดาว

ตั้งแต่นั้นก็ไม่ไปละอองดาวอีกเลย  แต่ที่อื่นๆ ที่ไปลุยและส่งการบ้าน ไม่เคยเจอน้องหนีกลับ บางคนชวนให้อยู่ต่ออีก

ที่ร้านนางพัด ตอนไปครั้งแรก ชวนน้องไปค้าง แต่ยังไม่ได้จ่ายเงินค่าสินสอด  จะมาจ่ายตอนจะพาน้อง

ไปส่งร้านตอนเที่ยง  ปรากฏว่าเงินกีบไม่พอจ่าย  ผมก็ขับมอเตอร์ไชด์  ไปหาแลกเงินกีบ โดยที่ไม่มีน้องซ้อนท้ายไปด้วย

น้องบอกกับผมว่า ไว้ใจอ้าย เจ้าของร้านก็นิสัยดี ผมเองก็งงเหมือนกัน ว่าเกิดเหตุการณ์ อย่างนี้ได้อย่างไร  boy-emoticon-010

สายนํ้ามิอาจไหลกลับ  วันเวลาไม่อาจหวนคืน
mien kaft
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 50

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 03:53:59 AM »

ผมก็ถือเป็นเสี่ยชม คนนึงที่เลือกมาก แต่สุดท้ายก็ได้ทุกที
ผมเจอเด็กหลอก ว่าแล้วค้างคืนแล้วหนีกลับเยอะ

เหตุผล 108
ตั้งแต่
-เพื่อนป่วย น้องป่วย
-ต้องกลับบ้านด่วน
-ต้องตื่นตี 4 ไปขายของ
-ขอออกไปกินเบียร์
9ล9

ไปใหม่ๆคือ เอาชั่วคราวดีกว่า เด็ก service ดี และร้านเขาก็จะจำเราได้
หน้าใหม่ต้องวัดดวง
นักล่าฝัน
*

พลังหื่น : 83

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 01:05:41 PM »

นานๆผมจะออกความเห็นนะครับ ขออนุญาติออกความเห็น

นานมาแล้วผมเคย เขียนการบ้านเรื่อง http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,145640.0.html  นานมาแล้ว

ผมตั้งใจจะเขียนการบ้าน อีก แต่ก็หยุดไป  เหตุผลหนึ่งเพราะ คนไทยนี่ละไปทำเรื่องเอาไว้จนไม่กล้า เขียนให้ตามรอยเลย 

ผมขอ ข้ามเรื่องการวางตัว การปฏิบัติตัวไปนะครับ ท่าน tc กล่าวไว้แล้ว "การที่เราจริงใจ สุภาพ ย่อมได้ผลตอบแทนที่ดี "แต่ "ปลาเน่าตัวเดียวอาจตายหมดบ่อได้"

ช่วงนั้นผมว่า"ไปลาวชีวิตก็เปลี่ยน "

มันสุดๆมาก เมื่อ 7-10 ปีก่อน

แต่ก็ชอบอ่านการบ้านลาวอยู่นะครับ  ชอบ ท่าน tc ท่านnamkhong  มาก  ทำการบ้านละเอียดมาก

ผมว่าไปลาวตอนนี้ มันไม่เหมือนเดิม ด้วยความเจริญ น้องๆมันไม่ซื่อแบบเดิมแล้ว

การเอาคืนจึงไม่ใช่เรื่องแปลก  การไปไหนต้องระวังตัวมากขึ้น

ล่าสุด ผมพึ่งไปเมื่อ 13-16 ที่ผ่านมา

ก็ไปตามรอยท่านพี่ๆที่ทำการบ้าน ผมอยากเตือนโซน 450 ปี อยู่พอดีเลย (มาเห็นการบ้าน)

ท่านที่เอารถยนต์ไปต้องระวังด้วยนะครับ ดึกๆบางทีมีการ โปรยตะปูเรือใบ ถ้าดวงซวยจริงๆแล้วโดน ถ้าไปควรไปหลายๆคน

พิมพ์แล้วยาวเดี๋ยวผมส่งเป็นการบ้านดีกว่า  ..

สุดท้าย ขอให้เจ้าของกระทู้สู้ๆครับ  ที่ไหนไม่ดีก็อย่าไปครับ บ้านเขาเมืองเขา ความแค้นมันมีอะไรในใจลึกๆ ถ้าไปกระตุ้นมันถึงได้ลามลุกเร็วเหมือนไฟกับน้ำมัน

สาวๆที่โน้นชอบ ว่าคนไทย " ปากหวานก้นเปรี้ยว " ....

บางครั้งความรักต้องแลกด้วยเงิน
TONY KATAK
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 97

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 02:22:44 PM »

ของแบบนี้ต้องระวัง ตลอดครับ

ไม่ใช่แค่ที่ลาวนะครับ แต่ก่อนที่ แปดต่อน ผมยังโดนน้องล้วงไป 3000 เลยครับ

แค่ไปอาบน้ำแล้วไม่เอากระเป่าติดตัวไป

ตอนนี้ เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้วครับ ที่ไปล้างตัว ต้องถือกางเกงไปด้วย

น้องไม่ว่าหรอกครับ ถือกางเกงไป

เรียนพี่ tc ครับ ผมไม่ใช่เสียชมนะครับ เคยเหมาที่เดียวไป ครั้งเดียว 2 คน เลยถ้าถูกใจ

ยังไงไปคงได้เจอพี่ tc  บ้างนะครับ  milkbottle11
TONY KATAK
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 02:30:04 PM »

กระทู้ แนะนำลาวดีครับ แลลาวในมุมมองของ นักล่าฝัน milkbottle18 

เห็นอระไรมากขึ้นเยอะเลยครับ
TONY KATAK
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 02:54:01 PM »

นานๆผมจะออกความเห็นนะครับ ขออนุญาติออกความเห็น

นานมาแล้วผมเคย เขียนการบ้านเรื่อง http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,145640.0.html  นานมาแล้ว

ผมตั้งใจจะเขียนการบ้าน อีก แต่ก็หยุดไป  เหตุผลหนึ่งเพราะ คนไทยนี่ละไปทำเรื่องเอาไว้จนไม่กล้า เขียนให้ตามรอยเลย 

ผมขอ ข้ามเรื่องการวางตัว การปฏิบัติตัวไปนะครับ ท่าน tc กล่าวไว้แล้ว "การที่เราจริงใจ สุภาพ ย่อมได้ผลตอบแทนที่ดี "แต่ "ปลาเน่าตัวเดียวอาจตายหมดบ่อได้"

ช่วงนั้นผมว่า"ไปลาวชีวิตก็เปลี่ยน "

แต่ก็ชอบอ่านการบ้านลาวอยู่นะครับ  ชอบ ท่าน tc ท่านnamkhong  มาก  ทำการบ้านละเอียดมาก

ผมว่าไปลาวตอนนี้ มันไม่เหมือนเดิม ด้วยความเจริญ น้องๆมันไม่ซื่อแบบเดิมแล้ว

การเอาคืนจึงไม่ใช่เรื่องแปลก  การไปไหนต้องระวังตัวมากขึ้น

ล่าสุด ผมพึ่งไปเมื่อ 13-16 ที่ผ่านมา

ก็ไปตามรอยท่านพี่ๆที่ทำการบ้าน ผมอยากเตือนโซน 450 ปี อยู่พอดีเลย (มาเห็นการบ้าน)

ท่านที่เอารถยนต์ไปต้องระวังด้วยนะครับ ดึกๆบางทีมีการ โปรยตะปูเรือใบ ถ้าดวงซวยจริงๆแล้วโดน ถ้าไปควรไปหลายๆคน

พิมพ์แล้วยาวเดี๋ยวผมส่งเป็นการบ้านดีกว่า  ..

สุดท้าย ขอให้เจ้าของกระทู้สู้ๆครับ  ที่ไหนไม่ดีก็อย่าไปครับ บ้านเขาเมืองเขา ความแค้นมันมีอะไรในใจลึกๆ ถ้าไปกระตุ้นมันถึงได้ลามลุกเร็วเหมือนไฟกับน้ำมัน

สาวๆที่โน้นชอบ ว่าคนไทย " ปากหวานก้นเปรี้ยว " ....

วันเดอแลนด์ยังมีไหมครับ
wanghin
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 04:02:17 PM »

อัพเดทครับ
เรื่องบิลผมไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ทางร้านก็มีบิลมาให้ปกติ แต่อยากเตือนเพื่อนๆที่ลุยเดี่ยวระวังไว้บ้าง
คือขวดเปล่าจะไม่วางบนโต๊ะ จะใส่ลังไว้ด้านล่าง เวลาเข้าห้องน้ำก็ดูบ้าง หรือก่อนเข้าห้องน้ำก็ถามน้องว่า
พี่ดื่มไปกี่ขวดแล้ว ประมาณนี้
ส่วนเรื่องเด็ก ตอนนี้น้องติดต่อมาแล้วครับ เห็นว่าเจ้าของร้านโทรไปด่า น้องขอโทษ บอกว่ามันจำเป็นจริงๆ
แต่ก็ไม่บอกเหตุผล พร้อมกับ video call คุยกัน ก็เห็นสภาพบ้านน้องเขา ไม่ได้แย่นะครับ แต่เราดีกว่าเขาไง
จะโกรธก็โกรธไม่ลง ก็เลยบอกว่าไว้จะเข้าไปหา น้องก็โอเค ก็ขอให้มันจบไปแล้วกันครับ เพื่อนสมาชิกที่ไป
ก็อย่าไปถามน้องเขาเลยครับ น้องคงไม่กล้าทำอีก เราอยู่ในจุดที่ดีกว่าเขามากมาย กินหญ้ากันไป 555

wanghin
*

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 08:45:18 PM »

อัพเดทครับ
เรื่องบิลผมไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ทางร้านก็มีบิลมาให้ปกติ แต่อยากเตือนเพื่อนๆที่ลุยเดี่ยวระวังไว้บ้าง
คือขวดเปล่าจะไม่วางบนโต๊ะ จะใส่ลังไว้ด้านล่าง เวลาเข้าห้องน้ำก็ดูบ้าง หรือก่อนเข้าห้องน้ำก็ถามน้องว่า
พี่ดื่มไปกี่ขวดแล้ว ประมาณนี้
ส่วนเรื่องเด็ก ตอนนี้น้องติดต่อมาแล้วครับ เห็นว่าเจ้าของร้านโทรไปด่า น้องขอโทษ บอกว่ามันจำเป็นจริงๆ
แต่ก็ไม่บอกเหตุผล พร้อมกับ video call คุยกัน ก็เห็นสภาพบ้านน้องเขา ไม่ได้แย่นะครับ แต่เราดีกว่าเขาไง
จะโกรธก็โกรธไม่ลง ก็เลยบอกว่าไว้จะเข้าไปหา น้องก็โอเค ก็ขอให้มันจบไปแล้วกันครับ เพื่อนสมาชิกที่ไป
ก็อย่าไปถามน้องเขาเลยครับ น้องคงไม่กล้าทำอีก เราอยู่ในจุดที่ดีกว่าเขามากมาย กินหญ้ากันไป 555

ยังอยากจะไปหาอยู่อีกเหรอ   ha13   ก็เห็นบอกว่า"จบ" แล้วไง

เดี๋ยวก็ได้เรื่องใหม่มาเล่าสู่กันอ่านอีกหรอก ...

เฮ้อ .... ก็รู้ว่ามัน"เน่า" ก็ยังจะไปนะ

เอ๊า ตัวใครตัวมัน  ลืมไป  ..... ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ไปละ ... แว๊บบบบ 

ปล. เมืองสานะคาม มีอะไรดีๆกว่าเยอะเลย เพราะยังไม่มีใครไปทำเสียไว้ไง ฮิ ฮิ

ไม่ส่งหรอก การบ้านน่ะ  เบื่อ"เสี่ยชม" ไปทำเสียหมด      boy-emoticon-014

ขอบคุณครับพี่ TC สำหรับคำแนะนำต่างๆที่พี่ยอมสละเวลาให้ ผมจะระมัดระวังตัวมากขึ้นกว่าเดิม

หญ้าลาวมันหวานน่ะครับ  ท่านพี่ก็ทราบ 555

Lb
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 4

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 09:26:03 PM »

ขอบคุณคร้บ  milkbottle22
นักล่าฝัน
*

พลังหื่น : 83

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 10:58:01 PM »

นานมาแล้วผมเคย เขียนการบ้านเรื่อง http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,145640.0.html  นานมาแล้ว

ผมตั้งใจจะเขียนการบ้าน อีก แต่ก็หยุดไป  เหตุผลหนึ่งเพราะ คนไทยนี่ละไปทำเรื่องเอาไว้จนไม่กล้า เขียนให้ตามรอยเลย  

ไม่ได้ไปนานแล้วครับ ขอโทษด้วยครับ  รอพี่ๆมาอัพเดตแทนนะครับ

แต่ก็ชอบอ่านการบ้านลาวอยู่นะครับ  ชอบ ท่าน tc ท่านnamkhong  มาก  ทำการบ้านละเอียดมาก

การเอาคืนจึงไม่ใช่เรื่องแปลก  การไปไหนต้องระวังตัวมากขึ้น

พิมพ์แล้วยาวเดี๋ยวผมส่งเป็นการบ้านดีกว่า  ..

สุดท้าย ขอให้เจ้าของกระทู้สู้ๆครับ  ที่ไหนไม่ดีก็อย่าไปครับ บ้านเขาเมืองเขา ความแค้นมันมีอะไรในใจลึกๆ ถ้าไปกระตุ้นมันถึงได้ลามลุกเร็วเหมือนไฟกับน้ำมัน

วันเดอแลนด์ยังมีไหมครับ

ไม่ได้ไปนานแล้วครับ   ต้องให้พี่ๆท่านอื่นมาอัพเดตครับ 

พอรู้จักดอนกอยก็ไม่ได้ไปเลยครับช่วงนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2017, 11:00:22 PM โดย นักล่าฝัน » บันทึกการเข้า

บางครั้งความรักต้องแลกด้วยเงิน
คนบ้าหมี
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
*

พลังหื่น : 388

.. เกิดมากินแต่ แพนด้า ..

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2017, 09:32:24 AM »

ถ้าผมยุที่ร้าน   จะล้วงแบ็งค์เทา  2 ใบ วางบนโต๊ะ

แร้วบอก  .. ลืมๆ ไปซะ   ..

แร้วเอาเบย มาเสริฟ ต่อ เด้อ  ...

ถ้ากรูเกรียน  หรือ กรูบ้า 

วันข้างหน้า  กรูจะมากัดมึง
suchat54
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 10:43:00 AM »

90242_1 90242_1
TONY KATAK
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 12:04:48 PM »

ถ้าผมยุที่ร้าน   จะล้วงแบ็งค์เทา  2 ใบ วางบนโต๊ะ

แร้วบอก  .. ลืมๆ ไปซะ   ..

แร้วเอาเบย มาเสริฟ ต่อ เด้อ  ...

boy-emoticon-011 milkbottle47
witawatt@U-don
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
**

พลังหื่น : 285

« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:56:07 PM »

ผมก็ไปบ่อย เจอมาบ้างเหมือนกัน เจอกะคนกันเองนี้ละ  boy-emoticon-014

แต่อาจทำกับผมคนเดียว บอกได้แค่บ้างคน เขาจะเชื่อรึเปล่าอีกเรื่อง แต่พอมีปัญหาผมบอกทีร้านทันที บ้างร้านก็ไม่ช่วยอะไรเรา  boy-emoticon-002
Aunsoi4
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 0

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2017, 08:27:59 PM »

ว่าจะไปปรายปีคงต้องระวังไว้บ้าง  milkbottle8
ขอบคุณมากครับที่มาช่วยเตือน milkbottle22
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์