หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเล่าปัญหาความรักของตัวเองหน่อยครับ ไม่รู้จะระบายที่ไหน  (อ่าน 1577 ครั้ง)
หมีน้อยใจโฉด
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 6

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:17:45 PM »

1-2 อาทิตย์มานี้เครียดมากๆครับ เพราะอะไรหลายๆอย่างมันเปลี่ยนไปหมดเลยในเรื่องความรัก..เรื่องมันเป็นอย่างงี้นะครับ

..ผมรู้จักน้องคนนึงเมื่อซัก 13 ปีก่อนผ่านโปรแกรม QQ ครับ ตอนนั้นผมอายุ 17 อยู่ จ.นึงทางภาคตะวันออก น้องเค้าอายุ 13 อยู่ทางภาคอิสานครับ

เราก็คุยกันเรื่อยมานะครับ แรกๆก็คุยแต่ใน QQ หลังๆก็มาเป็น MSN บ้าง โทรหากันบ้าง ก็มีบอกรัก บอกคิดถึงกันผ่านทางโทรศัพท์อย่างเดียวเท่านั้นครับ

มันก็มีช่วงเวลาหนึ่งที่เราไม่ได้คุยกัน จนเราก็หายๆไปจากชีวิตกันนานพอควรเลยครับ 3-4 ปี จนผมเรียนจบ ทำงาน ก็มีโปรแกรม LINE เข้ามาก็เพิ่งจะได้กลับมาคุยกันซัก 4-5 ปีนี่เองครับ
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:18:32 PM »

ช่วงที่ผมและน้องมีแฟน เราก็ยังได้คุยกัน แต่ไม่มากนะครับ ผมรู้ตัวว่าต้องให้เวลากับแฟนมากๆ จนแฟนเก่าไปมีผัวใหญ่ ผมก็เสียใจหนักมาก เที่ยวไปเรื่อย ปรี้ไปเรื่อย คุยกับน้องเขาบ้าง คุยกันอย่างพี่น้องครับ

จนน้องเขาเลิกกันแฟนคนแรก ผมก็พยายามเข้าหาน้องมากขึ้นครับ ก็เหมือนทุกอย่างจะไปได้ดี แต่ด้วยเป็นเพราะอะไรไม่รู้ทำให้ผมหายไปจากชีวิตน้องอีกแล้วครับ จนรู้ว่าน้องมีแฟนคนที่ 2

ซึ่งแฟนคนที่ 2 เนี่ย น้องจะคอยมาเล่า มาปรึกษาอะไรทุกอย่างเลยเวลาเค้ามีปัญหากัน ผมก็ได้เป็นแค่ผู้รับฟัง ทั้งๆที่ใจตัวเองก็เจ็บ จนฟังมากๆผมก็ทะเลาะกับน้อง จะหายไปเลย 2-3 เดือนก็มีครับ

Snowman
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 451

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:22:45 PM »

อยากได้คำตอบหรือเปล่าครับ หรือว่ามาเล่าเฉยๆ
 boy-emoticon-016
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:25:43 PM »

อยากได้คำตอบหรือเปล่าครับ หรือว่ามาเล่าเฉยๆ
 boy-emoticon-016

เล่าเฉยๆครับ ไม่รู้จะระบายให้ใครฟังได้

ขอใช้พื้นที่ตรงนี้ เป็นที่ระบายนะครับพี่ รบกวนด้วยคร้าบ
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:27:05 PM »

ล่าสุดช่วงสงกรานต์ที่ผ่านมา น้องบอกว่าเลิกกับแฟนแล้ว และมีทีท่าว่าจะหันกลับมามองผมมากขึ้นครับ ซึ่งผมเองก็หวังอยู่แล้ว ก็คุยกับน้องมากขึ้น ใส่ใจ ให้เวลามากขึ้น

แต่ด้วยที่ผมโสดมานาน และพอมีใครเข้ามา มันรู้สึกว่าไม่ค่อยพร้อมครับ ก็ยังอยากอยู่คนเดียว ทำอะไรคนเดียว ว่างก็หาอะไรทำไปเรื่อย

จนพอทุกอย่างเข้าที่เข้าทาง น้องก็กลับบอกผมว่า เค้ากลับไปคบกับแฟนแล้ว...
(อ้อ..เสริมตรงนี้ครับ ก่อนหน้านี้ก็พอรู้ว่าเค้ารักๆเลิกๆกันหลายครั้งจนเป็นเรื่องปรกติที่ผมรับรู้อยู่แล้ว แต่พอน้องย้ำกับผมว่าเลิกแล้วจริงๆ ผมก็เชื่อน้องครับ จนคุยไปคุยมาถึงรู้ว่าเค้ากลับไปคบกัน)

แต่เค้าก็บอกผมว่าไม่อยากให้ผมหายไปไหน อยากให้อยู่กับเค้าไปตลอด ซึ่งฟังตอนนั้นผมว่าผู้หญิงคนนี้แม่งโคตรเห็นแก่ตัวเลย ผมก็เลยให้คำขาดกับน้องไปว่าถ้ามีแฟนก็มีไปผมอยู่ของผมได้ แต่คงไม่มีผมอีกแล้ว

จนอีกซัก 2-3 วันต่อมา น้องมาบอกกับผมว่าเลิกแล้วจริงๆ (แม่งจริงครั้งที่เท่าไหร่ก็ไม่รู้ครับ) ก็ทำให้ผมกลับมาคุยกับน้องเค้ามากขึ้น จนน้องยอมให้ผมไปหาครับ แต่ยังไม่ใช่ตอนนี้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:35:18 PM »

ระหว่างคุยกันเราก็มีวีดีโอคอลให้กันบ้าง ส่งรูป คุยกันด้วยความรู้สึกดีๆ จนถึงนัดกันไปเที่ยวปลายปีนี้

ช่วง 2 เดือนที่ผ่านมาถือว่าทุกอย่างไปได้สวยครับ ด้วยที่เรามีอะไรจะคุยกันทุกเรื่อง บอกความรู้สึกกันทุกอย่าง ทำให้ผมก็สบายใจที่คุยกับน้องครับ

เขาทำงานไม่เป็นเวลา บางครั้งผมก็จะยอมรอเค้าดึกๆเพื่อรอเค้าเลิกงงาน หรือ โทรปลุกให้ไปทำงานก็มีบ้าง

จนซัก 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาเนี่ย ผมเริ่มจะเป็นแบบเดิมคือรู้ว่าน้องเค้ายังไม่ขาดจากแฟนเก่า (เรียกแทนแฟนเก่าว่าเพื่อน) เค้าเองก็ไม่สามารถขาดจาก"เพื่อน" คนนั้นได้ทันที

ซึ่งเค้าบอกกับผมว่า ผมต้องเข้าใจว่ามันคงมีโอกาศได้เจอกัน เพราะเค้าอยู่ จ. เดียวกัน ซึ่งผมก็ไม่สามารถทัดทานความต้องการของเค้าได้ แต่ก็อยากให้ผมคิดว่าเจอกันในแบบ "เพื่อน"

ตรงนี้ก็ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่นัก ก็ได้บอกเค้าไปปนตัดพ้อไปว่าผมไม่สามารถบังคับใจเค้าได้อยู่แล้ว ถ้าจะบังคับกันก็จะเกลียดผมเอาเปล่าๆ

โดยตลอดเวลาที่คุยกัน น้องพยายามเหลือเกินที่อยากให้ผมรู้เรื่องแฟนเก่าเค้าให้ได้ ไม่ว่าจะเรื่องอะไร น้องจะสอดแทรกเข้ามาตลอด ซึ่งเป็นข้อสำคัญที่ผมทนไม่ค่อยได้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:41:15 PM »

พอเป็นอย่างงี้มาความรู้สึกผมก็เลยเปลี่ยนไปมากๆเลยครับ ผมเริ่มคุยไม่ค่อยดีกับน้องเค้าบ่อย

จนคิดว่าน้องเค้าก็เริ่มรู้สึกเปลี่ยนกับผมแล้วเหมือนกัน จากที่เคยโทรหาตอนขึ้นเวรดึก หรืออย่าง tag อะไรมาในเฟสก็ไม่มีเลย

จากที่เคยพูดให้ไปหาบ่อยๆ พูดถึงเรื่องเที่ยวกัน ตอนนี้ไม่มีแล้วครับ มีแต่อาการถามคำตอบคำ ถ้าไม่ถามก็ไม่ตอบ ไม่คุย ไม่อะไรกลับ

มันก็เลยทำให้ผมคิดว่าทุกอย่างมันเปลี่ยนไปแล้วใช่ไหมครับ หมดใจแล้วใช่ไหมครับ

ตอนนี้สภาพก็ค่อนข้างอึดอัดกับสถานการณ์แบบนี้ครับ ซึ่งมันก็ต่างจากตอนแรกที่เรากลับมาคุยกันน่ะครับ ตอนนี้มันมองไม่เห็นหนทางที่จะเดินหน้าต่อไปได้ยังไงเลยครับ

เศร้าครับ เลยมาขอพื้นที่เพื่อบายตรงนี้ ขอบคุณมากๆครับ
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:54:03 PM »

ปัญหาที่กำลังเจอตอนนี้คือ สิ่งที่วาดหวังไว้ มันกำลังจะพังลงทั้งๆที่เรายังไม่ได้เริ่มต้นกันเลยครับ

ตลอดเวลาที่คุยกันมา น้องจะคอยบอกให้ผมลดความจริงจังลงไปบ้าง แต่ด้วยไม่ว่าตามอายุ หรือ ความเครียดกับเรื่องต่างๆทีเพิ่มขึ้นหรือเปล่า ทำให้ผมไม่เป็นผมแบบเมื่อก่อน

โดยนิสัยผมไม่ว่าจะรู้หรือได้ยินอะไรมาแค่เพียงเล็กน้อยก็มักจะเก็บมาคิดน่ะครับ แบบว่าคนมันโคตรใจน้อยแบบสุดๆ

ทำให้ผมแคร์คำพูดต่างๆที่ผมได้ยิน แล้วมันก็เกิดเป็นความคิดสะสมและระบายออกมาเป็นคำพูด ที่คนได้ฟังแล้วก็ไม่ชอบ

ความสัมพันธ์ครั้งนี้ผมก็อยากให้มันเดินหน้าต่อได้ แต่ในด้วยความรู้สึกแล้วคิดว่ามันค่อนข้างยากเมื่อเจอการกระทำกลับมาจากอีกฝ่าย

จะต้องทำยังไงให้มันกลับมาเป็นแบบที่มันควรจะเป็นได้บ้างครับ
ManfromMar
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : -2

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 12:17:17 AM »

ผมขออนุญาตเล่าเรื่องตัวเองให้ฟังนะครับ ผมอายุเลข 3 กว่าละ เมื่อ 5 ปีก่อนคบกับ ผญ คนนึง เรา 2 คนเรียกว่าตรงเคมีกันทุกอย่าง เป็นเวลา 4 ปีที่มีแต่ความสุข ซึ่งช่วงเวลานั้น เค้าก็มี ผช มาจีบเรื่อยๆเพราะเค้าสวยน่ารัก แต่เค้าก็บอกตลอดว่ามีคนจีบ แต่ไม่สนใจ แต่มี ผช คนนึง ทำงานในตึกเดียวกันมาจีบ ผช คนนี้ ชอบแฟนผมมาก เจอกันก่อนผม แต่ตอนนั้นแฟนไม่ชอบเพราะเจ้าชู้

ผมหวังถึงชีวิตที่มีความสุขระหว่างเรา ด้วยอาชีพ ผมมีต้องเดินทางไป ตจว บ้างแต่ครั้งละไม่นาน ผช คนนั้นมันอาศัยอยู่ตึกเดียวกันคอยมาจีบ ซื้อขนม มาให้แฟนผมเสมอ แฟนก็บอกว่าแค่เพื่อนไม่มีอะไร

จนวันนึงเมือ ปีก่อน ก่อนวันเกิดแฟนผม 2 วัน ผมไป ตจว ไปทำงาน คืนนั้น ผมโทรคุย แฟนบอกไม่สะดวก ง่วง ผมก็ไม่ว่าอะไรแต่รู้สึกผิดปกติ พอตอนเช้าผม เข้าไปดูในเฟสบุคแฟน (เค้าไม่ให้ผมเห็นผ่านเฟสบุคตัวเองแต่ลืมไปว่าผมมีแอคเคาน์แฟนอยู่) ผมพบว่าคืนนั้น เค้าไปกับ ผช คนนั้น ทานข้าวกัน และ แฟนก็ลงว่าช่วงเวลาพิเศษ

ผมโทรไปถามตอนสายๆก่อนกลับกรุงเทพ แฟนผมพูดง่ายๆว่า กะจะบอกอยู่แต่รอหลังวันเกิดแฟนผมไปก่อน เค้าชอบเพราะ ผช คนนี้เอาใจใส่ ดูแล (มันทำงานตึกเดียวกันแต่คนละบริษัท) และที่สำคัญ แอบไปมีอะไรกันมาตลอดเวลาที่ ผช มาจีบ สุดท้ายเธอก็เลือกคนนั้น ทั้งที่มันเจ้าชู้ มีผญ หลายคน ผมเคยได้ข่าวว่ามันพาเธอไปมีอะไรในทีทำงาน แต่เธอไม่สนใจ เธอบอกก็เธอรัก...4 ปีที่คบกันแพ้ ผช ใกล้ตัวคนนึง

ที่ผมเล่ามา คือ อยากให้คุณเชื่อความรู้สึกตัวเองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2017, 12:24:39 AM โดย ManfromMar » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 12:28:25 AM »

ผมขออนุญาตเล่าเรื่องตัวเองให้ฟังนะครับ ผมอายุเลข 3 กว่าละ เมื่อ 5 ปีก่อนคบกับ ผญ คนนึง เรา 2 คนเรียกว่าตรงเคมีกันทุกอย่าง เป็นเวลา 4 ปีที่มีแต่ความสุข ซึ่งช่วงเวลานั้น เค้าก็มี ผช มาจีบเรื่อยๆเพราะเค้าสวยน่ารัก แต่เค้าก็บอกตลอดว่ามีคนจีบ แต่ไม่สนใจ แต่มี ผช คนนึง ทำงานในตึกเดียวกันมาจีบ ผช คนนี้ ชอบแฟนผมมาก เจอกันก่อนผม แต่ตอนนั้นแฟนไม่ชอบเพราะเจ้าชู้

ผมหวังถึงชีวิตที่มีความสุขระหว่างเรา ด้วยอาชีพ ผมมีต้องเดินทางไป ตจว บ้างแต่ครั้งละไม่นาน ผช คนนั้นมันอาศัยอยู่ตึกเดียวกันคอยมาจีบ ซื้อขนม มาให้แฟนผมเสมอ แฟนก็บอกว่าแค่เพื่อนไม่มีอะไร

จนวันนึงเมือ ปีก่อน ก่อนวันเกิดแฟนผม 2 วัน ผมไป ตจว ไปทำงาน คืนนั้น ผมโทรคุย แฟนบอกไม่สะดวก ง่วง ผมก็ไม่ว่าอะไรแต่รู้สึกผิดปกติ พอตอนเช้าผม เข้าไปดูในเฟสบุคแฟน (เค้าไม่ให้ผมเห็นผ่านเฟสบุคตัวเองแต่ลืมไปว่าผมมีแอคเคาน์แฟนอยู่) ผมพบว่าคืนนั้น เค้าไปกับ ผช คนนั้น ทานข้าวกัน และ แฟนก็ลงว่าช่วงเวลาพิเศษ

ผมโทรไปถามตอนสายๆก่อนกลับกรุงเทพ แฟนผมพูดง่ายๆว่า กะจะบอกอยู่แต่รอหลังวันเกิดแฟนผมไปก่อน เค้าชอบเพราะ ผช คนนี้เอาใจใส่ ดูแล (มันทำงานตึกเดียวกันแต่คนละบริษัท) และที่สำคัญ แอบไปมีอะไรกันมาตลอดเวลาที่ ผช มาจีบ สุดท้ายเธอก็เลือกคนนั้น ทั้งที่มันเจ้าชู้ มีผญ หลายคน ผมเคยได้ข่าวว่ามันพาเธอไปมีอะไรในทีทำงาน แต่เธอไม่สนใจ เธอบอกก็เธอรัก...4 ปีที่คบกันแพ้ ผช ใกล้ตัวคนนึง

ที่ผมเล่ามา คือ อยากให้คุณเชื่อความารู้สึกตัวเองครับ

ขอบคุณนะครับที่เข้ามาแบ่งปันประสปการณ์

เอาจริงๆความรู้สึกของผมตอนนี้ ก็อยากเดินหน้าไปให้สุดทางกับน้องเขานะครับ แต่มันก็ยังมีเรื่องในหัวที่กังวล จริงๆผมก็เป็นฝ่ายที่จีบน้องเค้า ช่วงแรกมันก็ดีน่ะครับ แต่คุยไปคุยมาเราก็มักจะทะเลาะด้วยปัญหาเดิมๆ

จนก็พอจับความรู้สึกได้ว่ามันเปลี่ยนใจจากช่วงเวลาแรกที่เรากลับมาคุยกัน น้องเองก็ไม่สามารถตัดเรื่องแฟนเก่าได้ขาด ผมก็ไม่สามารถเมินเฉยกับเรื่องของเขาได้ ทั้งๆที่น้องก็ดูเหมือนจะให้โอกาศผมมากขึ้นในช่วงแรก

กับอีกเรื่องคือนิสัยของทั้ง 2 คน คือ ไม่ค่อยยอมกัน จะมีเรื่องเล็กๆน้อยๆมาให้ดื้อดึงกันตลอดเลยครับ ผมก็ยังไม่แน่ใจว่ายังอยากจะไปต่อกับน้องเค้าดี หรือว่าจะเดินออกมากลับไปเป็นเหมือนเดิมดี

จะจบไวไปไหมครับเนี่ย
kokoko
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 90

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 09:18:33 PM »

ความสัมพันธ์ที่มีปัญหาตั้งแต่ยังไม่เริ่มต้น

โอกาสที่จะจบลงแบบมีความสุข ผมมองไม่ออกจริงๆ.

อายุแค่นี้ สำหรับผู้ขายมันแค่เริ่มต้น

ลองหาดูคนใหม่ เปิดใจให้ตัวเองมากขึ้น

หวังว่าคงได้ดีกว่านี้ครับ เอาใจช่วยให้มันผ่านไปเร็วๆ ครับ
next day
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 111

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 09:35:42 PM »

ผมว่า คุณเหงาอะครับ
ถ้ายีงไงก้หาใครซะคนดีกว่าคับ
อายุก้เริ่มมีแล้ว
โชคดีนะคับ
Mistersexmsn
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 7

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 11:19:08 PM »

ผมว่าอีกไม่นานแฟนเก่าจขกท. ต้องกลับมาง้อคืนดีครับ
ผู้หญิงต่อให้รักจริงขนาดไหน เจอะผู้ชายเจ้าชู้ ซักวันก็จะทนไม่ได้
แล้วนี่ผมว่า เค้าไม่ได้รัก เค้าแค่เหงา พอมีคนมาเอาใจก็เรียบร้อย
แต่ดีแล้วครับ ขนาดคบจขกท อยู่ยังกล้าไปเอากะคนอื่น
เลิกไปดีแล้ว
ส่วนเคสน้องคนใหม่ ผมว่าถ้าท่านไม่นิ่งเฉยบ้าง ไม่ดึงน้องเข้ามาหนทางท่านบ้าง
น่าจะจบแบบพี่น้องกันครับ
lactis
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 5

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 12:14:44 PM »

ผมเคยคบผู้หญิงคนหนึ่งตอนเรียนอยู่เมกา อาศัยอยู่ห้องเดียวกัน 4 ปี ทั้งๆที่ผมรู้ว่าเค้ามีคู่หมั้นแล้ว ผมคิดเค้าข้างตัวเองเสมอว่าวันหนึ่งจะต้องเปลี่ยนใจเค้าให้ได้ สุดท้ายหลังเรียนจบเค้าก็กลับไปแต่งงานอยู่ดี จึงอยากบอกเพื่อนๆว่าคนที่ใช่มันก็จะเป็นของเราเอง ไม่ว่าอยู่ใกล้หรือไกลแค่ไหน

ปล. ตอนนี้เหมือนกรรมตามสนองที่จะไปแย่งคู่หมั้นคนอื่น ทำให้ผมหลงรักหมอนวดและรู้ว่าเธอต้องไปทำงาน...
Sukiyaki
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 24

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 12:39:15 PM »

ผมอ่านแล้วมองออกเลยว่า จขกท.รู้ตัวดีว่าจะคบผู้หญิงคนนี้อย่างไร ในระดับไหน แต่ที่แน่ๆไม่ใช่ความรัก คงหลงๆไปชั่วครู่ชั่วยามว่าอยากครอบครอง ลองคิดดูใหม่ครับว่าควรวางตัวอย่างไร
Nickolas
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
**

พลังหื่น : 76

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 12:43:30 PM »

ใจโฉดเหมือนชื่อที่ตั้งไว้ จะดีมากครับ

แค่นี้แหล่ะ    คิดเอาเอง
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์