หน้า: « 1 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของฟรีก็มีในโลก ปลากรอบ  (อ่าน 8504 ครั้ง)
Dekryu18
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 39

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 02:48:26 PM »

+1 ครับพี่
A...ha
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 17

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 05:09:55 PM »

+1 ขอบคุณครับ ที่แชร์เรื่องประสบการณ์ และมุมมอง ของน้องๆที่มีความจำเป็นต้องทำงานแบบนี้  อ่านไปก็น้ำตาคลอ boy-emoticon-001
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2017, 05:10:31 PM โดย A...ha » บันทึกการเข้า
ge
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 25

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 06:33:10 PM »

อ่านดูแล้วนี้เวลาคุณดีคุณดีแบบพระเอกเลยที่นุ่มนวลเป็นสุภาพบุรุษ แต่เวลาคุณบทโหดนี้คงอยากบอกว่าโคตรโหดแถมไม่มีเหตุผลอีกต่างหาก  boy-emoticon-015
Snowman
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 809

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 06:45:16 PM »

อ่านดูแล้วนี้เวลาคุณดีคุณดีแบบพระเอกเลยที่นุ่มนวลเป็นสุภาพบุรุษ แต่เวลาคุณบทโหดนี้คงอยากบอกว่าโคตรโหดแถมไม่มีเหตุผลอีกต่างหาก  boy-emoticon-015

อาจเป็นเพราะน้องคนนี้ดูเจียมเนื้อเจียมตัวมาโดยตลอด ไม่คิดจะเป็นเจ้าของตัวผม

ก็เลยทำให้ผมเผลอกับน้องเค้าไปบ้าง น้องเค้ารู้ดีว่าผมมีครอบครัวแล้ว

เลยทำให้ต้องหยุดใจตัวเอง ผมก็เช่นกัน เรื่องก่อนๆนั้นเป็นช่วงในวัยหนุ่มมากกว่านี้ ประมาณ 15 - 20 ปี

จิตใจผมเลยเหี้ยมเกรียม แต่ตอนที่ผมรู้จักน้องเค้า ผมอาวุโสมากแล้ว ประมาณ 50 + คงทำให้ผมอ่อนโยนลงมาก

และสิ่งที่ผมสัมผัสจากน้องเค้า ทำให้รู้ได้เลยว่า ระหว่างเรา ขอแค่ให้รู้สึกดีๆต่อกันก็พอ

boy-emoticon-001

strom
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : 56

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:27:02 PM »

บางครั้งแค่คิดว่าน้องแต่ละคนที่เลือกอาชีพนี้มีเหตุผลแตกต่างกัน แต่ก็ยังทำใจไม่ได้เวลาเจอเรื่องเศร้าของน้องเค้า เห็นใจในชะตากรรมเลยครับ   boy-emoticon-001 boy-emoticon-001 boy-emoticon-001

ความสุข ในอีกมุมนึง คือ มีความทุกข์น้อยลง
Snowman
*

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:46:35 PM »

หลังจากที่แม่น้องเค้าเสีย จัดงานศพเรียบร้อย น้องชายก็บวชหน้าไฟให้กับแม่ด้วย

บวชที่วัดไหน อย่างไร มีอะไรเกิดขึ้นบ้าง เธอเล่าให้ผมฟังทุกอย่าง ไม่มีปิดบัง

เรายังโทรฯคุยกันทุกวันเหมือนเดิม หลังจากที่งานศพแม่น้องเค้าเรียบร้อยแล้ว

แต่เธอยังคงเศร้าอยู่มาก เวลาคุยกันผมจับความรู้สึกได้เลยว่าเธอยังเศร้าอยู่มาก

เราคุยกันอยู่ประมาณ 3 เดือนหลังจากที่เธอกลับไป เธอถามผมถึงเรื่องที่ผมไปขึ้นงาน

และไปมีอะไรกับญาติของเธอ ใช่ครับเธอรู้เรื่องนั้นแล้ว ผมเข้าใจว่าเธอเพิ่งรู้เมื่อไม่นาน

คงเป็นเพราะญาติของเธอเป็นคนเล่าเอง ในช่วงที่กลับไปงานศพนั่นแหละ

เธอถามแล้วก็หยุดพูดไป เธอถามว่าพี่มีอะไรกับ......แล้วใช่มั๊ย พี่ทำไปได้ยังไง

พี่ไม่น่าทำแบบนี้เลย แล้วน้องเค้าก็ร้องไห้ วางสายไป

ผมเข้าใจความรู้สึกของเธอดี ว่าผมทำให้เธอเสียใจ น้อยใจ ผู้หญิงที่ทำงานแบบนี้

มีมากมายจนนับไม่ถ้วน แต่ทำไมผมต้องไปขึ้นกับญาติเธอ ซึ่งเป็นญาติสนิทด้วย

ผมเชื่อว่าเธอคิดแบบนั้น ผมรู้สึกโกรธตัวเอง กับคำถามที่น้องถามมา

ไม่ต้องตอบก็ได้ เพราะเธอรู้หมดแล้ว

ผมไม่กล้าโทรฯหาเธออีกเพราะรู้สึกผิด นานประมาณ 1 สัปดาห์

จนวันนึงเธอโทรฯมาหาผม และเป็นการโทรฯคุยกันครั้งสุดท้ายระหว่างเรา

เธอบอกว่า จากนี้ไปพี่ไม่ต้องโทรฯหาหนูอีกแล้วนะ ขอบคุณสำหรับทุกอย่างที่พี่ทำให้หนู

ระหว่างเรา หนูรู้ดีว่า มันคงเป็นไปไม่ได้มากกว่านี้ นอกจากความรู้สึกดีๆที่มีต่อกันเท่านั้น

ผมรู้สึกตัวชา หูชา หน้าชา ไม่ใช่เพราะโกรธ แต่เพราะเมื่อเธอพูดออกมาแบบนี้แล้ว

เราก็คงต้องปล่อยมือจากกัน 1 ปีครึ่ง ที่เราเจอกัน มีอะไรกัน สนุก เสียใจ ประทับใจไปด้วยกัน

มันกำลังจะจบลงหลังจากที่ผมวางหู อีกกว่า 3 - 4 เดือน ที่เรายังโทรฯหากัน

เสียงสนทนาวันนั้นมันยังก้องอยู่ในหูของผมตลอดมา ผมบอกเธอไปว่า

พี่ไม่มีอะไรจะพูดนอกจากว่า "ขอให้.....ดูแลตัวเองให้ดี รักษาสุขภาพมากๆ

ไม่แน่สักวันเราอาจจะเจอกันในฐานะอื่นก็ได้ พี่จะคิดถึงเสมอนะ" แล้วผมก็วางหู

โดยปล่อยให้ความเงียบ ปกคลุมความรู้สึกผมอยู่นาน ผมทิ้งตัวนั่งอยู่บนเก้าอี้ในห้องทำงานเป็นขั่วโมง

ไม่สามารถทำอะไรได้เลย ภาพเก่าๆระหว่างผมกับน้องเค้าวิ่งวนอยู่ในหัว

มันไม่น่าที่จะจบแบบนี้เลย ผมไม่น่าทำให้เธอเสียใจ และผิดหวังในตัวผม

วันนั้นผมไม่ได้พูดคำว่าขอโทษ หรือเสียใจออกไปแม้แต่คำเดียว

แต่วันนี้ผมขอฝากคำว่าขอโทษไปกับสายลม เผื่อว่าเธอจะได้ยิน

....พี่ขอโทษ
public_11
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 1

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 07:54:20 AM »

ขอบคุณ ที่มาเล่าประสบการณ์ ครับ
xboxing
*

พลังหื่น : 10

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 08:41:07 AM »

milkbottle25 เจ็บแต่จบครับ
เอาไปทั่ว ถ้ามีเงิน 555
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 11

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 12:06:58 PM »

อินครับ

น้องเขาใจเด็ดมากเลยนะที่เลือกจบความสัมพันธ์ แล้วเหลือทิ้งไว้ให้เป็นอดีตที่สวยงาม......
Nickolas
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
**

พลังหื่น : 82

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 12:12:27 PM »

ผมอายุ 56 ไม่มีครอบครัวครับ
madmax
*

พลังหื่น : 14

V8 Intercepter

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 08:12:09 PM »

ความรัก  ความผูกพัน  มักจะตามมาด้วยความเจ็บปวดเสมอ....
ดีมากครับ...ได้ข้อคิดหลายอย่างสำหรับประสพการณ์ที่แชร์  ....
zykes@แก๊งค์หมาป่า
*

พลังหื่น : 616

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 07:59:04 PM »

เรื่องนี้ผมอ่านแล้ว ผมรู้สึกเศร้ามากเลยครับ

ช่วงที่เศร้าที่สุด น่าจะเป็นตอนที่เธอขอปากกา

ในจิตใจของน้องคงอยากได้ของอะไรบางอย่าง ที่ไม่ได้มีราคา แต่มีค่าทางจิตใจไปเป็นตัวแทนเพื่อดูให้มันหายคิดถึง

ผมเชื่อนะว่าน้องเค้าคงสังเกตเห้นอะไรสักอย่างซึ่งเป็นนิสัยที่พี่มนุษย์หิมะใช้ปากกาเล่มนั้น

อาจจะเป็นการดึงออกมาแล้วเขียน ก่อนเขียนอาจจะมีสายตาที่เปลี่ยนไป มีความรู้สึกอะไรบางอย่าง

น้องเค้าคงไม่รู้หรอกว่าความรู้สึกนั้นคืออะไร อาจจะจับได้ว่า มันมีความรู้สึกอะไรบางอย่างจากปากกาด้ามนั้น

พอรู้ว่ามันเป็นปากกาที่ภรรยาพี่มนุษย์หิมะซื้อให้ ผมเข้าใจน้องเค้าเลย

มันเศร้าแบบบอกไม่ถูก

ของบางอย่าง ไม่ต้องมีราคา แต่มีค่าทางจิตใจ มันมีค่ามากกว่าเงินเป็นแสนเป็นล้านเลยนะครับ

ยิ่งผมนั่งคิดตาม ผมก็ยิ่งรู้สึกเศร้าแบบบอกไม่ถูก อยากเดินออกไปดูดบุหรี่สักตัวสองตัว

ปล. ยังตามอ่านอยู่นะครับ boy-emoticon-009

http://www.bathlover.com/smf/index.php/topic,116739.new.html#new

คัมภีร์จีบสาว ฉบับปรับให้ใช้ได้ในบ้านเราจ้า
Snowman
*

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 08:18:44 PM »

"ไม่แน่สักวันเราอาจจะเจอกันในฐานะอื่นก็ได้ พี่จะคิดถึงเสมอนะ" คือคำพูดสุดท้ายที่ผมได้บอกเค้าไป

กว่า 2 ปี ที่ผมไม่ได้ยินเสียงเธอ แต่ผมก็ยังคิดถึงเธอเสมอ รอยยิ้ม เสียงหัวเราะ จากลูกค้ามาเป็นคนสนิท

คบกันนอกเหนือกว่าลูกค้ากับพนักงาน น้องเค้ารู้ดีว่า ผมไม่เคยคิดดูถูกเธอเลยแม้แต่นิดเดียว

วันที่เธอซื้อสร้อยแล้วนั่งรถผมไป ยังจำภาพที่เธอนั่งส่องกระจกเพื่อดูสร้อยเส้นนั้นเกือบตลอดทางได้ดี

สร้อยเส้นนี้อาจจะเป็นตัวแทนของความรู้สึกระหว่างเราก็เป็นได้ เงินแค่ 2000 เธอหาได้ ทำไมถึงต้องมาขอผม

แค่ผมแซวว่า สร้อยไม่เห็นจะสวยตรงไหนเลยดูอยู่ได้ เธอหันมาตาเขียวใส่ผมด้วยนะ ผมก็ขำไปกับอาการของเธอ

ผมบอกว่ารถคันนี่ไม่เคยมีสาวคนไหนขึ้นมานั่งนอกจากภรรยาผมเท่านั้น แล้วก็มีเธอนี่แหละ เธอก็ยิ้มใหญ่เลยครับ

ถามผมว่า จริงเหรอ แล้วก็ยิ้มๆๆๆ แต่พอผมบอกว่าจะเปลี่ยนรถคันใหม่แล้วนะจะขายคันนี้ เอาคันใหม่มา

แต่จะให้คนอื่นนั่งบ้างได้ป่าว เธอโมโห เอามือมาบิดหูผม ตอนที่ขับรถกลับจากมอเตอร์เวย์ จนผมบอกว่าพูดเล่นๆจ้า

ถึงยอมปล่อยมือ  มันเป็นความสุขอย่างที่บอกไม่ถูก ผมไม่ได้รักเธอ ผมไม่ได้หลงเธอ

แล้วแบบนี้ความสัมพันธ์ระหว่างเรา จะเรียกมันว่าอะไรดี
kan_n_n
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 0

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2017, 11:05:00 PM »

+1  ขอบคุณที่แชร์ครับ … อ่านแล้วเหมือนเรื่องราวที่ผมเจอมาครับ เรื่องราวเหมือนกันเลย จากลูกค้าเป็นคนรู้ใจ ผูกพันกันมาเป็นกันมากกว่ากิ๊ก … เค้าขอเลิกจะไม่ติดต่อมาอีกเพราะไม่อยากให้เราเป็นทุกข์… สุดท้ายต้องยอมปล่อยเค้าไปครับ  boy-emoticon-001
guild
*

พลังหื่น : 191

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 12:17:32 AM »

เอาจริงๆตอนน้องบอกลาครั้งสุดท้าย. ผมว่าน้องเค้าก็พูดไม่ตรงกับใจ
น้องอาจจะยังเศร้าเสียใจสับสนไม่รู้จะเดินต่อไปยังไง
อาจจะยังต้องการการดูแลจากคนที่อบอุ่นพึ่งพาได้แบบท่าน
และยังอยากเป็นคนพิเศษของใครสักคน ซึ่งคือท่าน
แต่เมื่อไปต่อไม่ได้ มันก็ต้องจบ
Snowman
*

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 12:37:13 AM »

เอาจริงๆตอนน้องบอกลาครั้งสุดท้าย. ผมว่าน้องเค้าก็พูดไม่ตรงกับใจ
น้องอาจจะยังเศร้าเสียใจสับสนไม่รู้จะเดินต่อไปยังไง
อาจจะยังต้องการการดูแลจากคนที่อบอุ่นพึ่งพาได้แบบท่าน
และยังอยากเป็นคนพิเศษของใครสักคน ซึ่งคือท่าน
แต่เมื่อไปต่อไม่ได้ มันก็ต้องจบ

ผมรู้ครับว่าตอนนั้นน้องเค้าเพิ่งเสียแม่ไป คงเสียใจมากอยู่แล้ว

ยิ่งมารู้ว่าผมมีอะไรกับลูกพี่ลูกน้องเธอ ก็คงจะทำใจยอมรับได้ยาก

การเสียแม่เป็นเรื่องที่ยิ่งใหญ่มาก ดังนั้นผมคิดว่า ถ้าน้องเค้าจะเสียผมไปอีกคน

ก็คงไม่เป็นไร การที่ผมจะไปถามน้องเค้าว่าพูดจริงหรือเปล่า ผมก็ไม่กล้าแล้วล่ะครับ

เพราะตอนนั้นบรรยากาศมันไม่ดีเลย
kkk3k
*

พลังหื่น : 58

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2017, 10:37:49 AM »

milkbottle22 +1  milkbottle13  xid9b0tw,  ปรกตผมไม่อ่า กท  ยาวๆนะครับ แต่อันนี้อ่านแล้วหยุดไม่ได้จริง    ผมยกให้เป็ กท. แห่งปีครับ   
Snowman
*

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 01:49:38 AM »

ผมคิดถึงเธออยู่บ่อยๆ แม้แต่ในขณะนี้ เฝ้าคิดอยู่ว่าผมควรไปหาเธอที่บ้านมั๊ย

เพราะผมรู้ว่าเธออยู่ที่ไหน แต่อีกใจก็ไม่อยากไปหา เพราะคงทำให้เธอไม่สบายใจ

หลายครั้งที่ผมบินไปทำธุระที่จังหวัดบ้านเกิดของเธอ เคยคิดว่าจะไปหาที่บ้าน

อีกใจก็บอกตัวเองว่า อย่าไปเลย มันอาจทำให้น้องเค้าไม่พอใจขึ้นมาก็ได้

คนที่บ้านคงสงสัยว่าผมเป็นใคร ถึงมาหาที่บ้าน คิดจนปวดหัว แต่ไม่กล้าพอที่จะทำ
 boy-emoticon-016
alone_m
งดเที่ยวชั่วคราว แต่ยังไม่ได้หยุดถาวร
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 45

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 12:12:51 PM »

อย่าไปเลยครับพี่ เก็บความสุขที่มีเป็นความทรงจำจะดีที่สุด

เผื่อน้องทำใจได้แล้ว

ด้วยความกล้านั่งเล่นอยู่หน้าห้องหัวหน้านะเนี่ย กลัวที่ไหน 555
Snowman
*

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2017, 12:45:30 PM »

อย่าไปเลยครับพี่ เก็บความสุขที่มีเป็นความทรงจำจะดีที่สุด

เผื่อน้องทำใจได้แล้ว

ใช่ครับ มันควรจะจบแบบนั้นดีที่สุดแล้ว
madmax
*

พลังหื่น : 14

V8 Intercepter

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:47:09 AM »

สุดยอดของเรื่องราวครับ  ผมอ่าน 2 รอบ  แล้วครับ  อินมากๆ  เหมือนดูหนังดูละคร  แต่ไม่ใช่  มันคือเรื่องจริงล้วนๆ...
ความรัก  ความผูกพัน  มันยากเกินจะบรรยาย...

ผมมีน้องที่น่ารัก...คบกันมาจนสุดทาง ....ในคืนสุดท้ายก่อนจาก....เธอมานอนที่คอนโดผม...(คงไม่ต้องบอกนะครับว่ามานอนทำไม...555)   
พอจะนอนเธอไม่มีเสื้อใส่นอน...ผมหยิบสียืดคอกลมสีขาว...ตัวโปรดของผมในตู้....ให้เธอใส่....(เสื้อตัวนี้เธอเห็นผมใส่บ่อยเวลาเธอมาหาหรือมาค้าง)....
พอตอนเช้า...เธอกลับ...เธอขอเสื้อของผม  กลับไปด้วย....บอกไว้ดูต่างหน้าเวลาคิดถึงผม....

หลายเดือนต่อมาเธอโทรมาหา...คุยกันหลายเรื่อง...พอจะวางสาย..เธอบอก....ว่าเสื้้อยืดตัวนั้นเธอใส่นอนประจำ...เธอบอกว่าเหมือนเธอนอนกอดผมตลอดคืน....
ผมได้ฟังแล้วอึ้ง...ไปเลยครับก่อนวางสาย....เสื้อยืดเก่าๆ  ที่ใส่แล้ว...ไม่มีราคาอะไร...แต่กลับ...มีค่าต่อจิตใจของใครบางคน...
Snowman
*

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 11:57:47 PM »

สุดยอดของเรื่องราวครับ  ผมอ่าน 2 รอบ  แล้วครับ  อินมากๆ  เหมือนดูหนังดูละคร  แต่ไม่ใช่  มันคือเรื่องจริงล้วนๆ...
ความรัก  ความผูกพัน  มันยากเกินจะบรรยาย...

ผมมีน้องที่น่ารัก...คบกันมาจนสุดทาง ....ในคืนสุดท้ายก่อนจาก....เธอมานอนที่คอนโดผม...(คงไม่ต้องบอกนะครับว่ามานอนทำไม...555)   
พอจะนอนเธอไม่มีเสื้อใส่นอน...ผมหยิบสียืดคอกลมสีขาว...ตัวโปรดของผมในตู้....ให้เธอใส่....(เสื้อตัวนี้เธอเห็นผมใส่บ่อยเวลาเธอมาหาหรือมาค้าง)....
พอตอนเช้า...เธอกลับ...เธอขอเสื้อของผม  กลับไปด้วย....บอกไว้ดูต่างหน้าเวลาคิดถึงผม....

หลายเดือนต่อมาเธอโทรมาหา...คุยกันหลายเรื่อง...พอจะวางสาย..เธอบอก....ว่าเสื้้อยืดตัวนั้นเธอใส่นอนประจำ...เธอบอกว่าเหมือนเธอนอนกอดผมตลอดคืน....
ผมได้ฟังแล้วอึ้ง...ไปเลยครับก่อนวางสาย....เสื้อยืดเก่าๆ  ที่ใส่แล้ว...ไม่มีราคาอะไร...แต่กลับ...มีค่าต่อจิตใจของใครบางคน...

ความทรงจำดีๆแบบนี้ จะไม่ลืมไปจากหัวใจได้เลยครับ ท่านก็เช่นกัน
xrockky
*

พลังหื่น : 8

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 12:00:42 AM »

เศร้ามากเลยครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟังครับ ช่วยเตือนสติผมด้วย
Snowman
*

« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2017, 12:12:44 AM »

เศร้ามากเลยครับ ขอบคุณที่เล่าให้ฟังครับ ช่วยเตือนสติผมด้วย

เล่าให้ฟังบ้างสิครับ อย่าปล่อยให้ผมเศร้าอยู่คนเดียว
joblack
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 12:16:35 AM »

boy-emoticon-001ทำให้ผมคิดถึงเรื่องเก่าๆของผมเลยจบไปนานแล้วจนแยกย้ายไปมีครอบครัวแต่นานๆก็ได้คุยกันบ้างที่หวนคิดถึงกัน สักวันพี่คงได้คุยกับน้องเขาอีกครับมันจะรู้สึกดีมากๆความรักความผูกพันธ์ความทรงจำที่ดีสวยงามเสมอแม้ว่าตอนจบมันจะ.    boy-emoticon-001
Snowman
*

« ตอบ #75 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 12:25:41 AM »

boy-emoticon-001ทำให้ผมคิดถึงเรื่องเก่าๆของผมเลยจบไปนานแล้วจนแยกย้ายไปมีครอบครัวแต่นานๆก็ได้คุยกันบ้างที่หวนคิดถึงกัน สักวันพี่คงได้คุยกับน้องเขาอีกครับมันจะรู้สึกดีมากๆความรักความผูกพันธ์ความทรงจำที่ดีสวยงามเสมอแม้ว่าตอนจบมันจะ.    boy-emoticon-001

มันเศร้าจริงๆครับ ยิ่งย้อนมานึกถึงสิ่งที่ผมทำให้น้องเค้าเสียความรู้สึกมากๆ

ที่ไปมีอะไรกับญาติของเธอ ไม่งั้นคงไม่จบแบบนี้แน่นอน
xboxing
*

« ตอบ #76 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 08:07:31 AM »

milkbottle29งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา ส่งกันไกลพันลี้ก็ต้องจาก
arthit
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 1

« ตอบ #77 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 11:15:02 AM »

kitty5
ASTRO BOY
*

พลังหื่น : 149

« ตอบ #78 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 03:37:35 PM »

อ่านรวดเดียวจบเลยครับ
กระทู้แบบนี้ หาอ่านได้ยากมากแล้ว

สำหรับเรื่องหลังจากนี้นั้น
ตามความคิดเห็นส่วนตัว
คิดว่าท่านน่าจะเลือกรักษาระยะห่างกับน้องเค้าไว้แบบนี้ดีกว่า
น้องเค้าเอง ตัดสินใจเลือกแล้ว
 และมีอนาคตข้างหน้าที่กำลังรออยู่

เก็บน้องเค้าไว้ในลิ้นชักของหัวใจเถอะครับ
ความรู้สึกแบบนี้ มีทั้งมุมสวยงาม มีทั้งมุมโหดร้าย
แต่นั้นก็เป็นสิ่งที่เค้าเลือกแล้ว ด้วยตัวของน้องเอง

กรณีนี้ เรียกว่าของฟรี ก็อาจจะไม่ตรงนัก
แบบนี้ ต้องใช้ใจแลกเท่านั้นครับ ถึงจะได้มา

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
Snowman
*

« ตอบ #79 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2017, 04:10:51 PM »

อ่านรวดเดียวจบเลยครับ
กระทู้แบบนี้ หาอ่านได้ยากมากแล้ว

สำหรับเรื่องหลังจากนี้นั้น
ตามความคิดเห็นส่วนตัว
คิดว่าท่านน่าจะเลือกรักษาระยะห่างกับน้องเค้าไว้แบบนี้ดีกว่า
น้องเค้าเอง ตัดสินใจเลือกแล้ว
 และมีอนาคตข้างหน้าที่กำลังรออยู่

เก็บน้องเค้าไว้ในลิ้นชักของหัวใจเถอะครับ
ความรู้สึกแบบนี้ มีทั้งมุมสวยงาม มีทั้งมุมโหดร้าย
แต่นั้นก็เป็นสิ่งที่เค้าเลือกแล้ว ด้วยตัวของน้องเอง

กรณีนี้ เรียกว่าของฟรี ก็อาจจะไม่ตรงนัก
แบบนี้ ต้องใช้ใจแลกเท่านั้นครับ ถึงจะได้มา

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ

ของฟรีไม่มีในโลกจริงๆหรอกครับ ทุกอย่างต้องมีสิ่งแลกเปลี่ยน เหมือนกับที่ผมเอาใจแลกใจกับน้องเค้ามา

เราผ่านอะไรมาด้วยกันเยอะมาก รับรู้เรื่องราวระหว่างกัน แต่มันก็ได้แค่นั้นจริงๆ

ตรงที่ผมมีครอบครัวแล้ว จึงทำให้ผมและน้องเค้าเอง ต้องหยุดความรู้สึกเอาไว้แค่นั้น

ผมยังจำได้ว่า น้องเค้าถามผมเสมอว่า "พี่เคยรักหนูมั๊ย" เป็นคำถามที่ผมไม่เคยตอบ

นั่นเป็นการทำให้รู้ว่า เรามาได้ไกลที่สุดเท่านี้เองครับ
iamxxxx
*

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 08:07:35 PM »

เศร้ามากครับน้า
wasan_sorn
*

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 11:48:33 PM »

ขอบคุณสำหรับการบ้านครับ
busy busy
"สาวลาวสวยที่สุด"
*

พลังหื่น : 217

"สุภาพ คือ ยากันหล่น"

« ตอบ #82 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:47:29 PM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับการแชร์ประสบการณ์ทีดีมาก ๆ

เป็นข้อคิดที่ดีมาก ตรงใจมาก....ไม่รู้ตอนจบของผมจะเป็นอย่างไร จะเหมือนพี่หรือเปล่าก็ไม่แน่

ผมก็มีเหตุการณ์ใกล้เคียงกัน ตอนนี้ดำเนินอยู่มา 1 เดือนกว่า ตั้งแต่เราเจอกันที่ออน. บอกไม่ถูกว่า ความรู้สึกเป็นอย่างไร

รู้สึกชอบ แต่รู้สึกรัก คงยังไม่ใช่ แต่ที่ผมรู้สึกคือ น้องเขาชอบผมมาก ทั้ง ๆ ที่รุ้ว่า ผมมีครอบครัวและมีลูกแล้ว

วันนี้มันถลำลึกไป ผมหาน้องที่บ้าน แล้วเรานอกรอบกันต่อเนื่องทุกอาทิตย์ น้องไม่ยอมรับเงินผมเลยสักครั้ง

น้องอยากคบผมเป็นแฟน ยิ่งคิดยิ่งกลุ้มเพราะ ลึก ๆ ในใจเราก็กลัวไปทำร้ายจิตใจน้องเค้า

สาวออน.ลึก ๆ แล้ว แม้เขามาทำงานแบบนี้ แต่หัวใจเปลี่ยวเหงามาก ต้องการความรักความอบอุ่นเช่นกัน....

ยามเรานอกรอบกัน เราจึง Make love ไม่ใช่ Fuck......(ขอยืมคำท่านมาใช้)

วันก่อนน้องน้ำตาคลอ ผมรุ้สึกถึงความรู้สึกน้อง.... แต่ก็ไปไม่ถูก จะหยุด หรือ เดินต่อ....

ยังดำเนินต่อไป....จนไม่รู้จะไปทางไหน boy-emoticon-002

"ในใต้หล้า...ไหนเลยมีเรื่องดีงามเพียบพร้อม และไหนเลยมีเรื่องชั่วร้ายสุดยอด"
Snowman
*

« ตอบ #83 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2017, 01:05:46 AM »

ขอบคุณมากครับ สำหรับการแชร์ประสบการณ์ทีดีมาก ๆ

เป็นข้อคิดที่ดีมาก ตรงใจมาก....ไม่รู้ตอนจบของผมจะเป็นอย่างไร จะเหมือนพี่หรือเปล่าก็ไม่แน่

ผมก็มีเหตุการณ์ใกล้เคียงกัน ตอนนี้ดำเนินอยู่มา 1 เดือนกว่า ตั้งแต่เราเจอกันที่ออน. บอกไม่ถูกว่า ความรู้สึกเป็นอย่างไร

รู้สึกชอบ แต่รู้สึกรัก คงยังไม่ใช่ แต่ที่ผมรู้สึกคือ น้องเขาชอบผมมาก ทั้ง ๆ ที่รุ้ว่า ผมมีครอบครัวและมีลูกแล้ว

วันนี้มันถลำลึกไป ผมหาน้องที่บ้าน แล้วเรานอกรอบกันต่อเนื่องทุกอาทิตย์ น้องไม่ยอมรับเงินผมเลยสักครั้ง

น้องอยากคบผมเป็นแฟน ยิ่งคิดยิ่งกลุ้มเพราะ ลึก ๆ ในใจเราก็กลัวไปทำร้ายจิตใจน้องเค้า

สาวออน.ลึก ๆ แล้ว แม้เขามาทำงานแบบนี้ แต่หัวใจเปลี่ยวเหงามาก ต้องการความรักความอบอุ่นเช่นกัน....

ยามเรานอกรอบกัน เราจึง Make love ไม่ใช่ Fuck......(ขอยืมคำท่านมาใช้)

วันก่อนน้องน้ำตาคลอ ผมรุ้สึกถึงความรู้สึกน้อง.... แต่ก็ไปไม่ถูก จะหยุด หรือ เดินต่อ....

ยังดำเนินต่อไป....จนไม่รู้จะไปทางไหน boy-emoticon-002

เดินต่อไปให้สุดทางครับ แต่ Snowman ขอเพียงว่า ให้บอกกับน้องไปตรงๆครับ

ว่าความสัมพันธ์ระหว่างเราเมื่อถึงวันนึงมันก็ต้องจบลงอยู่ดี แต่ขอให้จบได้สวยงาม

กว่าที่ผมทำก็แล้วกันนะครับ ผมทำร้ายจิตใจน้องเค้าเกินไปจริงๆ เก็บเกี่ยวความสุข

ความรู้สึกดีๆเอาไว้ให้มากที่สุด ควบคุมหัวใจตัวเองและน้องให้ได้ ไม่จำเป็นต้องไร้ใจครับ

speedsza
*

พลังหื่น : 19

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 01:27:47 PM »

ซึ้งเลย ขอบคุณพี่ Snowman ที่มาแบ่งปันประสบการณ์ครับ  90242_1

Snowman
*

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2017, 01:46:30 PM »

ซึ้งเลย ขอบคุณพี่ Snowman ที่มาแบ่งปันประสบการณ์ครับ  90242_1
   เป็นอีกประสบการณ์ที่ผมลืมไม่ลงจริงๆ ตอนแรกที่น้องเริ่มคบกับผม

ก็เคยพูดออกมาคำนึงว่า ***อยากตัดไฟตั้งแต่ต้นลม*** แต่น้องเค้าก็ทำไม่ได้

และผมก็เช่นกัน เลยต้องมานั่งคิดถึงจนทุกวันนี้
หน้า: « 1 2   ขึ้นบน
  พิมพ์