หน้า: 1 2 »   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้โอกาศจนกลายเป็นได้ใจ@_@  (อ่าน 3363 ครั้ง)
Moo-Aoon85
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 20

« เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 08:25:12 PM »

ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะครับ อึดอัดใจมานาน กับการให้โอกาศคนที่เรารัก
              เริ่มเลยครับ ผมเริ่มคบกับแฟนคนนี้มาเป็นเวลา 2 ปีครึ่งแล้วแรกๆก้อรักกันดีทุกอย่าง ทำให้เราไว้ใจเขาได้ระดับหนึ่งครับ (แฟนผมคนนี้ก่อนที่จะมาคบกันกับผมมีลูกติดมาด้วย 1 คน อายุยังไม่ถึงขวบเลย) ผมรับผิดชอบในทุกเรื่องในครอบครัวน้องเขาทั้งหมด ทั้งพ่อแม่ ลูกที่ติดมาเลี้ยงจนโต ได้2 ขวบกว่าๆแล้ว ไม่ได้อยู่ด้วยกันตลอด ไปหากันช่วงศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เพราะงานที่ผมทำอยู่ห่างกันครับ แต่ก้อไว้ใจกันและกันเสมอ ครบรอบครบกัน 1 ปีน้องเขาขอของขวัญจากผมคือ อยากทำศัลยกรรม จมูก คาง และนม ผมก้อให้ทำหมดไปเกือบสี่แสน ทำศัลยกรรมมาหน้าเปลี่ยนจากเดิมมาก จากคนธรรมดาจนกลายมาเป็นคนสวย เซ็กซี่ มากๆ พอหน้าตาเปลี่ยนไม่พอความประพฤติน้องเขาเปลี่ยนไปด้วยครับ พอผมย้ายมาทำงานใกล้ๆกลับไม่ยอมให้ไปพักด้วย ทำให้เริ่มเอะใจขึ้นมา จนมาวันหนึ่งเริ่มจับได้ว่าเขาแอบไปคบกะผู้ชายคนหนึ่งแล้วแอบมาหากันช่วงวันจันทร์ อังคาร พุธ จับได้เพราะ รปภ.ที่หอถ่ายรูปส่งมาให้ พอเราจับได้เเรกๆเขาไม่ยอมรับ จนวันหนี่งจับได้เเบบเจอจะๆ ต่อหน้า ...................เดวมาต่อครับ เลิกงานและ
tien
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 7

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 09:05:14 PM »

สู้สู้ครับ ยังดีที่เผยพิรุธเยอะ เราจะได้ออกมาแต่เนิ่นๆ

บางคนเนียนมากสวมเขาได้แบบผุ้ชายไม่รุ้เรืองเลย

+พลังหื่นให้ครับ เอาไปลงที่น้องๆอื่นแทนนะครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2017, 09:05:48 PM โดย tien » บันทึกการเข้า
Snowman
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 780

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 09:20:18 PM »

อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมสักหน่อยได้มั๊ยครับว่า แฟนคนนี้ของคุณเค้าทำงานอะไรเหรอครับ

ถึงต้องศัลยกรรมมากมายขนาดนี้
 boy-emoticon-016
kokoko
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : 90

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2017, 11:00:50 PM »

ผู้หญิงก็คงอยากสวยทุกคนนะ ไม่ว่าจะอาชีพใด
แต่เรื่องจิตใจมันพูดยาก เพราะอาจเป็นที่สันดานคน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2017, 11:32:29 PM โดย kokoko » บันทึกการเข้า
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 12:32:51 AM »

มาต่อครับ
          พอเจอแบบ จังๆต่อหน้า เขายอมรับนะและรับปากว่าจะเลิกจากคนนี้เด็ดขาด เเต่เขาเวลาเท่านั้น(ผมก้อเริ่มคิดนะว่าแค่จะเลิกนี้ยังขอเวลาอีก) และเขาก้อมาขอโอกาศกลับมาอยู่กับผมอีกครัังหนึ่ง แล้วผมก้อให้โอกาศเขานะแต่มีข้อแม้ว่าต้องย้ายมาอยู่ด้วยกันที่ห้องผม(ผมย้ายมาทำงานใกล้ๆกันแล้ว)น้องเขาก้อตกลงย้ายมาอยู่ แต่เเล้วก้อมีเหตุการณ์ให้พลิกผันอีกเกี่ยวกับงานผมที่ต้องย้ายไปทำอีกบริษัทหนึ่งที่ไกลออกไป และเป็นเหตุให้ย้ายห้องแยกจากกันอีกแล้ว การแยกจากกันแต่ยังมาหากันทุกวันหยุดเหมือนเดิมครับ พอเเยกกันอยู่สักพักหนึ้งเริ่มมีพิรุธอีกแล้ว เหตุการณ์เริ่มจากสงกรานต์ที่ผ่านมาเขาให้ผมพาไปส่งเล่นสงกรานต์วันไหลที่พัทยากับเพื่อนๆ ผมก้อไปส่งที่หอเพื่อนเพื่อที่น้องเขาจะได้ไปเล่นกับเพื่อนๆ แต่การไปเล่นสงกรานต์ครั้งเพื่อนของน้องเขาได้แนะนำผู้ชายคนหนึ่งให้รู้จักกัน เพื่อนของเพื่อนอีกทีหนึ่ง น่าจะมีการแลกไลน์กันไว้ก่อนกลับมาจากเล่นสงกรานต์ และได้แอบคุยกันแบบลับๆ แต่พอวันหนึ่งผมจับได้(จับได้แบบไม่น่าให้อภัย) ในวันนั้นน้องเขาบอกผมว่าไม่สบายจะกินยานอนพักผ่อน ผมก้อเป็นห่วงเเต่ยังไม่ได้เลิกงาน ผมเลิก 3 ทุ่ม พอผมเลิกงานผมรีบบึ่งรถมาหาที่ห้องด้วยความเป็นห่วง แรต่พอมาถึงกลับไม่เจอน้องเขาอยู่ห้อง ถามรปภ.หน้าหอก้อบอกไม่เห็น ผมเลยนั่งรอในห้อง สักประมาณ เที่ยงคืนผมเล่นเฟสอยู่มีเฟสที่ผมไม่รู้แท็กมาหาผม พร้อมกับไลน์สดแฟนผมไปนั่งฟังเพลงคลอเคลียกับคนที่เพื่อนแนะนำให้รู้จักอยู่บางแสน ผมนี้โกรธมาก โกรธจนสั่นไปทั้งตัว
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 12:44:35 AM »

ทั้งส่งข้อความทั้งไลน์หาทั้งโทรหา น้องเขาก้อไม่รับไม่ตอบ คืนนั้นทั้งคืนผมไม่ได้นอนเลย รอให้เขากลับมาทั้งคืนก้อไม่กลับ แต่พอผมกลับไปที่ห้องได้แปบเดียวมีข้อความจากผู้ชายคนนั้นมาหาผมบอกว่าให้ไปเคีร์ย จะเอายังไงให้ผู้หญิงเลือกไปเลย ผมก้อไปตามนัด พอไปถึงตามที่นัดกลับไม่เป็นดั่งที่คิด หนัวจบแบบหักมุมสุดๆ น้องเขาบอกว่าไม่รู้จักกับผม บอกว่าผมเป็นโรคจิตมาก่อกวน มาวุ่นวายกะชีวิตเขา ผมนี้อึ้งไปเลย เหมือนโดนฆ่าทั้งเป็นเลยซ้ำยังยุยงเพื่อนมาทำร้ายผมอีกอีก พอไปแจ้งความตำรวจก้อแค่ลงบันทึกประจำวัน ผมกลับห้องแบบคนไม่มีวิญญาณ กินข้าวไม่ได้ นอนไม่หลับเป็นเดือน มีผลต่องานสุดๆเกือบโดนไล่ออกจากงานอีก แต่หลังจากนั้นไม่นาน น้องเขาก้อทั้งไลน์ทั้งโทรมาขอโทษผม และขอโอกาศกับผมอีก แต่ครั้งนี้ผมไม่ให้แล้วเพราะทำกับผมแบบเจ็บสุดๆ และทุกครั้งที่เงินหมด จ่ายค่าหอไม่พอมักจะโทรมายืมกับผมเสมอ แต่ผมไม่ให้ ไม่คุย ตัดทิ้ง
(ผมเชื่อในรักแท้นะเพราะผมเคยให้เขาไปแต่เขาไม่รักษามันไว้)
***แฟนผมทำงานขายของตามห้างครับ ที่อยากศัลยกรรมเพราะอยากสวยเหมือนพริตตี้ เผื่อมีโอกาศได้เป็นเหมือนเขา และบอกผมว่่ามันคือความฝันขั้นสูงสุดที่อยากสวยและเซ็กซี่***
แต่ก่อนที่ผมยอมทุกอย่างเพราะรักและสงสาร แต่ทุกวันนี้เขาทำตัวของเขาเอง ผมเลยต้องปล่อย
----ขอบคุณครับสำหรับพื้นที่ให้ระบาย----
► JTR ◄
Administrator
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว
*

พลังหื่น : 1245

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 12:54:04 AM »

โอ้โห

ผมว่าพี่ได้เรียนรู้จากอะไรเยอะเลยครับ

ให้โอกาสเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ไม่ใช่พร่ำเพรื่อ

และไม่ใช่กับคนไม่เห็นค่าครับ

ปล. ดอกสุดท้าย ที่บอกจำไม่ได้ต่อหน้าคนอื่น นี่เจ็บสัสเลยครับ

ไม่แน่จริง อยู่ไม่ได้หรอก ..... แถวนี้แม่งเถื่อน ....
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:06:33 AM »

สู้สู้ครับ ยังดีที่เผยพิรุธเยอะ เราจะได้ออกมาแต่เนิ่นๆ

บางคนเนียนมากสวมเขาได้แบบผุ้ชายไม่รุ้เรืองเลย

+พลังหื่นให้ครับ เอาไปลงที่น้องๆอื่นแทนนะครับ อิอิ
ขอบคุณครับ เจอแบบนี้เข้าไปพลังหื่นผมเป็น 0 เลยครับ ไปหาที่ลงกะ น้องๆ ที่เอ แนะนำให้ ช้างน้อยไม่ยอมชูงวงเลย 555+
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:08:37 AM »

อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมสักหน่อยได้มั๊ยครับว่า แฟนคนนี้ของคุณเค้าทำงานอะไรเหรอครับ

ถึงต้องศัลยกรรมมากมายขนาดนี้
 boy-emoticon-016
PC ขายของในห้างครับ  เขาชอบในความสวยความงามมาตลอดแต่ติดตรงไม่มีทุนทรัพย์ครับ
แต่พอมาเจอผมสายเปย์เข้าไปเลยทำเยอะอ่ะครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:11:22 AM »

ผู้หญิงก็คงอยากสวยทุกคนนะ ไม่ว่าจะอาชีพใด
แต่เรื่องจิตใจมันพูดยาก เพราะอาจเป็นที่สันดานคน
ครับ อาจจะเป็นที่นิสัยหรือสันดานของเขาก้อได้ครับ ดีที่เจอผมถ้าเป็นคนอื่นคงเละไปแล้วมั้งครับ ทั้งเอาเพื่อนมารุมทำร้ายผม แต่ผมไม่เอาคืน
ผมอโหสิกรรมให้อ่ะครับ
Snowman
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:13:07 AM »

เข้ามาให้กำลังใจครับ โลกนี้ไม่ได้มีเพียงเธอเท่านั้น

ยังมีคนที่อยากได้ความรักจากเราอีกมากมาย

เลือกคนให้ถูก แล้วใช้ชีวิตร่วมไปกับเขา

ขอให้โชคดีกับชีวิตข้างหน้าต่อไปครับ สู้ๆ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:13:37 AM »

โอ้โห

ผมว่าพี่ได้เรียนรู้จากอะไรเยอะเลยครับ

ให้โอกาสเป็นสิ่งที่ดีครับ แต่ไม่ใช่พร่ำเพรื่อ

และไม่ใช่กับคนไม่เห็นค่าครับ

ปล. ดอกสุดท้าย ที่บอกจำไม่ได้ต่อหน้าคนอื่น นี่เจ็บสัสเลยครับ

ครับ ดอกสุดท้ายโคตรเจ็บเลยครับ
โลกทั้งโลกหยุดหมุนไปเลย
เป็นบทเรียนที่หาไม่ได้ในห้องเรียนอ่ะครับ จำจนตายครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:15:27 AM »

เข้ามาให้กำลังใจครับ โลกนี้ไม่ได้มีเพียงเธอเท่านั้น

ยังมีคนที่อยากได้ความรักจากเราอีกมากมาย

เลือกคนให้ถูก แล้วใช้ชีวิตร่วมไปกับเขา

ขอให้โชคดีกับชีวิตข้างหน้าต่อไปครับ สู้ๆ
ขอบคุณครับ
Jack Pimp
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 4

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 01:31:59 AM »

จุกสัส
gorillaz
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 02:07:11 AM »

เข้มแข็งไว้นะคับ ถ้าไม่อยากเจ็บอีก
overdive
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 128

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 06:22:45 AM »

ผมว่าท่านยังดีที่ไม่หลุดโค้งไปมากกว่านี้ ของไม่ดีสลัดหลุดได้ถือว่าเป็นบุญครับ คนไม่ดีไว้ใกล้ตัวฝากใกล้ใจมักสรา้งความบรรลัยได้เสมอ ผมก็โดนคล้ายๆกันแต่

ของผมเป็นทางการพนัน ไว้ใจจนเสียไปหลายแสนแทบหมดตัวกันเลย กว่าจะตั้งไข่ได้ มันเป็นแบบนี้จริงๆเหมือนกลับไปเป็นเด็กเลยคือมึนไปไม่ถูกไม่รู้ว่าเอาไงได้

แต่เรื่องตรงหน้า คิดยาวไม่ได้คิดสั้นไม่ออก(ไม่ใช่ฆ่าตัวตายนะ) โลกหมุนทุกวัน แต่ผมยังโชคดีเพราะมีพ่อแม่เป็นจุดยึดให้ลุกได้อีกครั้ง แนะนำว่าให้คิดถึงคนที่รัก

เราไว้ก่อนครับ ส่วนไอ้พวกระยำตำบอนนั้น ปล่อยมันไปครับ หากมันมองไม่เห็นค่าที่เรามอบให้ ก็ปล่อยให้มันเป็นหมาขี้เรื้อนอย่างนั้นล่ะ เงินก็ถือว่าทำบุญล้างซวย

กันไป อย่าไปคิดถึงอีกเครียดเปล่า เดินหน้า หาชีวิตใหม่ หาคนรักใหม่ ความรักเจ็บแล้วอย่าขยาด ให้เป็นแค่บทเรียนก็พอ บุญรักษาให้เข้มแข็งครับ

ป.ล.ถ้าผมเป็นเคสนี้จริงๆ ผมอาจจะห้ามใจเป่าหัวอีนี้ไม่ได้จริงๆนะ มันเจ็บจริงตรงไอ้ช๊อตสุดท้ายนี้ milkbottle50
next day
*

พลังหื่น : 129

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:24:20 AM »

คิดซะว่า ทำบุญแล้วกันคับ ชาติก่อนเราคงติดเข้าไว้
อย่าไปยุ่งกะเขาอีกเลิกขาดๆเลยครับ
แต่ผมสังหรใจว่า อีกไม่นานเขาจะกลับมาหาคุณคับ อย่าใจอ่อนนะครับ
ขอให้โชคดีครับ
toktak
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 103

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 09:32:57 AM »

ประสบการณ์ของ จขกท.  ถือว่าดราม่าสุด ๆ  เรียกเรตติ้งได้เยี่ยมกว่ารายการหน้ากากบ้า ๆ บอ ๆ ทุกวันนี้เสียอีก

มันคือชีวิตจริง  เอามาเล่นละครก็มีแต่คนว่าน้ำเน่า ไม่มีจริงในโลกแห่งนี้ แต่มันคือชีวิตจริงของ ผญ. เหี้ย ๆ ตัวหนึ่ง

มันเลวระยำได้จนสะกดคำว่าหน้าด้าน  ไร้ยางอาย  แบบเรียกได้ว่าขาดการอบรมบ่มนิสัยจากพ่อแม่เป็นแน่แท้  หรือชีวิตเดิมโดนทำระยำตำบอนมาก่อน เช่น  โดนรุมข่มขืนแต่เด็ก ๆ  พ่อแม่ทำเลวระยำกับตัวเอง 
จิตสำนึกถึงได้ลืมคำว่า บุญคุณ บาปกรรม และโอกาส

คนเราโอกาสมาถึงตัวเราไม่บ่อยครั้ง  การไข่วคว้าโอกาสในแต่ละครั้ง  จะเกิดการเปลี่ยนแปลงแก่ตัวเราในทุก ๆ ครั้ง

ท่านให้โอกาสแก่มันแล้ว   

มันรับการให้อภัยจากท่าน  แต่สิ่งที่มันทำเกินสุด ๆ ที่ตัวผมเองรับไม่ได้  คือการรังเกียจเดียจฉันตัวท่าน  ถึงขนาดท่านยอมไปเผชิญหน้ากับชู้ของมัน

เลวร้ายที่สุดคือการที่มันยอมรับ  และยอมเลือกชู้

แต่นี่มันเลวลึกกว่านั้น  คือการปฏิเสธตัวท่าน  แถมจะทำร้ายตัวท่านอีก

เวรกรรมมันมีจริงครับ   

รัก และหลงมันอยู่กับเรา  เพราะกรรมแต่ชาติปางก่อนที่เราเคยกระทำเอาไว้
เมื่อหมดเวร  หมดกรรม  มันก็ต้องจากกันไปอยู่ดี

สิ่งสำคัญคือ  เราทำกรรมดีเอาไว้ทุกวัน  ทุกเวลา  เช่นที่ท่านทำไว้หนะถูกต้องแล้ว  รับผิดชอบ  ดูแลเอาใจใส่  ให้ความรักและความห่วงใยกับมัน
มันคือกรรมดีที่ทำเอาไว้

ส่วนตัวมัน  มันทำกรรมชั่วกับท่านตลอด

เมื่อถึงเวลาบุญ และกรรมดีที่ท่านทำไว้  จะช่วยท่านหลุดพ้นเองครับ

(บางรายกว่าจะหลุดพ้นก็เมื่อลงโลงแล้ว  แต่ก็ถือว่าหลุดพ้นครับ)

ขอให้ท่านโชคดี  และพบกับความสุขครับ  เป็นกำลังใจครับ

suaploy
*

พลังหื่น : 16

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:08:48 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้เจอคนที่ดีพอครับ
tonsanook
*

พลังหื่น : 13

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:26:17 AM »

ผมว่าคุณ มีคุณค่าในตัวเองมากกว่าที่คุณคิดนะครับ เราจงมองว่าเราเป็นเพื่อนที่ดี ที่สุดของตัวเรา เราจะไม่ทำร้ายตัวเองเอง อย่าปปล่อยให้ความไม่ดีของคนอื่นมาทำตัวเรา ให้เราเจ็บมากขึ้นครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ พยายามมองกระจกแล้วมองหน้าตัวเองจะรู้ว่าเราโทรมไปรึเปล่า สู้ๆ ครับ มันจะผ่านไปได้ด้วยดี

เรื่องงาน ความรู้คุณมีหาใหม่ได้ไม่อยากครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:04:50 AM »

จุกสัส
สุดๆเลยครับ เกือบเสียคนไปเลย ตอนนี้พอหายใจคล่องขึ้นมาบ้าง
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:05:17 AM »

เข้มแข็งไว้นะคับ ถ้าไม่อยากเจ็บอีก
ขอบคุณครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:07:40 AM »

ผมว่าท่านยังดีที่ไม่หลุดโค้งไปมากกว่านี้ ของไม่ดีสลัดหลุดได้ถือว่าเป็นบุญครับ คนไม่ดีไว้ใกล้ตัวฝากใกล้ใจมักสรา้งความบรรลัยได้เสมอ ผมก็โดนคล้ายๆกันแต่

ของผมเป็นทางการพนัน ไว้ใจจนเสียไปหลายแสนแทบหมดตัวกันเลย กว่าจะตั้งไข่ได้ มันเป็นแบบนี้จริงๆเหมือนกลับไปเป็นเด็กเลยคือมึนไปไม่ถูกไม่รู้ว่าเอาไงได้

แต่เรื่องตรงหน้า คิดยาวไม่ได้คิดสั้นไม่ออก(ไม่ใช่ฆ่าตัวตายนะ) โลกหมุนทุกวัน แต่ผมยังโชคดีเพราะมีพ่อแม่เป็นจุดยึดให้ลุกได้อีกครั้ง แนะนำว่าให้คิดถึงคนที่รัก

เราไว้ก่อนครับ ส่วนไอ้พวกระยำตำบอนนั้น ปล่อยมันไปครับ หากมันมองไม่เห็นค่าที่เรามอบให้ ก็ปล่อยให้มันเป็นหมาขี้เรื้อนอย่างนั้นล่ะ เงินก็ถือว่าทำบุญล้างซวย

กันไป อย่าไปคิดถึงอีกเครียดเปล่า เดินหน้า หาชีวิตใหม่ หาคนรักใหม่ ความรักเจ็บแล้วอย่าขยาด ให้เป็นแค่บทเรียนก็พอ บุญรักษาให้เข้มแข็งครับ

ป.ล.ถ้าผมเป็นเคสนี้จริงๆ ผมอาจจะห้ามใจเป่าหัวอีนี้ไม่ได้จริงๆนะ มันเจ็บจริงตรงไอ้ช๊อตสุดท้ายนี้ milkbottle50
ตอนแรกคิดจะเอาคืนให้หนักอ่ะครับ แต่พอครอบครัว พ่อ แม่ บอกว่าให้ปล่อยไป ผมถึงไม่คิดทำครับ ห่วงพ่อแม่ มากกว่า เผื่อเราไปทำอะไรเขา
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:09:56 AM »

ประสบการณ์ของ จขกท.  ถือว่าดราม่าสุด ๆ  เรียกเรตติ้งได้เยี่ยมกว่ารายการหน้ากากบ้า ๆ บอ ๆ ทุกวันนี้เสียอีก

มันคือชีวิตจริง  เอามาเล่นละครก็มีแต่คนว่าน้ำเน่า ไม่มีจริงในโลกแห่งนี้ แต่มันคือชีวิตจริงของ ผญ. เหี้ย ๆ ตัวหนึ่ง

มันเลวระยำได้จนสะกดคำว่าหน้าด้าน  ไร้ยางอาย  แบบเรียกได้ว่าขาดการอบรมบ่มนิสัยจากพ่อแม่เป็นแน่แท้  หรือชีวิตเดิมโดนทำระยำตำบอนมาก่อน เช่น  โดนรุมข่มขืนแต่เด็ก ๆ  พ่อแม่ทำเลวระยำกับตัวเอง 
จิตสำนึกถึงได้ลืมคำว่า บุญคุณ บาปกรรม และโอกาส

คนเราโอกาสมาถึงตัวเราไม่บ่อยครั้ง  การไข่วคว้าโอกาสในแต่ละครั้ง  จะเกิดการเปลี่ยนแปลงแก่ตัวเราในทุก ๆ ครั้ง

ท่านให้โอกาสแก่มันแล้ว   

มันรับการให้อภัยจากท่าน  แต่สิ่งที่มันทำเกินสุด ๆ ที่ตัวผมเองรับไม่ได้  คือการรังเกียจเดียจฉันตัวท่าน  ถึงขนาดท่านยอมไปเผชิญหน้ากับชู้ของมัน

เลวร้ายที่สุดคือการที่มันยอมรับ  และยอมเลือกชู้

แต่นี่มันเลวลึกกว่านั้น  คือการปฏิเสธตัวท่าน  แถมจะทำร้ายตัวท่านอีก

เวรกรรมมันมีจริงครับ   

รัก และหลงมันอยู่กับเรา  เพราะกรรมแต่ชาติปางก่อนที่เราเคยกระทำเอาไว้
เมื่อหมดเวร  หมดกรรม  มันก็ต้องจากกันไปอยู่ดี

สิ่งสำคัญคือ  เราทำกรรมดีเอาไว้ทุกวัน  ทุกเวลา  เช่นที่ท่านทำไว้หนะถูกต้องแล้ว  รับผิดชอบ  ดูแลเอาใจใส่  ให้ความรักและความห่วงใยกับมัน
มันคือกรรมดีที่ทำเอาไว้

ส่วนตัวมัน  มันทำกรรมชั่วกับท่านตลอด

เมื่อถึงเวลาบุญ และกรรมดีที่ท่านทำไว้  จะช่วยท่านหลุดพ้นเองครับ

(บางรายกว่าจะหลุดพ้นก็เมื่อลงโลงแล้ว  แต่ก็ถือว่าหลุดพ้นครับ)

ขอให้ท่านโชคดี  และพบกับความสุขครับ  เป็นกำลังใจครับ

ผมก้อคิดว่าผมคงหมดเวรหมดกรรม ที่ทำต่อเขาไว้ในชาติที่แล้วอ่ะครับ ตอนนี้ดีขึ้น 50% ครับ เริ่มต้นใหม่ นับ1 ใหม่กะชีวิตเลย Fail มากๆ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:10:43 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้เจอคนที่ดีพอครับ
ขอบคุณครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:11:51 AM »

ผมว่าคุณ มีคุณค่าในตัวเองมากกว่าที่คุณคิดนะครับ เราจงมองว่าเราเป็นเพื่อนที่ดี ที่สุดของตัวเรา เราจะไม่ทำร้ายตัวเองเอง อย่าปปล่อยให้ความไม่ดีของคนอื่นมาทำตัวเรา ให้เราเจ็บมากขึ้นครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ พยายามมองกระจกแล้วมองหน้าตัวเองจะรู้ว่าเราโทรมไปรึเปล่า สู้ๆ ครับ มันจะผ่านไปได้ด้วยดี

เรื่องงาน ความรู้คุณมีหาใหม่ได้ไม่อยากครับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้ดีขึ้น 50% แล้วครับ เริ่มต้นใหม่หลายๆอย่างครับแต่ก้อสู้ครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:17:15 AM »

คิดซะว่า ทำบุญแล้วกันคับ ชาติก่อนเราคงติดเข้าไว้
อย่าไปยุ่งกะเขาอีกเลิกขาดๆเลยครับ
แต่ผมสังหรใจว่า อีกไม่นานเขาจะกลับมาหาคุณคับ อย่าใจอ่อนนะครับ
ขอให้โชคดีครับ
ผมบล็อคเบอร์ ไลน์ หมดแล้วครับ ผมคิดว่ายังไงต้องติดต่อกลับยุแล้วเพราะเวลาไม่มีเงิน เขาจะคิดถึงผม ตลอดเพราะเคยขอแล้วได้
แต่ตอนนี้คงไม่แล้วครับ หมดมาเยอะแล้ว หลุดมาได้เกือบตายมากพอเเล้วครับ
NonToxic
*

พลังหื่น : 6

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 12:01:24 PM »

เป็นกำลังใจให้ ของใม่ดีก็เหมือนขี้ หากเราไปแตะก็เลอะ อยู่ใกล้ก็เหม็น

ตัดออกไปจากชีวิตดีที่สุด
win22
*

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 04:21:58 PM »

เห็นท่านเป็นแค่กระเป๋าเงินเท่านั้น ที่กล้าบอกว่าไม่รู้จักท่าน ก็คงคิดว่าจะไปกับทางโน้นรอด หรือเปย์หนักกว่าท่าน สุดท้ายเลือกผิด ทางโน้นไม่เอา เลยต้องย้อนมาหาท่าน ท่านไม่รับอีก ก็คงไปอ่อยๆๆ ไขว้คว้าคนใหม่อีกแน่ๆๆ แต่ไม่ใช่ท่านโดนคนเดียว ยังมีอีกมากที่โดนแบบท่าน พ่มเองก็หนึ่งในนั้นเหมือนกัน ผู้หญิงพวกนี้ก็แบบนี้แหละ ความจนมันน่ากลัว ทำได้ทุกอย่างแหละ อย่าไปคิดอะไรเลยครับ หลุดจากได้โชคดีแล้ว ส่วนที่ว่าพ่อแม่ไม่ได้สั่งสอน ก็จริงไม่ได้สั้งสอนหรอก บางคนไม่รู้ซะด้วยซ้ำว่า พ่อแม่หน้าตาเป็นงัย ชีวิตเอาตัวรอดอย่างเดียว อยากสบาย แค่นั้น ไม่สนเรื่องอื่น
Snowman
*

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 04:56:28 PM »

ผู้หญิงประเภทนี้นอกจากจนไม่พอครับ ต้องสำส่อนด้วย
 boy-emoticon-015
Bitch
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 61

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 06:06:54 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆครัชชช
sadsex
*

พลังหื่น : 117

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 06:14:36 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่เธอคงไม่มีโอกาสได้อยู่ร่วมกับคนดี ๆ แบบท่าน

ปล่อยเธอไป คิดว่าหมดกรรมกับคนแบบนี้

เอาใจช่วยนะครับ
willowblv
*

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 06:46:08 PM »

อีก50%สู้ๆ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:11:58 PM »

เป็นกำลังใจให้ ของใม่ดีก็เหมือนขี้ หากเราไปแตะก็เลอะ อยู่ใกล้ก็เหม็น

ตัดออกไปจากชีวิตดีที่สุด
ขอบคุณครับ ตอนนี้ตัดขาดเลยครับปิดทุกช่องทางการติดต่อ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:15:48 PM »

เห็นท่านเป็นแค่กระเป๋าเงินเท่านั้น ที่กล้าบอกว่าไม่รู้จักท่าน ก็คงคิดว่าจะไปกับทางโน้นรอด หรือเปย์หนักกว่าท่าน สุดท้ายเลือกผิด ทางโน้นไม่เอา เลยต้องย้อนมาหาท่าน ท่านไม่รับอีก ก็คงไปอ่อยๆๆ ไขว้คว้าคนใหม่อีกแน่ๆๆ แต่ไม่ใช่ท่านโดนคนเดียว ยังมีอีกมากที่โดนแบบท่าน พ่มเองก็หนึ่งในนั้นเหมือนกัน ผู้หญิงพวกนี้ก็แบบนี้แหละ ความจนมันน่ากลัว ทำได้ทุกอย่างแหละ อย่าไปคิดอะไรเลยครับ หลุดจากได้โชคดีแล้ว ส่วนที่ว่าพ่อแม่ไม่ได้สั่งสอน ก็จริงไม่ได้สั้งสอนหรอก บางคนไม่รู้ซะด้วยซ้ำว่า พ่อแม่หน้าตาเป็นงัย ชีวิตเอาตัวรอดอย่างเดียว อยากสบาย แค่นั้น ไม่สนเรื่องอื่น
ครับ จริงน้องเขาคิดเเค่เรื่องความสบายอย่างเดียวจริงๆครับ ฉากหน้าโชว์รวยมาก แต่ฉากหลัง สถานะทางบ้านและหลายอย่างตรงกันข้ามหมดเลยครับ
ผมคงไม่ขอพูดถึงให้มากความ ไม่อยากจะขายน้องเขาครับ ผมเป็นคนเดียวที่รู้เบื้องหน้าและเบิ้งหลัง น้องเขาทุกอย่าง ช่วงนี้ผมก้อฝื้นฟูตัวเองล่ะครับ  milkbottle5
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:18:42 PM »

ผู้หญิงประเภทนี้นอกจากจนไม่พอครับ ต้องสำส่อนด้วย
 boy-emoticon-015
เบื้องหน้ากะเบื้องหลังคนละอย่างอ่ะครับ เบื้องหน้าโชว์รวย เลื้องหลัง.......
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:19:07 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ สู้ๆครัชชช
ขอบคุณครับ milkbottle11
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:23:14 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ แต่เธอคงไม่มีโอกาสได้อยู่ร่วมกับคนดี ๆ แบบท่าน

ปล่อยเธอไป คิดว่าหมดกรรมกับคนแบบนี้

เอาใจช่วยนะครับ
ผมก้อไม่ใช่คนดีมากมายอ่ะครับ มีเที่ยวบ้างซื้อกินบ้าง แต่ไม่เคยจริงจังกับใครเพราะคิดว่ามีน้องเขาแล้วคงหยุดทุกอย่าง  และผมก้อเป็นคนที่หยิบนื่นโอกาศทุกอย่างให้น้องเขา
แต่น้องเขากับ เลือกทำลายมันลงเองครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 07:23:35 PM »

อีก50%สู้ๆ
ขอบคุณครับ milkbottle7
jrteam
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 45

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 10:04:44 PM »

boy-emoticon-012อ่านเรื่องของท่านแล้ว นึกถึงเพื่อนผม ก็กำลังคบกับแม่ม่ายลูกติด และเป็นอดีตสาว PC ของห้างดัง
 และลักษณะนิสัยคล้ายๆ สาวของท่านเลย ชอบใช้ชีวิตหรูหรา ก็หวังว่าเพื่อนผมจะไม่เจอคนแย่ๆ กรณีของท่าน จขท ต้องทำใจสถานเดียวคับ เริ่มต้นใหม่ ผมว่าท่านจะได้เจอคนดีแน่ๆ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:21:12 PM »

boy-emoticon-012อ่านเรื่องของท่านแล้ว นึกถึงเพื่อนผม ก็กำลังคบกับแม่ม่ายลูกติด และเป็นอดีตสาว PC ของห้างดัง
 และลักษณะนิสัยคล้ายๆ สาวของท่านเลย ชอบใช้ชีวิตหรูหรา ก็หวังว่าเพื่อนผมจะไม่เจอคนแย่ๆ กรณีของท่าน จขท ต้องทำใจสถานเดียวคับ เริ่มต้นใหม่ ผมว่าท่านจะได้เจอคนดีแน่ๆ
ขอบคุณครับ  boy-emoticon-016
bktnyut
สมาชิกแอบอ่าน
*

พลังหื่น : 0

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2017, 11:31:27 PM »

อ่านแล้วอินมากเจ็บจี๊ดแทน จขกท. หลายความรู้สึก อกหัก ผิดหวัง โดนทรยศ
ที่ผมโดนมาก็ไม่ขนาดนี้ เรียกว่าพอจะเข้าใจความรู้สึกท่านละกันนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วมันจะผ่านไปด้วยดีครับ คนอื่นที่ดีๆยังมีครับ ขอแค่อดทนครับ
sirisak2520
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 3

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 01:31:23 PM »

โชคดีแล้วครับที่หลุดมาจากผู้ญ  นิสัยเลวๆแบบนี้สันดานเป็นไงคงไม่แก้ถ้าพี่ให้อภัยอีกมันก้อทำอีก
neoguy77
*

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 01:50:52 PM »

โชคร้ายมากถ้าจะให้โอกาสอีก
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:04:05 PM »

อ่านแล้วอินมากเจ็บจี๊ดแทน จขกท. หลายความรู้สึก อกหัก ผิดหวัง โดนทรยศ
ที่ผมโดนมาก็ไม่ขนาดนี้ เรียกว่าพอจะเข้าใจความรู้สึกท่านละกันนะครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ แล้วมันจะผ่านไปด้วยดีครับ คนอื่นที่ดีๆยังมีครับ ขอแค่อดทนครับ

ขอบคุณครับ สำหรับกำลังใจ พยายามเขียนแบบไม่ละเอียดนะครับ
ถ้าละเอียดกว่านี้ กลัวว่าจะเป็นการประจาน ผู้หญิงอ่ะครับ boy-emoticon-001
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:05:52 PM »

โชคดีแล้วครับที่หลุดมาจากผู้ญ  นิสัยเลวๆแบบนี้สันดานเป็นไงคงไม่แก้ถ้าพี่ให้อภัยอีกมันก้อทำอีก
โอกาศคงหมดแล้วล่ะครับ ที่จับได้แบบต่อหน้า  ครั้ง แล้วที่ไม่ต่อหน้า ก้อไม่ทราบได้ตลอดเวลา  2 ปีที่คบกันครับ
Moo-Aoon85
*

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:06:49 PM »

โชคร้ายมากถ้าจะให้โอกาสอีก
หมดเเล้วครับโอกาศสำหรับน้องเขา ช่วงนี้ก้อพื้นสภาพจิตใจอ่ะครับ
tien
*

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:44:47 PM »

เวลาจะค่อยๆช่วยฮะ เดี๋ยวช้างน้อยก็กลับมา ช่วงยังไม่กลับบอกเอเอามาให้ผมแทนได้ครับ 5555  milkbottle33
นาคา
*

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 12:59:44 AM »

ดีใจด้วยครับที่ผ่านมาได้ ชีวิตแค่โดนทำร้ายครับ
lactis
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:54:51 PM »

เป็นกำลังใจให้ครับ
หน้า: 1 2 »   ขึ้นบน
  พิมพ์