หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนําหนังดีสุดพิศวง 2 เรื่องซ้อนช่วงวันหยุดนี้ครับ !!!  (อ่าน 1478 ครั้ง)
ยอดนักโพสมือเทวดา
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 214

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 05:59:24 PM »

The Man from Earth

เรื่องราวของเพื่อนเก่าคนหนึ่งที่เรียกเพื่อนๆมาสั่งลาที่บ้านของเขาเพราะต้องย้ายไปอยู่ที่อื่น และสิ่งที่เขาจะเล่าต่อไปนี้ก็ทําให้พวกเพื่อนๆเขาต้องทึ่งกับสิ่งที่เขาบอก ว่ามันเป็นไปได้อย่างไรว่าเขาเคยเป็นมนุษย์ยุคหินเมื่อ 14000 ปีก่อนที่ยังมีชีวิตมาถึงปัจจุบัน หนังเล่าเรื่องได้สนุกมาก มีชั้นเชิงในการเล่าเรื่อง ราวประวัติศาตร์ได้อย่างสุดยอด ชอบตอนที่พระเอกบอกเคยเจอพระพุทธเจ้าพระองค์จริง และได้นําคําสอนของท่านไปเผยแพร่ที่โรม แต่ถูกขัดขวางเพราะไม่ยอมรับและถูกนําไปตรงกางเขน หนังพูดถึงเรื่องประเด็นของศานาและประวัติศาตร์ผ่นตัวละครได้อย่างน่าสนใจ และมีตอนจีบที่พีคมากด้วย จัดเป็นหนึ่งในหนังที่ดีที่ควรดูมากครับ

ชอบ    Alexis Thorpe ที่รับบท Linda Murphy ในหนังเธอเจิดจรัสมากครับ

The Autopsy of Jane Doe

เมื่อ 2 พ่อลูกนักชันสูตรสพได้ชันสูตรศพของหญิงที่ไม่มีใครรู้ว่าเธอเป็นใครเป็นศพนิรนามที่ตํารวจส่งมาให้ชันสูตร แต่ยิ่งชันสูตรไปมากเท่าไหร่ความลับดํมืดที่เธอซ้อนไว้ก็ยิ่งเปิดเผยออกมามากขึ้นทุกทีว่าจริงๆแล้วเธอไม่ใช่คนปรกติยุคนี้ แต่เธอเป็น... หนังทําได้ดีมากในแง่การสร้างความกลัวและกดดันให้แก่คนดูในห้องผ่าศพเล็กนั่นเป็นหนึ่งในหนังสยองขวัญชั้นดีที่ควรชมครับ

เป็นฉากผ่าศพที่สมจริงมากครับ

NANCYFANCLUB
สมาชิกVIP : ระดับ 1 ดาว
*

พลังหื่น : 116

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2017, 09:56:40 PM »

ถ้าแนวนี้
ภูมิใจนำเสนอเรื่องนี้เลยครับ
https://www.youtube.com/watch?v=JF1rLFCdewU
A Cure For Wellness
บอกได้เลยฮะว่า!!!! หลอนนนนนนโพ๊ดๆ
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 08:23:22 AM »

ถ้าแนวนี้
https://www.youtube.com/watch?v=JF1rLFCdewU
บอกได้เลยฮะว่า!!!! หลอนนนนนนโพ๊ดๆ

แจ๋วเลยครับเอาไว้ดูช่วงวันหยุดครับ 555  milkbottle3
NANCYFANCLUB
*

พลังหื่น : 116

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 09:22:58 AM »

ถ้าแนวนี้

แจ๋วเลยครับเอาไว้ดูช่วงวันหยุดครับ 555  milkbottle3

RECOMMEND!!! เลยฮะ แร้นจะรู้ว่า " ยังงี้ก็ได้ด้วยเหรอ??? "
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 10:05:44 AM »

ถ้าแนวนี้

RECOMMEND!!! เลยฮะ แร้นจะรู้ว่า " ยังงี้ก็ได้ด้วยเหรอ??? "

เหมือนช่วงเพรชหอมสงสัย แบบนี้ก็ได้หราาา 555  milkbottle3
coco555
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 5 ดาว
*

พลังหื่น : 579

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2017, 11:55:44 PM »

111+ไปครับผม milkbottle45
mazda2j
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 53

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 11:15:54 AM »

ขอบคุณครับโผม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 06:15:23 PM »

The Man from Earth  กับคําวิจานย์ที่คนดูมีให้หนงเรื่องนี้ครับ

Prince Siri · Vocalist ที่ นักร้อง & นักดนตรี
ไม่คำบรรยายจริงครับ สุดยอด ที่สุด!!!! ผมว่าเป็นหนึ่งในสิบหนังที่ดีที่ผมได้ดูมาเลย เรื่องราวดีมากๆ ผมให้ ล้านคะแนน มันจบไวมากและไม่อยากให้จบ รู้สึกว่าหนังเรื่องนี้ทำให้ผมภจญภัยกับจินตนาการของตัวเอง ไม่ต้องพึ่ง CG อะไรเลย ความรู้สึกและอารมณ์ล้วนๆ ใครที่ไม่ได้ดูต้องดูเลยครัับ

Somsak Seejan · โรงเรียนวัดสระเกศ
เหลือเชื่อน่ะหนังฉากเดียวเเต่ทำให้ผมรู้สึกว่านี้คือหนังที่ผมรู้สึกร่วมไปด้วยดีที่สุดที่เคยดูมา บทดี นักเเสดงสุดยอดมาก แปลกมากที่ผมไม่เคยได้ยินชื่อเรื่องนี้มาก่อนที่จะดู ว้าวอิ่มมาก เหมือนได้กินพัดกระเพาะข้างทาง ที่เเม่งอร่อยกว่า อาหารหรูๆ อทิบายได้เเค่นี้เลย เรียบง่ายเเต่ยิ่งใหญ่

นพดล เจนอักษรชัย · Vocal Artist ที่ วงดนตรี บึ๊ดจั้มบึ๊ด
สุดยอดจริงๆ เล่นเอาจินตนาการผมนี้พลุ่งพล่านตามไดอาล็อกของนักแสดงเลย พอตเรื่องก็ไม่ได้ซับซ้อนอะไรมากมาย เพียงแต่บทนักแสดง รายละเอียดวิธีในการเล่าให้ประติดประต่อเจ๋งสุดๆ นักแสดงทุกคนก็เข้าถึงอารมณ์จริงๆทั่งอารมณ์สงสัย อารมณ์วิตกกังวล อารมณ์อีโก้ในตรรกะของตัวเอง เล่นกันได้พริ้วไหวมากๆ แถมตอนจบยังตบเม็ดสุดท้ายได้สวยงามมากจริงๆ ดูหนังเรื่องนี้เหมือนผมได้ย้อนเวลาไปวัยเด็กสมัยที่ผู้ใหญ่เล่านิทานให้ฟังแล้วเราสนุกไปกับจินตนาการที่สร้างในหัวตามเนื้อเรื่อง เพอร์เฟคครับ ขอคารวะจากใจ
-:- Fin -:-
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
*

พลังหื่น : 13

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2017, 08:31:59 PM »

เรื่อง The Man from Earth นี่เยี่ยมมากครับ
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2017, 10:30:30 AM »

เรื่อง The Man from Earth นี่เยี่ยมมากครับ

milkbottle9 ยอดภาพยนต์เลยครับ
จอมยุทธไม่หยุดรัก
*

พลังหื่น : 48

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 01:43:06 PM »

ถ้าแนวนี้

เหมือนช่วงเพรชหอมสงสัย แบบนี้ก็ได้หราาา 555  milkbottle3

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นผลงานของ ผกก.Pirates of the Caribbean คนล่ะแนวเลย..สุดยอด
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์