หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาผู้รู้ครับ ระบบโช๊คถุงลม ของ BMW 730LI ปี 2006 ต้องสตาร์ทเครื่องก่อนขับ10นาที หรือเปล่าครับ?  (อ่าน 462 ครั้ง)
gugaoz117
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 01:15:07 AM »

พอดีมีคนแนะนำว่าควรจะสตาร์ทเครื่องก่อนออกเดินทางทุกครั้งอย่างน้อย 10 นาที
ผมเลยอยากถามผู้รู้ว่า มันจำเป็นหรือเปล่าครับ
ถ้าไม่ทำตาม จะมีผลอย่างไรครับ
ขอบคุณมากครับ
Dichlo
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : 2

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2017, 05:15:27 PM »

ไปตั้งกระทู้ไว้ในพันทิปใช่มั้ยเนี่ย 555 เห็นแวปๆ ใครเค้าแนะนำครับ ? ส่วนตัวไม่ค่อยได้สนใจ E66  (7 apec) ซะเท่าไรยิ่งตัว long wheel base คิดว่าคงไม่ต้องสตารท์ไว้นานขนาดนั้นมั้งครับ "ในกรณีนี้ไม่ได้ใช้รถนานๆมากรึป่าว" ถ้าไม่แน่ใจในด้านการใช้งานลองโทรถาม BMW call center ก็ได้ครับ (ต่อฝ่ายช่าง) ไม่ก็ในคู่มืออ่ะครับน่าจะมีวิธีการใช้งาน แต่ผมไม่เคยได้ยินนะ พรุ้งนี้จะเอารถไปเข้าศูนย์พอดีเดียวจะแวปๆไปถามพี่ช่างให้นะครับ ได้เรื่องยังไงจะมาบอก ว่าแต่ได้รถคันนี้มานานยังครับ ซื้อตัว li ต้องมีคนขับให้นั้งนะครับ ช่วงล่างหลังมันนุ่มสุดๆ แต่ ...... !!!!
gugaoz117
Level :1 (น้องใหม่กาเจี้ยวเล็ก)
*

พลังหื่น : 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 12:46:28 AM »

ใช่แล้วครับ
ผมอยากรู้เลยมาโพสหาข้อมูลครับ
ที่ว่าแต่........ คืออะไรครับท่าน
 boy-emoticon-012
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์