หน้า: 1   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อายุแค่ 33 แต่ตอนนี้ไม่มีน้ำและไม่แข็งแล้ว  (อ่าน 1673 ครั้ง)
EkaDum และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้
majin_jr
BLV HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 2

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 09:54:51 AM »

ตอนนี้เป็นปัญหามากครับ อายุเพิ่งเข้า33เป็นทั้งเบาหวานและความดันและมีปัญหาไม่แข็งตัว และไม่มีน้ำเชื้อเลย อาการเริ่มเป็นตั้งแต่ต้นปี จะใช้งานนี่เงียบเป็นเป่าสาก ใช้ตัวช่วยมาหลายตัว ก็ยังไม่มา เพื่อนๆพอจะมีคลีนิคแนะนำบ้างมั้ยครับ
toktak
Level : 4 (ฝ่าไฟแดงเป็นของหวาน)
*

พลังหื่น : 93

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 10:25:13 AM »

มี 3 สิ่งที่พระเจ้าสร้างสิ่งวิเศษให้กับทุก ๆ คน  เท่าเทียมกัน

1.  เวลา  พระเจ้าให้ทุก ๆ ท่าน เท่าเทียมกัน  24 ชั่วโมงต่อวัน
2.  เทวดา หรือพระประจำตัว  อยู่กับทุก ๆ ท่าน ทุกเวลา  คือ จิตในตัวท่าน
3.  ยาวิเศษ   สิ่งสำคัญที่ และไม่มีเวลาเร่งด่วน  ไม่มีกำหนดการที่จะทำ  ทุกคนเลยละเลยสิ่งนี้ไม่เห็นความสำคัญ

"การออกกำลังกายดูแลสุขภาพ"

ขอให้ท่านลองเปิดท่านกรู  มีหลายตัวอย่างครับ  ที่เห็นล่าสุดน่าจะเป็นผู้ชายคนหนึ่ง  เป็นคนไทยครับ

น้ำหนัก 130 kg.  มีโรคพี่น้องจำประจำตระกูล  ห้าเสือแห่งโรคายุภักดิ์

1. ความดัน
2. เบาหวาน
3. ลิ่ม/เส้นเลือดอุดตัน
4. หัวใจ
5. เก๊าท์

เค้าเป็นหนักขนาดเดินไม่ได้  เรื่องจู๋ไม่มีแรง กระจอกสำหรับเค้าครับ  ลำพังแค่เดินเหินก็ไม่ไหว  นับประสาอะไรที่จะมีกะจิตกะใจไปห่วงกระปู๋

หนสุดท้ายไปเที่ยวญีปุ่น  กลายเป็นภาระให้กับคนที่ไปด้วย 

เค้าตัดสินใจ  ในทันที  ปฏิวัติตัวเอง   ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ  ซึ่งการออกกำลังกายลดน้ำหนัก  ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ

สุข กับ ทุกข์มันคู่กัน

เมื่อคุณมีความสุขกับการกิน  ไม่ระงับจิตใจ ในการบริโภค

ทุกข์ก็จะตามมาเมื่อร่างกายทรุดโทรม

ดังนั้นการออกกำลังกาย  คือการให้เราพบกับความทุกข์  ทุกข์ที่จะเกิดจากสุขจากการตามใจปาก  ไม่ดูแลตัวเอง

เมื่อทุกข์มาจากการออกกำลังกาย  เดี๋ยวความสุขก็จะตามมาครับ

ปัจจุบันนี้ ผช. คนนี้  จากเสื้อผ้าไซร์คนตัวใหญ่มาก ๆ  ต้องเป็นไซร์พิเศษสั่งตัดเท่านั้น  XXXL ใช้ไม่ได้สำหรับเค้า

น้ำหนักลงมา 70 kg.  ใส่เสื้อ Size M

วิ่งและเตะบอลได้แล้ว !!!

อย่าเที่ยววิ่งหายาวิเศษ  หรือหมอเชี่ยวชาญเลยครับ

ค้นหายาวิเศษในตัวท่าน  แล้วนำมาใช้เถอะ

มันคุ้มค่ามากมาย

เป็นกำลังใจครับ

toyota8
VIP HERO : บริจาคเงินช่วยเวป
สมาชิกVIP : ระดับ 4 ดาว
*

พลังหื่น : 663

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 11:14:18 AM »

ไปพบแพทย์ด้านนี้โดยตรงตามโรงพยาบาลเลยครับ เอกชนก็ได้ไม่ต้องรอนาน แต่ค่าใช้จ่ายอาจจะสูงกว่าโรงพยาบาลของรัฐ
คิดว่าน่าจะหายจากอาการนี้ได้อย่างน้อยก็สามารถเสียบได้ละ ข้อควรระวัง จขกท มีโรคประจำตัวที่อันตรายทั้งเบาหวานและความดัน
อาจจะมีโรคห้ัวใจซ่อนอยู่ด้วย อย่าไปซื้อยากระตุ้นที่มีขายกันมาทานเองนะ อันตรายยังไงผมไม่พูดถึงแล้วกัน
คนเดินดินธรรมดา
ชอบหนีงานไปปรี้ เป็นชีวิตและจิตใจ
สมาชิกVIP : ระดับ 2 ดาว
*

พลังหื่น : 156

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2016, 07:54:53 PM »

ลองไปคลีนิค Dr. O ครับ เห็นเพื่อนผมไปหาบ่อย ๆๆๆ

ทำงานเก็บเงินได้ แบ่งส่วนหนึ่งไว้ปรี้น้อง
overdive
Level : 3 (เสียวไม่บ่อยแต่ใจรัก)
*

พลังหื่น : 128

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 03:27:01 AM »

จริงๆทางแก้นั้นง่ายมากแต่ต้องใช้เวลาและความอดทนครับ ปรับอาหารการกิน ออกกำลัง ทำใจให้สบาย และ รับการรักษาจากหมอที่ชำนาญ

หมอเขาจะรู้ว่าเราต้องกินยาไหม จริงๆแล้วยารักษาโรคเบาหวานก่ะความดันเนี้ย มันมีฤทธิ์ทำให้ไม่สู้ด้วยนะ ดูท่าทางท่านจะกินยาเยอะอยู่ใช่

ไหม ถ้าเอาแต่กินยาแต่ไม่ปรับตัวเองล่ะก็ มันจะสลบแบบไร้สติเลย ซึ่งจำเป็นต้องใช้ยาปลุกแบบแรง แต่หากแรงไปเส้นเลือดในตัวเราอาจจะ

มีปัญหาได้ ซวยหน่อยนี้อาจจะทำให้เส้นเลือดสมองมีปัญหาได้เลย ต้องระวัง ตัวผมเอง 40 แล้วก็เป็นอย่างท่านนี้ล่ะทั้งเบาหวานความดัน ต้อง

กินยามาสามสี่ปีแล้ว หนอนนี้แทบสลบตลอด ปลุกขึ้นแต่ก็ไม่ค่อยแข็ง ใช้งานยากมาก ทำให้จบงานไม่ค่อยสวยก่ะสาวๆเท่าไร บางครับก็ใช้

ตัวช่วยเหมือนกัน แต่ผลข้างเคียงมันออกมาเยอะ หลังๆเลยไม่ใช้แล้ว ถ้าท่ายยังรักจะแทงสาวๆต้องเริ่มแก้ไขครับ 33 นี้อายุยังน้อยร่างกายยัง

ปลุกง่ายครับ ถ้าอดทนทำตามขั้นตอนก็ยังกลับมาแข็งตีหัวแตกได้ แต่ก็ต้อง ยอมอด ยอมเหนื่อย ยอมสละบางอย่าง ยอมลดความสบาย แต่ได้

ความมันส์คืนแน่นอน ตัวผมนี้พยามเช่นกันตั้งใจเลยว่า ลดนน.เดือนล่ะครึ่งโล ทำมาสี่เดือนแล้ว ไม่อยากหักโหมมากกลัวจะไม่ไหว แต่ผลตอบ

รับดีขึ้นมาก คือ เช้ามาหนอนเริ่มเครพธงชาติได้แล้วถึงจะไม่เครพสุดๆก็เถอะ ก็ต้องพยายามต่อไป ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบ ไม่ได้โหมเอาซิกแพ็คแค่

หนอนแข็งพร้อมสู้ก็พอแล้ว นี้คือคำแนะนำจะเพื่อนร่วมโรค

ผม 40 หนัก 98 สูง 165 เป้าหมายคือ หนัก 95 ก่อนจากนั้นค่อยๆขยับไป ตามร่างกายจะไหว 
รวยๆซัพพลาย
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 43

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 05:02:27 AM »

เอาใจช่วยคับ
Maverick@คนฝั่งทวย™
Level : 5 (เทพบุตร เจี้ยวทองคำ)
*

พลังหื่น : 170

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2016, 09:32:31 AM »

มี 3 สิ่งที่พระเจ้าสร้างสิ่งวิเศษให้กับทุก ๆ คน  เท่าเทียมกัน

1.  เวลา  พระเจ้าให้ทุก ๆ ท่าน เท่าเทียมกัน  24 ชั่วโมงต่อวัน
2.  เทวดา หรือพระประจำตัว  อยู่กับทุก ๆ ท่าน ทุกเวลา  คือ จิตในตัวท่าน
3.  ยาวิเศษ   สิ่งสำคัญที่ และไม่มีเวลาเร่งด่วน  ไม่มีกำหนดการที่จะทำ  ทุกคนเลยละเลยสิ่งนี้ไม่เห็นความสำคัญ

"การออกกำลังกายดูแลสุขภาพ"

ขอให้ท่านลองเปิดท่านกรู  มีหลายตัวอย่างครับ  ที่เห็นล่าสุดน่าจะเป็นผู้ชายคนหนึ่ง  เป็นคนไทยครับ

น้ำหนัก 130 kg.  มีโรคพี่น้องจำประจำตระกูล  ห้าเสือแห่งโรคายุภักดิ์

1. ความดัน
2. เบาหวาน
3. ลิ่ม/เส้นเลือดอุดตัน
4. หัวใจ
5. เก๊าท์

เค้าเป็นหนักขนาดเดินไม่ได้  เรื่องจู๋ไม่มีแรง กระจอกสำหรับเค้าครับ  ลำพังแค่เดินเหินก็ไม่ไหว  นับประสาอะไรที่จะมีกะจิตกะใจไปห่วงกระปู๋

หนสุดท้ายไปเที่ยวญีปุ่น  กลายเป็นภาระให้กับคนที่ไปด้วย 

เค้าตัดสินใจ  ในทันที  ปฏิวัติตัวเอง   ออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอ  ซึ่งการออกกำลังกายลดน้ำหนัก  ไม่ใช่เรื่องง่ายเลยครับ

สุข กับ ทุกข์มันคู่กัน

เมื่อคุณมีความสุขกับการกิน  ไม่ระงับจิตใจ ในการบริโภค

ทุกข์ก็จะตามมาเมื่อร่างกายทรุดโทรม

ดังนั้นการออกกำลังกาย  คือการให้เราพบกับความทุกข์  ทุกข์ที่จะเกิดจากสุขจากการตามใจปาก  ไม่ดูแลตัวเอง

เมื่อทุกข์มาจากการออกกำลังกาย  เดี๋ยวความสุขก็จะตามมาครับ

ปัจจุบันนี้ ผช. คนนี้  จากเสื้อผ้าไซร์คนตัวใหญ่มาก ๆ  ต้องเป็นไซร์พิเศษสั่งตัดเท่านั้น  XXXL ใช้ไม่ได้สำหรับเค้า

น้ำหนักลงมา 70 kg.  ใส่เสื้อ Size M

วิ่งและเตะบอลได้แล้ว !!!

อย่าเที่ยววิ่งหายาวิเศษ  หรือหมอเชี่ยวชาญเลยครับ

ค้นหายาวิเศษในตัวท่าน  แล้วนำมาใช้เถอะ

มันคุ้มค่ามากมาย

เป็นกำลังใจครับ

สุดยอดครับ
siramate
Level : 2 (มือใหม่หัดสาวแหนม)
*

พลังหื่น : -1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 10, 2017, 09:51:43 AM »

milkbottle22 milkbottle22 milkbottle22
Kram
*

พลังหื่น : 325

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 04:29:08 PM »

ผมว่าต้องคุมอาหาร ให้อาการเบาหวานและความดัน เป็นปกติให้ได้ก่อนนะคับ

ส่วนเรื่องแข็ง ยา wow ที่เวบขายก็ใช้ดีนะคับ

สู้ๆคับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
  พิมพ์